• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fix All Danh Bạ, FT, IM , 3G không cần chuyển vùng dữ liệu cho Iphone 4s lock Verizon

gentleman81

Chào Anh em !

Như Mới Đây Nhiều Bạn Đã Post Bài Hướng Dẫn Fix All Lock Verizon, mình xài 4S , mình đã tổng hợp các phương án của các bác trên các diễn đàn và đưa ra phương án fix lỗi tối ưu nhất cho Iphone lock giống Quốc tế 99%

B1: Restore ios 7

B2: JB ios 7

Fix lỗi danh bạ +84
B3: Add source: cydia.china3gpp.com
Install files: IOS7 4S New GPP 3G

Fix lỗi *101#, *100# như máy quốc tế. Phải làm bước 3 trước thì bước 4 mới có sóng được.
B4:Setting--Phone--SIM Application--Carriers Mode-- Kéo xuống dưới cùng chọn Input ID.

B2: Nhập vào số sau: +USA Verizon 2040400
+USA Sprint(CDMA) 3160101 hoặc 3160100

B3:Chọn Send và sau đó khởi động lại máy>khi máy khởi động xong sẽ hiện lên bảng chọn nhà mạng>chọn số 10Verizon>WCDMA 3G Card>khởi động lại máy lần nữa.

B4:Sau khi khởi động lại máy sẽ bao là no service>thử vào phone bấm gọi 900 xem có gọi đi được không?(máy em đến bước này là nghe gọi được). Nếu đến bước này không gọi được thì tháo sim ghép ra và khởi động lại máy làm lại bước 1 lần nữa.

B5: Dùng iFile vào đường link sau: var/mobile/library>Carrie Bundles >máy sẽ nhảy đến Carrie của nhà mạng lock(máy em là verizon nên hiện 2 folder Zepplin US và Zepplin DAS US)>xoá 2 thư mục này>sau đó khởi động lại máy lần nữa.

B6:
++Nếu đến đây máy hiện nhà mạng VN rồi thì vào phone thử *101# xem được chưa>nếu thực hiện được thì Facetime,IM,mynumber... sẽ hiện lên hết.
++Nếu đến đây chưa hiện nhà mạng VN lên thì vào Setting--Phone--SIM Application--Carriers Mode>10Verizon> WCDMA 3G Card>khởi động máy

B7: Vào Cydia remove IOS7 4S New GPP 3G. (Sau khi remove vẫn có mạng bình thường, các bác yên tâm nhé :)

B8: Fix lỗi bật 3G (Không cần bật Data Roaming)
- cách fix này áp dụng cho tất cả các mạng hiện hành luôn không riêng gì verizon nhé
Các Bạn Dùng IFile Trỏ Theo Đường dẫn /var/mobile/Library/Carrier Bundles.bunble/
đây là thư mục được symlink cứng từ /System/Liblary/Carrier Bundles/Iphone/< Nhà Mạng Bạn Đang Sử Dụng> nên khi nhấn vào đây bạn được trả về đúng với thư mục trên . verizon là /System/Liblary/Carrier Bundles/Iphone/Voldafone_nl.bundles nhé

các bạn chọn file carrier.plist, mở bảng đặc tính kéo xuống nhìn thấy dòng SupportedSims Nhấp vào . nó sẽ hiện ra 2 Dòng là
0: 20404
1: 26202_ID-893144

Nhớ tên 2 dòng này nhé . nếu chỉ có 1 thì cũng nhớ luôn sau đó chúng ta quay về thư mục /System/Liblary/Carrier Bundles/Iphone/ tìm tên 2 thư mục đó nhấp vào chữ I nhớ là nhấp vào chữ I nhé

nó sẽ hiện ra bảng Thuộc Tính File , kéo xuống chọn dòng Đích Liên Kết và thay thế Voldafone_nl.bundle bằng Unknown.bundle , làm tương tự với các thằng còn lại

Sau đó vào thư mục Unknown.bundle xóa hết các thứ trong đó đi , quay ra ngoài tìm thư mục mà mạng di động của bạn ví dụ viettel là Viettel_vn.bundle vinaphone là VinaPhone_vn.bundle , Xài mobifone giống mình thì vào thư mục của vinaphone luôn, coppy hết toàn bộ các file và thư mục trong đó dán vào Unknown.bundle

xong thoát iFile Vào Cài Đặt/ Cài Đặt Chung / Đặt Lại / Tất Cả Cài Đặt Mạng đợi máy reboot là hoàn thành 100% rồi đó

Sau khi fix xong kết nối mạng nó hỏi có update carrier không . bạn chọn No nhé . Yes là khỏi fix lần thứ 2 luôn đó

Kết quả cuối cùng đây: :D

Chỉnh sửa cuối: