• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FIX] Digital Compass và set vị trí

wildcat

Như các bạn đã biết những bản ROM gần đây đã mất phần set vị trí trong ứng dụng La Bàn với phần mềm fix set vị trí của polystirenman thành viên xda, bạn lại có thể set vị trí ngon lành

Cài đặt:

1. Tắt chức năng Manila của Leo (vào Settings/All settings/Today/Items ... sau đó bỏ dấu check HTC Sense
2. Giải nén file đính kèm và cài đặt file Digital.Compass.Fix.cab
3. Khởi động lại Leo

maiyeuemnn

Cái này có chữa được cái bệnh vào googlemap chỉ lung tung không nhỉ?
Em đang ở Hải phòng mà vào googlemap toàn báo em đang đứng giữa sông Hồng(mặc dù đã bật GPS và sign in)

khaincsp

Bạn Wildcat ơi làm sao cài file digital.compass.fix.cap vào PPC được vậy bởi vì file này file ZIP. Xin nhờ chỉ giáo

Cám ơn nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Bạn Wildcat ơi làm sao cài file digital.compass.fix.cap vào PPC được vậy bởi vì file này file ZIP. Xin nhờ chỉ giáo

Cám ơn nhiều

Tải về xong dùng WinRar hoặc WinZip giải nén ra sẽ có thư mục chứa file cab bạn cần.

ximocquy

bác chủ thớt cho hỏi tại sao phải tắt chức năng HTC Sense đi ạ..cài file fix xong thì mở chức năng HTC Sense có đc ko, hay muốn dùng digital phải thế..:-?