• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Flash nokia 5800 rm 428 bằng rm 356

zuzoovn

Các bạn tham khảo nhá

Link Gốc: http://quazen.com/shopping/consumer-electronics/how-to-use-firmware-rm-356-for-nokia-5800-rm-428/

we need
+ a JAF
+ firmware for Nokia 5800 RM-356 ( higher than RM-428 ).
Extract it to default directory (C:/Program Files/Nokia/Phoenix/Products) and rename RM-356 to RM-428.

Start JAF, go into BB5 section. And choose manual flash and next files (their default destinations is
C:/Program Files/Nokia/Phoenix/Products/RM-428) :
1)Change RM-356_51.0.006_prd.core.C00 extension to C0R
(result – RM-356_51.0.006_prd.core.C0R), this for MCU Flash file.

2) For PPM Flash file we need RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V05

3) For CNT Flash file we need RM-356_51.0.006_C04_prd.rofs3.fpsx (may be something similar)

Then in section “Flash setting” make sure that:
“Manual Flash”, “Factory set”, “Dead USB” are marked.

Connect your phone to USB and turn it off, press “Flash” and agree with warnings and turn your phone again with cable connected. (usual J.A.F. flashing in other words …)

==================

Có j ko hiểu, sài google translate bạn nhé, mình ko post lên đây, vì nhiều lúc nó dịch phản cảm lắm !

==================
http://quazen.com/shopping/consumer...e-rm-356-for-nokia-5800-rm-428/#ixzz0zBLGjKeU

Cách làm này, ae thảo luận xem nhé :D

mathanh

chủ thớt đã thử chưa

theo quan sát thì cách trên chỉ là thêm ngôn ngữ tiếng việt vào rm-428 chứ không hề thay toàn bộ hệ fw của rm-356

các bạn lưu ý là không bắt trước nếu không rành nha

còn nửa các bạn dùng rm-356 không được úp qua 428 sẻ mất 3G đấy

Chỉnh sửa cuối:

zuzoovn

chủ thớt đã thử chưa

theo quan sát thì cách trên chỉ là thêm ngôn ngữ tiếng việt vào rm-428 chứ không hề thay toàn bộ hệ fw của rm-356

các bạn lưu ý là không bắt trước nếu không rành nha

còn nửa các bạn dùng rm-356 không được úp qua 428 sẻ mất 3G đấy

428 up nhầm qua 356 ko dc

up lại sang 428 thì bị mất gprs thì khắc phục thế nào anh

hoangphuong285

Mod mathanh có kinh nghiệm từng flas rm428 thì fải ... May mà lên Fw 51 mới về 356 được... Có fải ko hay mình nhớ nhầm ta.

mathanh

nếu có sóng đt thì GPRS sẻ có, còn không là do lổi hệ thống, bạn có thể 4 mart máy đi

votinhhan

bạn nên học tâp mathanh.khi có fw mới cho 5800,khi đấy tranh thủ chuyển RM-428 sang RM-356 mà nghịch cho sướng ha :D,tham khảo kĩ chỗ anh mathanh và tungbac11 ha thân !

tuandovn

Lầm khi đặt mua N5800 ở Mỹ.

Vậy là N5800 R-428 không có cách nào để sự dụng được 3G ah..... Mình cũng đang dùng 1 con R-428 chán thật đó. Có cách gì thì anh em giúp mình với nha.

dj3uB3o

... hic mình là mem mới nhờ mod hướng dẫn lại một chút cách để cài cách phần mềm mà ko bị lỗi chứng chỉ với...
... mình vẫn chưa rõ hack với Ox và Flash Fw có khác nhau là mấy ko và nên dùng cái nào thì hơn... thanks

ngyntom

... hic mình là mem mới nhờ mod hướng dẫn lại một chút cách để cài cách phần mềm mà ko bị lỗi chứng chỉ với...
... mình vẫn chưa rõ hack với Ox và Flash Fw có khác nhau là mấy ko và nên dùng cái nào thì hơn... thanks

mấy fw sau này của nokia đòi phải flash mới hack đc,nếu bạn muốn hack thì chỉ cần bạn học cách flash rồi lấy mấy bản cook của mấy pồ trên diễn đàn có sẵng và đã hack rồi và thêm các tùy chỉnh rất tốt để sử dụng