• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V.21.0.016 cho N95 đã ra mắt!

hungO2nokia

tôi update lên bản 21.0.016 nhưng khi xem video và game cứ được một lúc là máy lại tự khởi động lại bác nào có cao kiến gì chỉ giúp với. Tôi muốn dùng lại bản 20.0.015 thì cài bằng cách nào vậy xin các bác chỉ giùm, cảm ơn nhiều

Qua so sánh và hỏi các anh em thì mình thấy 10 máy N95 up lên bản fw mới thì có khi tới 4 máy là bị trường hợp tắt nguồn khởi động lại,bạn có thể up lên bằng NSU nhưng bạn không thể hạ bản fw xuống bằng chương trình NSU này được.Mà phải up lại bằng BOX chuyên dụng nhé.

j_cage

Member
Các bạn vào Music Player/Show visualisation/ sẽ thấy có 1 hiệu ứng mới so với bản v20, đó là Circle.

@A Hưng: cảm ơn a đã chia sẻ nhé ;))

hiệu ứng này từ v20 đã có rồi mà!

hôm nay tình cờ có duco thông tin là Fw mới của N95 đã ra mắt rồi , vái tình năm mới của fw :

Tính năng mới:
• Hỗ trợ Flash Lite 3.
• Hỗ trợ Widget.

cho mình hỏi tính năng Widget ở n95 sử dụng như thế nào vậy!

Last edited by a moderator:

vandunga3

các bác cho em hỏi là n95 lướt web xem được tivi ol và xem các video như là một pc à ? vậy n95 có xem được file .wmv ko ạ ?

ngoctinhanh

liệu mình cài lại software mới thì có bị mất hết tin nhắn đã lưu ở máy kô? bây h muốn cài thì vô trang nào hả các bác...bác nào biết thì nhắn hộ mình phát nhé.ở đây luôn nha...thanks!

Kojiro

Super V.I.P
liệu mình cài lại software mới thì có bị mất hết tin nhắn đã lưu ở máy kô? bây h muốn cài thì vô trang nào hả các bác...bác nào biết thì nhắn hộ mình phát nhé.ở đây luôn nha...thanks!

Cái software của bạn có nghĩa up fw mới này phải không :-? Nếu vậy thì trả lời nhé, up fw là như nạp HDH mới cho máy như trên PC vậy, tất cả mất hết nhé kể cả tin nhắn hay cái gì đi nữa.
Còn hướng dẫn up fw thì bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Zenki

Super V.I.P

Tất cả sẽ mất hết nhưng bạn cũng có thể dùng phần mềm PC Suite để back up và restore tin nhắn và danh bạ lại được :D

Muốn tìm hiểu về PC Suite thì bạn vào đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=23838

Thân

BadboyC

theo mình thấy N95 GB và N95 thường dùng chung firmware mình dùng con 8GB(RM-320) firmware 21.0.0.16, tuy nhiên con 8GB chậm wa', sau khi up firmware thì mình thấy ko có ji` khác ngoài update library nhanh hơn và gửi sms nhanh hơn, sóng khoe hơn, còn những cái # thì mình thấy bt
Ah mà VN ko có map trong Nokia map phải ko các bác, e vào wi-fi cho nó load map về mà ko có

Linkman

MAP Việt Nam có rồi nhưng mà lởm quá, có 4 MB
Hà Nội chỉ đc có tầm 8 đường chạy qua -.-

kaizuki

nokia Map bản 2. của nó có đến 200 nước và trong đó có VN đó bạn àh , có 3,5mb thôi thì phải . Còn thích Map HN hay HCM thì phải đi down map riêng thì mới coi chuẩn được

Linkman

Map Hà Nội thì Download ở đâu vậy?
Trong Map Loader hình như là không có

dodo

Trên máy N95 mình bấm làm sao để biết Code của nước nào để tiện Update.Xin mấy bác chỉ giáo.Vì N95 của em là hàng FPT cũng muốn úp lên phiên bản mới chạy cho ổn và ít hao pin nữa.Thank mấy bác trước

dodo

E gà lắm,Máy N95 của em là hàng CTy RM-159 V.10.0.016 nay em muốn Update lên thẳng V.21.0.016 được ko dzay mấy bác.Em đã chuẩn bị phần mềm NSU rồi.Mong mấy bác cho ý kiến dùm.Thực chất V.21.0.016 chạy có ổn ko?

