• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware V30.0.015 của N95-1 đã ra mắt chính thức:

buicongtam

bac oi ! sao em down load không dược FW 30 vay bac mac du khi em update nó vẫn báo FW 21. mong sớm dược trả lời. 098369 1258

poputamus

bạn cho cái số phone ai dám gọi cho bạn chứ đã ko giúp ko công lại mất tiền điện thoại à có ai dại thế ko , có gì pót lên mọi người giúp

tiny1990

hê hê vừa mới up xong rung muốn chết. trời mưa cứ sợ bị cúp điện. now em nó chạy êm rồi. công nhận cái này khởi động nhanh thật, 12 giây. sao em không tìm thấy chế độ tự xoay màn hinh?

Kojiro

Super V.I.P
làm theo link này mà ko được KJR ơi qua top pic hack mới bên kia xem dùm ko dám spam 2 toppic :(

Mình vừa trả lời bên kia. Tại sao không được nhỉ? Bạn có bỏ sót bước nào không :D

Mình làm ok mới post đó, máy mình code tiếng Việt có sẵn chứ không đổi code.

Zenki

Super V.I.P
Hehe. Thanks các pác nhé. Ngồi up thôi :D

Hoho, Up xong roài các pác ơi. Máy chạy ngon hơn hẳn. Mấy cái Icons có vẻ nhỏ hơn 1 tí so với bản cũ. Nhìn gọn gàng đẹp phết.

Giờ tới bước hack phone :D

Chỉnh sửa cuối:

kaizuki

cái này sao mình tìm ko có được fw mới nhỉ , anh em nào có NSS thì send em down cái hee , lâu chả dùng giờ ngại tìm quá

kaizuki

cảm ơn Giot_tinh và anh Kọ nha , lên fw mới được rồi , thấy đúng là Icon nhỏ đi nhưng mà thấy mượt hẳn ( hay đó là tại có đồ mới nên mới cảm giác như vậy :)) ) ở chỗ display thêm dc cái phần online share với giờ hình như xài dc cái Mynokia nữa , trước kia dzô vào nhưng ko có dc , có ai xài cái đó rồi thì cho anh em chút kinh nhiệm dc ko

Kojiro

Super V.I.P
Mới phát hiện thêm 1 cái: khi dùng fw bản 21 thì cái wifi ở nhà không tài nào dùng được, toàn ra cafe. lên bản này thì vi vu dù cũng hay bị Disconnect tí. Đó dù sao cũng là cái sửa lỗi của fw mới này :D

tiny1990

Mới phát hiện thêm 1 cái: khi dùng fw bản 21 thì cái wifi ở nhà không tài nào dùng được, toàn ra cafe. lên bản này thì vi vu dù cũng hay bị Disconnect tí. Đó dù sao cũng là cái sửa lỗi của fw mới này :D

anh nói có lý. nhà em củng có wifi mà chat bằng dt khoảng 2 phút là tự nó "ao". công nhận fw này khởi động nhanh thật:))

boy_alone_1009

sao mình thấy fw mới này vào mọi thứ đều chậm ý.mà cứ tắt máy đi bật lên là nó lại cài đặt.

em đã up xong
rất thú vị
1. cảm giác như là pin dùng trâu hơn
2. khởi động nhanh hơn
3. có cái tự xoai , đỡ phải dùng soft
4. phải hack theo cách mới

j_cage

Member

nói thế là vô lý, tôi dùng từ FW 15 cho tới giờ vào wifi ở nhà vô tư chẳng hề rớt gì cả:p

Kojiro

Super V.I.P
nói thế là vô lý, tôi dùng từ FW 15 cho tới giờ vào wifi ở nhà vô tư chẳng hề rớt gì cả:p
Ban doc cho ky roi noi nha, minh dang truong hop cua minh ma, dau fat wifi cua ban giong minh hay ko ma noi minh vo ly. Hieu van de roi noi nha.

Posted via Mobile Device

j_cage

Member
trước khi tôi lên fw 30 thì dùng fw 21 vẫn vào wifi được ở bất kỳ chỗ nào có wifi, nên trường hợp của bạn là do cách chỉnh access point của bạn chứ ko phải lỗi của fw21. Vì vậy fw30 chẳng phải sửa lỗi cho fw nào trước nó cả! bạn nên xem lại!

Bác Lâm nói là wifi ở nhà ko được nhưng ra ngoài cafe thì được:| Còn cái lên thình thoảng disconnect thì máy nào cũng gặp phải.

trước khi tôi lên fw 30 thì dùng fw 21 vẫn vào wifi được ở bất kỳ chỗ nào có wifi, nên trường hợp của bạn là do cách chỉnh access point của bạn chứ ko phải lỗi của fw21. Vì vậy fw30 chẳng phải sửa lỗi cho fw nào trước nó cả! bạn nên xem lại!

Theo bác chỉnh access point như thế nào nào:)

Kojiro

Super V.I.P

Nếu mà máy mình còn v21 thì bạn sẽ phải chỉ bạn cách chỉnh access point đó.

Đọc kỹ tí đi rồi muốn nói gì thì nói, tôi đang cố gắng tìm những cái mới của fw này cho anh em, nếu bạn không thích thì đừng post bài.