• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Nokia pure - Lite

kaikool

Sao lại thế. Mìh copy vào c,resource,fonts, chi can 1 font cug dc ma ^^ k cần copy thành 4 cái mà

atrau

Bác chủ thớt nên sửa đuôi là 7z cho dễ upload nhé.

Ok, lần tới mình sẽ đổi sang đuôi 7z xem sao

Sao lại thế. Mìh copy vào c,resource,fonts, chi can 1 font cug dc ma ^^ k cần copy thành 4 cái mà

Trong bộ font có 4 file thì 3 file đầu quy định chữ, file cuối quy định sô. Bạn cop 1 font được toàn bộ mình cũng thấy hơi ki vì 1 file quy định font 1 phần nhất định (đó là những gì mình biết)

hymalaia1

xin phép bác chủ cho em post ở đây nhé
Đây là bản Pure lite của bác chủ, em đã add symbol+CN
nặng 3,8Mb, bác nào muốn dùng thì tải nhé
em mới chỉ dùng Fontsrouter để chạy, không pít cho vào !:/resource/fonts có chạy không nữa, các bác test hộ em nhé :-?
link:
http://www.mediafire.com/?ii5my8pfmh6v89i

huuthuan1004

Bạn hack máy 1 lần luôn đi, flash chỉ mấy phút thôi mà.[/QUOTE]

Em cũng muốn hack lắm nhưng ko có điều kiện, ko có máy tính để làm...lúc trước xài v2 vọc thoải mái, vào system vô tư mà nghịch. Từ khi đi lên tp làm bất cẩn bị bọn ác nó trộm mất cái máy, em để dành lâu lắm mới mua được con 5800 này (mua máy cũ chứ cũng ko có tiền mua máy mới nữa). Giờ về quê rồi ko đi làm nữa, nhà ở vùng sâu vùng xa thiếu thốn đồ nghề nên chắc chẳng bao giờ hack được đâu. Thỉnh thoảng vào diễn đàn thảo luận với anh em chơi cho vui thôi...

hymalaia1

Em cũng muốn hack lắm nhưng ko có điều kiện, ko có máy tính để làm...lúc trước xài v2 vọc thoải mái, vào system vô tư mà nghịch. Từ khi đi lên tp làm bất cẩn bị bọn ác nó trộm mất cái máy, em để dành lâu lắm mới mua được con 5800 này (mua máy cũ chứ cũng ko có tiền mua máy mới nữa). Giờ về quê rồi ko đi làm nữa, nhà ở vùng sâu vùng xa thiếu thốn đồ nghề nên chắc chẳng bao giờ hack được đâu. Thỉnh thoảng vào diễn đàn thảo luận với anh em chơi cho vui thôi...
hack thì cần ỳ đồ nghề và phải có"điều kiện" đâu pác, 1 máy tính nối mạng là được mà,
ở "quê" nào bây giờ mà chả có mạng, chỉ 5' là ok. không hack dùng tức cha chả. cố lên bác

Trong bộ font có 4 file thì 3 file đầu quy định chữ, file cuối quy định sô. Bạn cop 1 font được toàn bộ mình cũng thấy hơi ki vì 1 file quy định font 1 phần nhất định (đó là những gì mình biết)
hình như là được như vậy bác ah, hôm nọ em cook ngôn ngữ vào FW em thay 4 ttf mặc định bằng 1 ttf , flash xong ok mà

kaikool

Làm sao để xóa font trog folder fonts mìh tự tạo ở ổ c bạn nhỉ?

huuthuan1004

hack thì cần ỳ đồ nghề và phải có"điều kiện" đâu pác, 1 máy tính nối mạng là được mà,
ở "quê" nào bây giờ mà chả có mạng, chỉ 5' là ok. không hack dùng tức cha chả. cố lên bác

Ở đây mà bàn chuyện hack máy thì hình như ko được hay cho lắm, nhưng bác cho em hỏi 1 câu hơi ngố chút nhé: là khi hack máy thì mình dùng cái gì để kết nối điện thoại với máy tính? Dùng cáp usb có được ko? (nếu được chắc cũng khó kiếm cáp đây vì em mua máy cũ ko có, ra mấy cửa hàng đt ở quê nó cũng ko có cáp loại này). Lúc trước xài v2 em ra cửa hàng cho nó up fw thì thấy nó dùng cái cáp gì ngộ lắm, nó lắp vào chỗ cục pin của mình rồi đầu kia cắm vào cổng usb của máy tính...

hymalaia1

Ở đây mà bàn chuyện hack máy thì hình như ko được hay cho lắm, nhưng bác cho em hỏi 1 câu hơi ngố chút nhé: là khi hack máy thì mình dùng cái gì để kết nối điện thoại với máy tính? Dùng cáp usb có được ko? (nếu được chắc cũng khó kiếm cáp đây vì em mua máy cũ ko có, ra mấy cửa hàng đt ở quê nó cũng ko có cáp loại này). Lúc trước xài v2 em ra cửa hàng cho nó up fw thì thấy nó dùng cái cáp gì ngộ lắm, nó lắp vào chỗ cục pin của mình rồi đầu kia cắm vào cổng usb của máy tính...