vokhang

Chán nhở, N95 thường thì update liên lục bản mới,còn N95_8G ra được 1 bản duy nhất rồi tịt luôn,chẳng thấy nói năng gì cả. Không biết chừng nào mới có đây

update bản mới để fix những lỗi cũ. bạn phải tự hào về con N95 8G của mình khi không có update chứ. nghĩa là không có lỗi hìhì:D

dodo

E cắm cáp và bắt đầu Update,Nó dow FW vể xong rồi thì bắt đầu nó update FW lên,nhưng độ chừng vài giây thì nó văng ra.Nó báo: 1-Remove battery and charger from phone. 2- Insert battery and connect charger. 3-Press the phone's power button for a few seconds. như dzay là sao hả mấy anh,giúp em với(N95 vẫn hoạt động bình thường vì chưa update).Mong mấy anh chỉ giúp.E đã làm theo hướng dẫn cắm sạc trước khi update(pin rất đầy)

tsthanhhai

cho mình hỏi bị như thế là sao vậy

Chỉnh sửa cuối:

kaizuki

E gà lắm,Máy N95 của em là hàng CTy RM-159 V.10.0.016 nay em muốn Update lên thẳng V.21.0.016 được ko dzay mấy bác.Em đã chuẩn bị phần mềm NSU rồi.Mong mấy bác cho ý kiến dùm.Thực chất V.21.0.016 chạy có ổn ko?

up lên được hết bạn àh , cứ làm theo hướng dẫn đi nếu có gì ko làm được thì cứ hỏi mọi người chỉ dẫn cho . Còn khi lên được fw 21. thì bạn có thêm nhiều cái hay lém :
thứ nhất là chơi được game của NGage ( toàn game hay khỏi chê )
thứ 2 là coi được video trên Youtube ( quá hay )
thứ 3 mình xài thấy nó cũng mượt mà hơn là cái cũ
thứ 4 ram trên máy cũng hơn cái dạng cũ
nói chung là ổn cả ko cần phải suy nghĩa , cứ cái gì mới hơn thì chỉ có tốt lên chứ ko có giảm đi đâu

bạn post cái hình nhỏ quá ko nhìn rõ dc , có cái nào to hơn ko hiii

Kojiro

Super V.I.P
E cắm cáp và bắt đầu Update,Nó dow FW vể xong rồi thì bắt đầu nó update FW lên,nhưng độ chừng vài giây thì nó văng ra.Nó báo: 1-Remove battery and charger from phone. 2- Insert battery and connect charger. 3-Press the phone's power button for a few seconds. như dzay là sao hả mấy anh,giúp em với(N95 vẫn hoạt động bình thường vì chưa update).Mong mấy anh chỉ giúp.E đã làm theo hướng dẫn cắm sạc trước khi update(pin rất đầy)

Mình dịch giúp bạn nhé:
1. Tháo pin và cục sạc ra khỏi máy.
2. Gắn pin và sạc vào lại.
3. Nhấn mở nút nguồn trong 1 vài giây.

Bây giờ bạn chỉ cần cắp cáp vào, mở NSU là bạn có thể up lại, nhanh vì không cần down lại fw.

Bạn up lại ảnh, không nhìn được.

ManRoland

mình mới nhận một em N95 màu trắng loại thường không phải loại 8G, mới đem đi mở mạng về, trước đó là mạng Orange, đằng sau tem ghi Fabrique in Finland .Khi chưa mở mạng mình ấn *#0000# thì ver là RM-13.0??? gì đó, mở mạng xong thì chỉ còn là 12, vâyh mình có thể up FW mới 21. được không, có bị sao không . Cảm ơn các bác

mình mới nhận một em N95 màu trắng loại thường không phải loại 8G, mới đem đi mở mạng về, trước đó là mạng Orange, đằng sau tem ghi Fabrique in Finland .Khi chưa mở mạng mình ấn *#0000# thì ver là RM-13.0??? gì đó, mở mạng xong thì chỉ còn là 12, vâyh mình có thể up FW mới 21. được không, có bị sao không . Cảm ơn các bác

N95-1 Rm-159 mới có FW 21. Máy bạn chắc là n95-X>1 rồi nên chắc có firnwảe tương đương chứ không chính xác là FW 21:|