• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Changer 2.1.0 - Thay đổi loại Font, kích cỡ, mật độ (Cập nhật v3.0.1)

yeskia

Moderator
Font Changer 2.1.0

Yêu cầu: Máy phải ROOT (hay còn gọi là NAND unlocker hoặc S-OFF)
Tổng quan: Font Changer cho phép bạn thay đổi font trên thiết bị Android của bạn.

Hỗ trợ các máy:

* Bất kỳ thiết bị CM với S-OFF/NAND unlocked
* Acer Liquid
* Acer Liquid E
* Dell Streak
* Geekphone One
* Google Nexus One
* Google Nexus S
* Highscreen Zeus
* HTC Desire
* HTC Desire HD
* HTC Desire Z
* HTC Droid Incredible
* HTC G1
* HTC G2
* HTC HD2
* HTC Hero
* HTC Thunderbolt
* HTC Touch HD
* HTC Vision
* HTC Wildfire (chỉ đời máy dùng mạng CDMA)
* HTC Wildfire S
* Huawei Ideos
* Huawei SmaKit S7
* Huawei U8110
* Huawei U8230
* LG Optimus GT540
* LG Optimus One
* LG P350
* Motorola Defy
* Motorola Droid
* Motorola Droid 2
* Motorola Droid X
* Motorola Milestone XT720
* Orange San Francisco / ZTE Blade
* Samsung Galaxy (GT-I7500)
* Samsung Galaxy Spica (GT-I5700)
* Samsung Galaxy S và các đời galaxy khác (trong Settings chọn ‘Default font’ với Font Changer)
* Sony Ericsson Xperia Arc
* Sony Ericsson Xperia X8
* Sony Ericsson Xperia X10/Mini/Pro (ROOT bằng z4root)

Nếu bạn ROOT máy bằng SuperOneClick, các điện thoại sau đây sẽ không sử dụng được:

* Sprint EVO 4G
* Droid Incredible
* HTC Desire
* HTC Aria
* Droid Eris
* HTC Wildfire
* HTC Legend
* My Touch 3G

Font Changer cho phép bạn thay đổi font trên thiết bị Android của bạn.

Về cơ bản bạn có thể đặt các phông chữ TTF của bạn trong / sdcard / .fontchanger / (vị trí có thể được thay đổi trong cài đặt) và sau đó bạn có thể áp dụng một phông chữ một khi được tìm thấy bởi các ứng dụng (bên trong Font Changer có hướng dẫn chi tiết hơn về cách làm điều này). Bạn cũng có thể thiết lập phông chữ riêng biệt bằng cách sử dụng chế độ nâng cao. Nó hoạt động bằng cách sao chép các font được chọn vào phân vùng hệ thống và ghi đè lên các font hiện tại. Sao lưu tự động, mặc dù đôi khi nó bị break dẫn đến sự cần thiết phải sửa chữa các phông chữ bằng tay hoặc với một bản cập nhật . Nó cũng tương thích MIUI (thay đổi mật độ ngoài màn hình và khởi động lại nhanh chóng)

Muốn khôi phục lại các phông chữ mặc định và mật độ, cần được loại bỏ từ các thiết lập của ứng dụng.

Cập nhật Font Changer (root, donate) v2.1.1

Last edited by a moderator:

badman_87

Member
Cho mình hỏi khi mình tải các font tiếng việt thì có nhiều font chữ rất bé vậy làm thế nào để nó to lên được.mình đã dùng thử font size nhưng chỉ phóng to lên chứ lại mất kiểu font nó trở về mặc định.có bạn nào biết chỉ mình với.

yeskia

Moderator
Cho mình hỏi khi mình tải các font tiếng việt thì có nhiều font chữ rất bé vậy làm thế nào để nó to lên được.mình đã dùng thử font size nhưng chỉ phóng to lên chứ lại mất kiểu font nó trở về mặc định.có bạn nào biết chỉ mình với.

