• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V.21.0.016 cho N95 đã ra mắt!

tsthanhhai

chẳng hiểu sao up hình mà nhỏ hoài nên mình đưa link lên
Sửa rùi đóa

Chỉnh sửa cuối:

dodo

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dodo
E cắm cáp và bắt đầu Update,Nó dow FW vể xong rồi thì bắt đầu nó update FW lên,nhưng độ chừng vài giây thì nó văng ra.Nó báo: 1-Remove battery and charger from phone. 2- Insert battery and connect charger. 3-Press the phone's power button for a few seconds. như dzay là sao hả mấy anh,giúp em với(N95 vẫn hoạt động bình thường vì chưa update).Mong mấy anh chỉ giúp.E đã làm theo hướng dẫn cắm sạc trước khi update(pin rất đầy)

Mình dịch giúp bạn nhé:
1. Tháo pin và cục sạc ra khỏi máy.
2. Gắn pin và sạc vào lại.
3. Nhấn mở nút nguồn trong 1 vài giây.

Bây giờ bạn chỉ cần cắp cáp vào, mở NSU là bạn có thể up lại, nhanh vì không cần down lại fw.
**** E làm như dzậy cả chục lần rồi+thay cáp zin của N95 luôn mà nó vẫn báo như dzậy.E tức quá qua bên trung tâm bảo hành của NOKIA cho nó update lên luôn mà nó cũng báo giống như bên em(bó tay).N95 hàng CTy sao lạ vậy ta.Bác nào cao tay giúp dùm em với.Hiện giờ N95 của em vẫn chạy bình thường V.10.0.18 ngày 15-03-07

dodo

Vẫn ko up được FW mấy anh ơi.Bên 4R Tinh tế người ta nói là: Lúc NSU dow FW về xong là là chuyển sang chế độ Update FW,lúc này mình phải rút sạc ra khỏi N95.Như dzậy đúng ko mấy bác.(Lúc nó chuyển sang chế độ update khoảng 15giây thì nó sáng đèn màn hình N95 thôi chứ nó ko trắng màn hình như mấy bác diễn tả).Giúp dùm em.Thank

Kojiro

Super V.I.P
Click vào hình sẽ phóng lớn

Vẫn không thấy được :( Bạn phải lấy cái link cuối cùng trong trang imageshack, cái direct link á

Vẫn ko up được FW mấy anh ơi.Bên 4R Tinh tế người ta nói là: Lúc NSU dow FW về xong là là chuyển sang chế độ Update FW,lúc này mình phải rút sạc ra khỏi N95.Như dzậy đúng ko mấy bác.(Lúc nó chuyển sang chế độ update khoảng 15giây thì nó sáng đèn màn hình N95 thôi chứ nó ko trắng màn hình như mấy bác diễn tả).Giúp dùm em.Thank

Mình chưa làm nhử bên tinhte bao giờ, mình vẫn cắm bình thường khi up. Trường hợp của bạn chưa gặp bao giờ, đã up 2 con N95 mà chưa gặp nhứ thế, bó tay :(

kaizuki

mà fw của N95 bình thường cũ cũ nó là V 12.3.456 thì phải mà nhỉ . Còn hiện giờ mình nghĩ cách tốt nhất là bạn thử vào trang Web Nokia của VN ( hay ở nước bạn đang sống --> nếu nước ngoài ) rồi làm theo nó hướng dẫn là sẽ được thôi .

http://www.nokia.com.vn/link?cid=EDITORIAL_986132 --> VN

mình trước kia cũng ko có biết cách làm nhưng mà đọc hướng dẫn thì lại làm được . Hy vọng bạn cũng sẽ update được . Nếu kô thì chắc là sẽ khó khăn .

tsthanhhai

Bị như vậy là sao vậy mấy bác

Trong khi máy em vẫn là V20.0.015 13-11-07 RM-159 mà tìm đủ mọi cách mà vẫn k up dc v21.0.16 vậy.Và cả cây N72 up lên N72ME cũng thế

Chỉnh sửa cuối:

kaizuki

Sửa rùi đóa

cái nó nó thông báo là " hiện giờ NSU ko tải được , xin vui lòng tháo dây và thử lại " . Cái này mình cũng gặp khá nhiều trước kia , nhưng mà mình làm như sau . Bạn down NSS và NSU về sau đó cài vào PC . NSS để bạn đổi lại code đó mà , bạn tháo pin của máy ra và sẽ nhìn được cái Code của máy bạn đang dùng . Xài NSS chỉnh lại cho đúng với cái số đó . Sau đó chạy NSU thế là update như ngựa bay lun . Chính mình cũng đã làm như vậy và chỉ có 2 chữ " thành công " ( nói thêm ko phải lo ngại gì cả )

quangdat1986

Dùng NSS để sữa code gì vậy bác.N95 8G ở VN là 0550457.Em mua máy ở Nước Ngoài.Giờ mún sữa code chính lại thì nhìn ở đâu trong máy ?

kaizuki

cái code chính thì bạn tháo cái pin ra nhìn hình như dưới cái chỗ đặt pin đó , thử coi đi .

Kojiro

Super V.I.P
Bị như vậy là sao vậy mấy bác
Trong khi máy em vẫn là V20.0.015 13-11-07 RM-159 mà tìm đủ mọi cách mà vẫn k up dc v21.0.16 vậy.Và cả cây N72 up lên N72ME cũng thế

Có nghĩa là 2 máy của bạn đang up chưa có fw mới, siêng dò từ điển tí nha.
Nếu cũng máy đó mà đã có phiên bản mới thì là do nó đã được đổi code, bạn chỉ cần biết code máy đó là gì, đổi sang code đó là up được ngay.

tsthanhhai

Có nghĩa là 2 máy của bạn đang up chưa có fw mới, siêng dò từ điển tí nha.
Nếu cũng máy đó mà đã có phiên bản mới thì là do nó đã được đổi code, bạn chỉ cần biết code máy đó là gì, đổi sang code đó là up được ngay.

Mình biết code máy mình và cũng đã dùng NSS để đổi wa các code khác mà vẫn k up được như EURO1 EURO2 ... mà vẫn như thế thui.Mà cây N95 cũng mình thì vẫn là V20.0.15

Kojiro

Super V.I.P
sao mình vao update ko có thấy firmware 21 ma chi co 20 là hết à, N95 8g đã up len 20.2.005

Bạn xem lại code xem. N95 8GB đúng là đến 20 còn N95 thì có đến 21 rồi, chủ yếu là code. Mà tin hành lang là có thể có bản 30 rồi.

finalfantasy8

Code là sao? xem như thế nào? nó có nghĩa là gì? Mình mù cái này lắm Mod ơi. Hướng dẫn chi tiết dùm mình nhé

Kojiro

Super V.I.P
Code là sao? xem như thế nào? nó có nghĩa là gì? Mình mù cái này lắm Mod ơi. Hướng dẫn chi tiết dùm mình nhé

Code theo mình hiểu là 1 con số đại diện cho 1 nhóm ngôn ngữ của máy. Xem code bằng NSS hay tắt máy, mở pin, trên tấm giấy trắng dưới pin, chỗ dòng IMEI sẽ thấy 1 dòng ghi code.
Đây là hướng dẫn đổi code nha: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152
Code bạn cần dùng là 0534839 và 0536091

LeHai85

anh cho link tải phần mền n95 mới được không em up bằng phonix...em cảm ơn n95 8G