• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới cho N95-1 v31.0.014

Zenki

Super V.I.P

Vẫn chưa có change log gì cả. Anh em Update lên thử nào :D Vừa nghe mấy đại ca nước ngoài tung tin :p

Vào Nokia FW log thì vẫn chưa có FW này :D

http://wiki.forum.nokia.com/index.php/Nokia_Firmware_Versions

Zenki

Super V.I.P
Bảo đảm FW này up xong là khỏi hack lun =))
Cũng có thể là non-hackable nhưng vẫn chưa biết được :D Nokia ra FW mới mà không khi nào có log kèm theo cả, chán thật, chờ thêm 1-2 ngày nữa sẽ cập nhật log cho anh em, còn anh em nào liều liều thì up thử lên rồi chia sẽ log với :D

tsthanhhai

Chưa test nhưng con này update FW giống N81 N82 N73, có lẽ mục đích chính là khóa Hack. Kojiro tiên phong test thử cho ae đi :-? he he

Kojiro

Super V.I.P
Chưa test nhưng con này update FW giống N81 N82 N73, có lẽ mục đích chính là khóa Hack. Kojiro tiên phong test thử cho ae đi :-? he he

Định test mà máy đãng yếu pin, ko có sạc :(

Nhưng cũng đang lưỡng lự, vì có mấy cái việt hóa, ko hack được là xong phim :(

Có file backup rồi, chắc pin đầy sẽ tiên phong, chết trước :((

Mà sao a ko đi trước, nhớ đến KJR làm gì nhỉ :p

Zenki

Super V.I.P
Cũng chưa biết thế nào bạn ạ,bạn đã test chưa?:)

Có tin buồn rồi anh em ơi :D Hack bằng Drakkarious không được :D Cùng chung cảnh ngộ với những máy khác rồi :D

Zenki

Super V.I.P
Có người tiên phong đi trước rồi nè :D Up lên 1 phát xong thì không có gì thay đổi nhiều nữa :D Thậm chí còn chê nó thậm tệ :D Anh em nghiên cứu kỹ trước khi up nha :D Vẫn đang đợi change log chính thức từ Nokia xem thử lý dzo gì để nó ra FW mới này :D

I'll explain my point of view on latest firmwares for N95.

I'm not happy with later firmwares for my N95 because, NOTHING REALLY NEW WAS ADDED! If we look to other devices like N81 we will see that devices get better improvements then N95, and N95 has a great potencial.

What I think we need on our old N95? New menus transitions like N81 e N96, new menu styles, Ram improvement, new Multimedia Menu because the one N95 one have SUCKS!!! And so on...
I can say I'm very disapointed! Even my old 6600 was better then N95... I can say also that I'm very regret for paying almost 700€ for it... But never more. Nokia will not get me in the corner anymore. The next phone I'll have must be "perfect" in every way

tsthanhhai

hehe, con N95 bán lâu rùi, đang sài N82 mừ, bữa mới downgrade con N82 từ V30 xuống v20 muốn chết đứng lun. N95 nếu có lỡ up thì cũng khó downgrade xuống lắm. JAF hiện tại chưa support Dead USB & downgrade N95 .

V30 mới ra mà V31 cũng không có gì khác cả. Tui thấy V30 hoạt động khá tốt, bugs không đáng kể nên không up là tốt nhất:)
Change Log không có gì thay đổi, chì là 1 minor FW nokia ra để chống hack thôi.

malanh

N95-4 chừng nào mới có fw mới đây, ba ba mới mua cái N95-1, đang chạy fw 21.xxx, thấy máy chạy nhanh hơn máy e nhiều...

mucelago

Active Member
Đek có gì mới, chỉ có khóa hack. Cái mọi người mong chờ nhất là hiệu ứng FP2 để cái N95/N82 bớt xấu xí hơn lại không có mà muốn pà kon up lên để khỏi hack. Thằng Nokia biến thái quá rồi đó.

Sorry Mod bức xúc quá. N81 thì 2 bản FW đều có FP2 Menu, còn N95/N82 thì chẳng có gì.

tiny1990

Đek có gì mới, chỉ có khóa hack. Cái mọi người mong chờ nhất là hiệu ứng FP2 để cái N95/N82 bớt xấu xí hơn lại không có mà muốn pà kon up lên để khỏi hack. Thằng Nokia biến thái quá rồi đó.

Sorry Mod bức xúc quá. N81 thì 2 bản FW đều có FP2 Menu, còn N95/N82 thì chẳng có gì.

N95 co hjeu ung gjong FP2 NHU N81 VA 96 NHUNG CHJ LA CAC ICON XOAY XOAY. Neu lam gjong fp2 thj n95 se thanh (con lai)

i love nokia (đt đa tính năng) & tôj ghét nokia (khóa, ngăn chặn vọc sĩ). Ko bit downware = = box dc k may su huynh

Posted via Mobile Device

hoang6300

nge nói về hiệu ứng menu fp2 nhiều ghê, nhưng đó là gì thế mấy bạn?
Cho mình cái hình xem thử đc k!
Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
nge nói về hiệu ứng menu fp2 nhiều ghê, nhưng đó là gì thế mấy bạn?
Cho mình cái hình xem thử đc k!
Posted via Mobile Device
Hiệu ứng Menu như trên N96 hay N85 bây giờ đấy bạn :D