• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRST ROM FOR I8000 BUILD 23569 BY KHOA HA

Khoa_ha

WM6.5.5 FOR SAMSUNG I8000

CE OS 5.2.23569 BY KHOA_HA

Thông tin ROM:

XIP and SYS 23569
Pagepool: 16M
New iphone today 1.52 with DRINK icon
ADD HTC CALCULATOR
ADD HTC KEYBOARD
RAM trống khoảng 80M sau khi khởi động

Link Download:

http://www.4shared.com/file/5qt1k_iU/I8000_23569.html

Chú ý

Đây là bản ROM đầu tiên của mình dành cho i8000 rất mong được mọi người sử dụng và cho ý kiến để xây dựng bản rom ngày càng hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:

thaitrinh10

Mình đã thử rồi .Mới thấy lổi không cài được ngày và giờ.Cài thử vài ứng dụng cơ bản lại tốn ram nữa rồi.

Come back JE3 lite rom.

meopro100

:p giờ mới có time để dow rom . Lại có thêm người đam mê cook rom để anh em càng có thêm nhìu sự lựa chọn nữa oy . Thanks bạn và chúc cho bản rom của bạn ngày càng hoàn thiện nha :D

meopro100

;;) minh vừa up xong bản rom của bạn . Giao diện từ lúc khởi động đến lúc vào màn hình có khá nhìu sự đổi mới .Kết hợp cả ifone lẫn htc :)) mình thấy kiểu giao diện này của bạn rất hay chỉ có điều màu của các icon bạn chỉnh hơi sáng quá. Nếu được mình nghĩ bạn nên cho tối và nhỏ đi 1 chút thì giao diện sẽ đẹp và dễ nhìn hơn . Bản này mình thấy dùng khá mượt cả về cảm ứng lẫn tốc độ . Time sét được . Nhưng mình thấy bản này xem video hơi giật và ko có wow hd nên chất lượng âm thanh ko được bằng các bản của anh SB . Hi vọng bản sau bạn sẽ khắc phục được những điều này .Chúc bạn sẽ càng hoàn thiện hơn về các bản lần sau nha. Mình đợi rom của bạn ;;)

secanny

Thanks Khoa_Ha, xin chúc mừng và nhớ ra ROM đều đều nhé!\-/

chriscathh

Bản này bạn có tích hợp WF ROUTER ko, mình xài bản SB rất ưng món này...Thanks bạn đã cook ROM giao diện rất KOOL mình thích lắm, nhưng hỏi trc vụ WF ROUTER đã...

Dao2nd

Mừng quá, lại có thêm sự lựa chọn cho ae dùng i8 rùi. Cảm ơn bạn nhiều.

ppcxn

Bác có thể cook rom với sense 2.5 cho ae thưởng thức với k? Bên modaco cũng có mà k phải hàng Việt nên vẫn còn nhiều phần thừa hơi phí. Thanks bác đã mang đến cho pà kon omnia 2 luồng gió mới!\-/

meopro100

8-| à bạn ơi cho mình hỏi sao bản này flas lại tối vậy ? Cái này có chỉnh được không bạn ? flas tối quá làm giảm chất lượng của ảnh nhìu quá bạn à :((

hongty

Bản này bạn có tích hợp WF ROUTER ko, mình xài bản SB rất ưng món này...Thanks bạn đã cook ROM giao diện rất KOOL mình thích lắm, nhưng hỏi trc vụ WF ROUTER đã...

Bác có thể cài file cab WF Router, hỏi bác Google ih, có bản cập nhật mới hơn bản của SB

chriscathh

đây là bản ROM mình thix xài nhất trong các bản ROM của i8 , có điều truy cập internet bằng 3G hình như ko ổn định lắm, trình OPERA và IE của máy hay bị out và treo, GOOGLE MAP vào cũng bị văn ra ko xài đc, những cái khác đều tuyệt, máy chạy rất mượt mà ..............

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Xin lỗi mọi người mấy hôm nay đang bận làm bản rom i8000 có tích hợp HTC sense nên không trả lời tất nhiên các lỗi mà mọi người góp ý mình cũng sẽ sửa để ROM ổn định hơn=))

Khoa_ha

đây là bản ROM mình thix xài nhất trong các bản ROM của i8 , có điều truy cập internet bằng 3G hình như ko ổn định lắm, trình OPERA và IE của máy hay bị out và treo, GOOGLE MAP vào cũng bị văn ra ko xài đc, những cái khác đều tuyệt, máy chạy rất mượt mà ..............
tớ dùng với 3G vinaphone rất ổn định chưa từng thấy out bao giờ thêm vào đó là nếu dùng internet sharing để dùng i8000 làm moden internet thì chạy cực kỳ ổn định tốc độ download không thua bất cứ một USB3G nào thậm chí còn nhanh hơn.

chriscathh

Thanks bác ...kết ROM của bác lắm, mong chờ bản ROM mới của bác có tích hợp SENSE

Khoa_ha

a có thể hướng dẫn cách côk rom không, hâm mộ anh quá

bạn vào trang modaco tìm hiểu nhé trên đó hướng dẫn đầy đủ cả đấy. tớ cũng chỉ tham khảo trên trang đó thôi.