• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới của Nokia 5233 đã released

tlcuatui1994

Software version : V21.1.094, RM-625
Các bạn update bằng NSU nhé, mạng 400 kb/s thì mất khoản 10'.
Một số thay đổi:

_ Cảm ứng theo cảm giác là tốt hơn,
_ Đáp ứng tác vụ nhanh hơn,
_ Được cài sẵn Ovi sync và shazam,
_ Ổ C ở mức 82 mb ( ko biết có thay đổi ko vì ít để ý )
_ Ở home screen mặc định của Nokia phím gọi lại vào Log :(, ko rõ lắm, khá bất tiện.
_ Có vẻ là âm thanh loa ngoài được tăng lên 1 mức.
_ Xoay màn hình nhanh, tốc độ nhắn tin khá hơn do cảm ứng được cải thiện.
_ Lướt chuyển trang trên SPB MS mượt hơn nhiều........
Hiện tại chỉ mới test được như thế do ko phải máy mình các bác ai xài N5233 thì test thử báo cáo nhé.

Các pro CFW ra tay nào >:)

m4phja

Bạn có thể up bản full fw cho mình được không. Mình dùng Navifirm toàn báo lỗi hoài

nguyenanhtiep

cảm ơn đã chia sẻ. Cho mình hỏi up lên fw này thì máy có phải hackphone lại ko? Cảm ơn nhiều.

jackpham

Nokia vừa cho update 1 loạt fw cho 5530, 5233 rồi N97. Hy vọng kế tiếp sẽ là 5800 cho ae tiếp tục CFW

jackpham

5800 vừa lên đời 5 xong, còn tham lam gì nữa.

Cũng 3-4 tháng nay rồi chứ mới đây hồi nào. 5800 là đàn anh trong s60v5 mà. Nếu có nâng cấp gì mới cho s60v5 thì 5800 sẽ tiếp tục được lên fw nữa thôi!

tlcuatui1994

Hic cảm ứng có vẻ ko ổn lắm so với bản trước, đúng là nhạy hơn nhưng nhạy ko đáng, vuốt xuống hơi mạnh tay tí nó lại vào chương trình chỗ tiếp xúc, kinetic ở menu cũng bị giật đi tí.

TuDien123

vừa up xong ,mất tiu cái rompatcher lun.minh k biết hack :D

ô, bạn kiếm cái file đếy rùi làm theo hướng dẫn úp FW ấy, dc mà, mình làm thử và đã thành công mà ^^!
bạn có thể down file cook tại đây

lưu ý: đây là FW 12.1.092

Chỉnh sửa cuối:

vdquancpt

FW này mình thấy thích nhất là đã trượt đc menu. Các bác test thế nào mà ko thấy ai nhắc đến vậy ???

mucelago

Active Member
FW này mình thấy thích nhất là đã trượt đc menu. Các bác test thế nào mà ko thấy ai nhắc đến vậy ???

THeo như bạn nói thì bản FW vuốt được Menu đã ra cho 5800 từ FW50 rồi, tới giờ mới có cho 5233. Như vậy có hy vọng nếu FW60 cho 5800 mà có Widget Homescreen thì tương lại 5233 cũng có khả năng có.

linh2911

Mí ông NóKìa phân biệt chủng tộc,cái đt nào mắc hơn là có tính năng trước, đàn em rẻ hơn thì cứ từ từ rồi bác update FW cho :(

congalete

Đúng là cảm giác trượt tốt hơn, nhưng thêm cái shazam nhảm nhí ,xóa đi không dc, Ovi xóa cũng không dc lun hhic hic, cũng chưa dám hack vì chưa ổn định lắm

TruongHan

Super V.I.P
Đúng là cảm giác trượt tốt hơn, nhưng thêm cái shazam nhảm nhí ,xóa đi không dc, Ovi xóa cũng không dc lun hhic hic, cũng chưa dám hack vì chưa ổn định lắm

Bung rofs ra xóa thôi,nó tích hợp trong gói FW mà,rồi add thêm RP+ vào để hack phone

congalete

Hic tai mục hack của 5230/5233 chưa dc đặt vào mục chính của mục này nên chưa dám hic. dù sao firmware mới này rất đáng để nâng cấp

Squall07

cho e hỏi ,e đang xài 5233 mà thấy nhìu rom của 5800 đẹp wá ,nhất là rom widget rất đẹp giờ muốn cook vào rom của 5233 thì thế nào vậy mod