Bạn thử xem:
Vào ứng dụng, bấm menu -> Density -> Thay đỗi giá trị current density lớn hơn (nhưng không quá 300 nhé)

Thanhxdcd

mình chọn font .ttf xong bây giờ khởi động lại chỉ hiện chữ htc rùi lại khởi động lại, cứ như thế thui. mình dùng htc desire đã s-off và root. không biết giờ phải làm gì nữa. help. thanks

yeskia

Moderator
mình chọn font .ttf xong bây giờ khởi động lại chỉ hiện chữ htc rùi lại khởi động lại, cứ như thế thui. mình dùng htc desire đã s-off và root. không biết giờ phải làm gì nữa. help. thanks

Nếu bạn ROOT máy bằng SuperOneClick, các điện thoại sau đây sẽ không sử dụng được:

* Sprint EVO 4G
* Droid Incredible
* HTC Desire
* HTC Aria
* Droid Eris
* HTC Wildfire
* HTC Legend
* My Touch 3G

Máy bạn có phài ROOT bằng SuperOneClick không? Nếu là vậy thì bạn chỉ còn cách:
1. Tháo pin, tháo thẻ nhớ, lắp lại pin, khởi động lại. Nếu được rồi thì gỡ bỏ ứng dụng này. Tắt máy, gắn thẻ nhớ và khởi động lại. Muốn dùng thì ROOT bằng công cụ khác.
2. Nếu không được thì chỉ còn cách hard reset lại máy (sẽ mất account, contact, SMS... nếu trước đó bạn chưa backup).
Chúc bạn may mắn!

Thanhxdcd

Máy bạn có phài ROOT bằng SuperOneClick không? Nếu là vậy thì bạn chỉ còn cách:
1. Tháo pin, tháo thẻ nhớ, lắp lại pin, khởi động lại. Nếu được rồi thì gỡ bỏ ứng dụng này. Tắt máy, gắn thẻ nhớ và khởi động lại. Muốn dùng thì ROOT bằng công cụ khác.
2. Nếu không được thì chỉ còn cách hard reset lại máy (sẽ mất account, contact, SMS... nếu trước đó bạn chưa backup).
Chúc bạn may mắn!
thanks pro. em cứu được em nó rùi ạ. em cũng thử tháo thẻ và hard reset nhưng không được, em phải up lại rom gốc mới bình thường lại.hic.

venusian

Moderator
Cập nhật Font Changer (root, donate) v3.0.1

Có gì mới:

• Thêm hỗ trợ giao diện người dùng Android 3.0/4.0
  • Thêm hỗ trợ Android 4,0
  • Thu hồi hỗ trợ ROM MIUI
  • Khởi động nhanh mặc định là tắt (có thể gây ra các khởi động lặp trên một số thiết bị)
  • Các nâng cao và cải tiến khác.

pncanh

Cho mình hỏi làmsao để caì thêm font cho dt. Ví dụ mình down 1 file word về nhưng bị lỗi font, trên máy tính cũng lỗi nhưng có thể khắc phục bằng thêm font. Nhưng trên dt thì ko bít làm sao để thêm font vào. Mong dc giúp đỡ. Thanks

Sanvu88

Member
Cho mình hỏi làmsao để caì thêm font cho dt. Ví dụ mình down 1 file word về nhưng bị lỗi font, trên máy tính cũng lỗi nhưng có thể khắc phục bằng thêm font. Nhưng trên dt thì ko bít làm sao để thêm font vào. Mong dc giúp đỡ. Thanks

tìm font tiếng việt đuôi ttf => bỏ nó vào sdcard . Sau đó bạn down app "root explorer" trong diễn đàn => copy font đó bỏ vào folder /system/font/ => reset lại máy => done

Letulinh136

Sau nhiều lần đổi Font mình khuyên mọi người ko nên đổi font vì:
1.Font mặc định hỗ trợ đầy đủ các ngôn ngữ khác, dễ nhìn, kích thước chuẩn.Bởi vì các nhà sản xuất đã phải nghiên cứu trước khi chọn font cho máy
2.Nếu đổi font khác có thể không hỗ trợ đầy đủ các ngôn ngữ khác, chữ mờ hơn font mặc định
3.Nếu font không tương thíc sẽ gây ra tình trạng treo máy, lại phải chạy lại rom >> mất dữ liệu
4.Khi lướt web có thể mất chữ......

pncanh

tìm font tiếng việt đuôi ttf => bỏ nó vào sdcard . Sau đó bạn down app "root explorer" trong diễn đàn => copy font đó bỏ vào folder /system/font/ => reset lại máy => done

Mình làm như hướng dẫn mà vẫn chưa dc. Đầu tiên mình copy vào thư mục font trên bọ nhớ máy thì nó ko cho. Sau đó thì mình tạo folder system/fonts trên thẻ nhớ. Restart. Nhưng vẫn ko dc. Vào thử viết cũng ko có font đó.xhic mong giúp đõ tiếp