• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware v400.34.93 của Nokia E90

Kojiro

Super V.I.P
Theo mình biết thì hack được, các bạn làm theo cách này thử nhé:

* Sign HelloOx 1.03 trước khi cài
* Cài HelloOX 1.03 vào máy
* Chạy HelloOX
* Nhấn phím đỏ khi helloOX đang "applying patches" (nếu nó treo khi 'applying patches')
* Cài Modo trong E:/HelloOX
* Giải nén lấy file installserver.exe từ E:/HelloOX/installserver.zip vào 1 thư mục nào đó
* Chạy lại HelloOX
* Gỡ HelloOX ra lại
* Chạy Modo rồi dùng nó copy file installserver.exe vào C:/Sys/Bin (tạo thư mục Bin nếu chưa có :-?)
-->modo sẽ thấy folder tên leftup ở trong application/installation folder
* Cuối cùng dùng file patch open4all.rmp KJR up bên dưới, vào Rompatcher apply nó là xong.

-------
Thông tin này mang tính tham khảo, anh em có thể thảo luận thêm.

hieuvpn

E90 của mình up len 400.34.93 - 21-04-2009 RA-6 làm theo cách bro chỉ thì chưa được.
1/ firmware mới này bọn nokia làm sao đó mà k copy được file install.exe vào c:\sys\bin
2/ cái file open4all.rar bro đính kèm bị lỗi.

Cách mình đang làm hiện giờ là mỗi khi càn cài pm, mình chạy heloOX , đến khi applying patch thì nhấn phim màu đỏ. Khi đó cài pm bình thường.
Để vào được c:\sys và private, mình dùng moreCaps thêm "ALL FILES" cho xplore.

Vẫn chưa gọi là hack được nhưng E90 mình đang dùng đã đủ các pm cần thiết.

hieuvpn

hoanbt11

Theo mình biết thì hack được, các bạn làm theo cách này thử nhé:

* Sign HelloOx 1.03 trước khi cài
* Cài HelloOX 1.03 vào máy
* Chạy HelloOX
* Nhấn phím đỏ khi helloOX đang "applying patches" (nếu nó treo khi 'applying patches')
* Cài Modo trong E:/HelloOX
* Giải nén lấy file installserver.exe từ E:/HelloOX/installserver.zip vào 1 thư mục nào đó
* Chạy lại HelloOX
* Gỡ HelloOX ra lại
* Chạy Modo rồi dùng nó copy file installserver.exe vào C:/Sys/Bin (tạo thư mục Bin nếu chưa có :-?)
-->modo sẽ thấy folder tên leftup ở trong application/installation folder
* Cuối cùng dùng file patch open4all.rmp KJR up bên dưới, vào Rompatcher apply nó là xong.

-------
Thông tin này mang tính tham khảo, anh em có thể thảo luận thêm.

Tôi cũng đã up E90 lên fw 400.34.93 nhưng HACK như vậy vẫn không được.
Tôi thấy đã có HelloOx v2.0 (http://www.4shared.com/file/121247704/715574/HelloOX_v2_Unsigned.html), đang test. Có kết quả sẽ bc sau.

ductamkt

đã hack được rồi xem bài của tôi nhé trong forum này đấy nhưng sau khi dùng helloox thì đừng dùng xplore mà dùng modo mới copy được file intalsever.exe nhé

binhseu

Hack ok đó bạn, mình đang xài mà, dùng cách hack heloox cho kết quả rất ổn :D

tmhung

mình đang kiếm pm chặn cuộc gọi cho e90 và vietmap cho nó mà ko có :(

Kemkem

E90 FW v400-34-93 xin hỏi!!

Các bro cho hỏi, mình up e90 lên FW v400-34-93. tất cả đều Ok. nhưng có 1 chút vấn đề về bàn phím. Cac ký tự .,?<> .v.v.v đều không đúng với bàn phím full của E90. vậy cho hỏi khắc phục thế nào?
Up với NSU.

HaiBanh

Bấm lệnh *#7370# rồi bấm tiếp 12345 khôi phục cài đặt gốc lại, nếu ko hết thì dùng NSU reinstall lại FW thử xem như nào :-?

binhseu

Posted via Mobile Device day la do ban up nham fw cho khu vuc khac roi, Nen up lai di