bằng card usb pác à, rẻ lắm. Ra cửa hàng là có mà

apply Open4all RP+ trong Rompatcher rồi vào xóa

atrau

xin phép bác chủ cho em post ở đây nhé
Đây là bản Pure lite của bác chủ, em đã add symbol+CN
nặng 3,8Mb, bác nào muốn dùng thì tải nhé
em mới chỉ dùng Fontsrouter để chạy, không pít cho vào !:/resource/fonts có chạy không nữa, các bác test hộ em nhé :-?
link:
http://www.mediafire.com/?ii5my8pfmh6v89i

Bạn lấy kí tự CN ở đâu mà có 3.8 MB vậy. Mình xem 2 file trong FW TQ đã mỗi file 3MB rồi.

mÌh apply rồi nhưg vẫn không xóa được nên hỏi bạn :(

Bạn pm mail trausinhluc@yahoo.com.vn mình gửi cho bản xplore này xem xóa được không, MF của mình chắc hết chỗ rồi. Mình sửa lại để chỉnh sửa được folder hệ thống mà không cần rompatcher

hymalaia1

em tìm thấy trên mạng, gồm giản thể và phồn thể+logo ~3,7M, add thêm fonts của bác vào là ~3,8M. Cứ đưa lên cho ai thích dùng thôi. Chắc mọi người cũng không để ý lắm đến tiếng Trung

Nguoi_Tuyet

Ôi giời ơi. Máy em chưa hack nên không sử dụng font này được. Mà mấy huynh có biết cách nào sử dụng được font này mà không cần hack máy hay vào Rompatcher không?

atrau

em tìm thấy trên mạng, gồm giản thể và phồn thể+logo ~3,7M, add thêm fonts của bác vào là ~3,8M. Cứ đưa lên cho ai thích dùng thôi. Chắc mọi người cũng không để ý lắm đến tiếng Trung

Ừ, vậy thì mình xem font này còn lỗi gì không up lên trang đầu cho mọi người luôn. Còn mình có lẽ không sài vì dung lượng lớn quá, hon nữa có nhìn thấy cũng không hiểu mô tê gì trơn à.

Ôi giời ơi. Máy em chưa hack nên không sử dụng font này được. Mà mấy huynh có biết cách nào sử dụng được font này mà không cần hack máy hay vào Rompatcher không?

Đâu cần hack đâu bạn. Bạn làm theo hướng dẫn trên bài 1 của mình là đươc mà. Sao file trên thành 4 bản, đổi tên thành

s60snr.ttf

s60ssb.ttf

s60tsb.ttf

S60ZDIGI.ttf
rồi cop vào e:\resources\fonts bằng cáp usb ở chế độ ổ đĩa chung là được.

atrau

Đã fix thêm mấy lỗi tìm được :). Có cả 7 trang kí tự và CN -> dung lượng tuyệt vời luôn. Ai thích dùng file gốc không add gì thì pm mình hén, chẳng hiểu sao đính kèm mãi không được.

hymalaia1

Đã fix thêm mấy lỗi tìm được :). Có cả 7 trang kí tự và CN -> dung lượng tuyệt vời luôn. Ai thích dùng file gốc không add gì thì pm mình hén, chẳng hiểu sao đính kèm mãi không được.

kích cỡ có nhẹ hơn 3.8Mb đâu pác. Chỉ là nén 7z nên thành 1.9 thui ma. Nhưng tiết kiệm Kb cho người tải .thanks..

ctgreen312

Loại font chỉ hỗ trợ 7 trang kí tự đâu bác, bản CN này làm thành 4 cái tên khoảng 15Mb lận à.

hymalaia1

Loại font chỉ hỗ trợ 7 trang kí tự đâu bác, bản CN này làm thành 4 cái tên khoảng 15Mb lận à.

bạn thử đừng copy ra 4 bản xem. Cứ dùng 1 bản thui. Hình như cũng đc . Sr pác atrau

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

em cũng không hiểu tiếng CN nhưng trông nó đỡ sấu hơn là ô vuông và ?. Mà các bạn để ở thẻ nhớ thì lo gì tốn bộ nhớ. Em cook vào FW rồi nên đỡ

Chỉnh sửa cuối:

atrau

kích cỡ có nhẹ hơn 3.8Mb đâu pác. Chỉ là nén 7z nên thành 1.9 thui ma. Nhưng tiết kiệm Kb cho người tải .thanks..

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi. "dung lượng tuyệt vời" ở đây mình muốn nói là rất nặng (so với font lite của mình) do trong đó có quá nhiều thứ chứ mình không nói nó nhẹ

Ok, để mình add lại
bạn thử đừng copy ra 4 bản xem. Cứ dùng 1 bản thui. Hình như cũng đc . Sr pác atrau

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

em cũng không hiểu tiếng CN nhưng trông nó đỡ sấu hơn là ô vuông và ?. Mà các bạn để ở thẻ nhớ thì lo gì tốn bộ nhớ. Em cook vào FW rồi nên đỡ

Có gì đâu mà bạn xl :). Nếu có thông tin gì hay thì chia sẻ cho mọi người biết, càng tốt chứ sao :)

Chỉnh sửa cuối: