• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font tiếng Việt và hiệu ứng Clear Type trên HD mini?

o0oThienSuo0o

Tôi thấy Bác Quang Build ROM SHIP có Font tiếng việt và hiệu ứng Clear Type. Vậy nếu bản ROM không có hiệu ứng Clear Type thì có thể lấy ở đâu để bổ xung? Có phải Font tiếng việt sử dụng trên PPC giống như Font tiếng việt trên PC không?

Xin các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Hic . Không ai giúp đỡ sao

System Font hỗ trợ TV thì các HTC (và nói chung PPC) đều dùng chung được cả, trong các khu vực HD2, HD,... đều đã đưa giới thiệu từ lâu.
Hiệu ứng ClearType chỉnh qua Reg.

Để có ClearType thì bạn có thể cài ClearTypeTuner nhé, cài xong bạn kéo thanh trượt càng cao thì chữ càng mịn... Bạn tải ở file đính kèm...

o0oThienSuo0o

System Font hỗ trợ TV thì các HTC (và nói chung PPC) đều dùng chung được cả, trong các khu vực HD2, HD,... đều đã đưa giới thiệu từ lâu.
Hiệu ứng ClearType chỉnh qua Reg.

Nếu chỉnh trong Res thì chỉnh ở khóa nào và chỉnh như thế nào vậy bác Quang ơi. Thỉnh thoảng Up bản ROM ship nhưng không có Clear Type

Nếu chỉnh trong Res thì chỉnh ở khóa nào và chỉnh như thế nào vậy bác Quang ơi. Thỉnh thoảng Up bản ROM ship nhưng không có Clear Type
Bạn tìm thử khóa này xem có không nhé...

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\CLEARTYPE]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\ClearTypeSettings]
“OffOnRotation”=dword:00000000