• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font cho Dopod WM6.0?

linkinpark2000

em up con máy đó lên wm6 ổn rùi nhờ bác bác ket_xu cho em cai font tiếng việt đc ko vậy?mấy cái font 5 nó báo ko tương thích bác ah,tnk bac nhiều nhé=D>

kiet_xu

em up con máy đó lên wm6 ổn rùi nhờ bác bác ket_xu cho em cai font tiếng việt đc ko vậy?mấy cái font 5 nó báo ko tương thích bác ah,tnk bac nhiều nhé=D>

Bạn cứ cài font WM5 vào là được thôi. Mình up ROM vẫn cài font đó mà.Không tương thích có thể là do sau khi up ROM bạn chưa unlock máy.Bạn vào forum search phần mềm Registry, cài phần mềm đó vào máy.
Sau khi cài xong vào Registry, rồi vào lần lượt theo thứ tự:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
Sửa thông số "0000101b"=dword:1
Sau đó khởi động lại máy. Cài font WM5, chon nơi cài là thẻ nhớ,khi cài xong vào storage card/windows/font di chuyển font mới cài vào bộ nhớ máy storage/windows/font. Khởi động lại máy lần nữa là xong.
Còn font WM5 đây:

thanhbap

các pác ơi mình cài font cho con htc s620 WM6.1 đọc tv ngon lanh nhưng sao hình như cữ to hơn lúc chưa cài font .ai biết làm sao cho chữ nó ngo xuống như mặc định chỉ mình với.thank u

hieninvietnam

Mình cài font của bạn PhamHien gửi lên mà sao cài vào máy mình vẫn k đọc được tiếng Việt. Máy mình là T Mobile Dash, xài WM 6

kiet_xu

Bạn đã khởi động lại máy chưa? Lưu ý là cài font vào bộ nhớ máy nhé

miss_you505

em chào các bác . các bác có font VNI cho HTC 620 ko ạ, up lên cho em xin voi,file office cua em phải có font do mới đọc được. tks các bác

leotrung00

các pác ơi mình cài font cho con htc s620 WM6.1 đọc tv ngon lanh nhưng sao hình như cữ to hơn lúc chưa cài font .ai biết làm sao cho chữ nó ngo xuống như mặc định chỉ mình với.thank u

Mình cũng bị tương tự ai biết xin chỉ giúp