• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontChanger - Dành cho các bạn thích test font cách đơn giản nhất.

MinhThang

Manager
tại nghe MinhThang nói vậy nên chắc pó tay rùi nên đem ra lun :p
mà hông sao format lại vẫn chơi típ sợ j chứ;;);;)

Nói nghe có vẻ đổ thừa hả, ngoài format ra còn cách nào nữa không? Bó tay.X-(

nguyenson_44

Hôm qua ngồi kì cục hack firmware mới V31 - N82 xong. Cài tất cả pm cần thiết vào và cả pm FontChanger nữa. Khoái quá thực hiện change font qua thư mục Font1 để test pm. Ai ngờ khi khởi động lên thì thấy màn hình trắng toát, khởi động lên được chữ Nokia xong lại đen thui màn hình và lại khởi động lại ... Cứ thế, cứ thế ... Liên tục, liên tục ... Không biết làm sao ...:-? Đành công toi ngồi cho em đi tầu suốt 4 ngón. Mất công cài lại. Ngẫm ra thì do mình khi test font lại quên chép font mới vào thư mục Font1.
Một chút lơ đễnh là công lao đổ sông đổ biển. Bạn nào khi test font nhớ chú ý nhé ...:-??

nxhoang90

kojiro cho mình xin lại mấy cái hình hướng dẫn chuyễn mục lưu Font từ E sang C với , hình die hết òi

nxhoang90

vẫn die rùi kojiro ơi , đang mò xem cách cài font thẳng vào C lun , khỏi lằng nhằng :D

Kojiro

Super V.I.P
vẫn die rùi kojiro ơi , đang mò xem cách cài font thẳng vào C lun , khỏi lằng nhằng :D

Vậy thì khỏi cần ảnh cũng cài được mà, mình có hướng dẫn bằng lời rồi, ảnh chỉ thêm sinh động thôi :)

nxhoang90

à thấy ròi , thanks kojiro nhìu ^^ , à cho mình hỏi mình dùng FontRouter thì set font trên máy được không ?

Kojiro

Super V.I.P
à thấy ròi , thanks kojiro nhìu ^^ , à cho mình hỏi mình dùng FontRouter thì set font trên máy được không ?

Ko hiểu câu hỏi của bạn lắm :(

Máy của em ko có rompatcher hay capoff thì phải làm sao hả bác?:-??

Bạn phải có mới được, hiên nay thì ko cần Disablecaps nếu bạn hack qua patch Open4all (cũng dùng trong rompatcher)

i_love_baby387

Thì bạn chạy secman, nhấn chọn trái sẽ thấy sẽ thấy dòng đầu tiên , chọn dòng đó và thoát ra ngoài ( gần giống như lúc sử dụng hellocarbide ý mà )

baokhoa900

Anh Kojiro ơi PM RouterFont có sài được cho N91 4G ko anh. Cũng là HĐH s60v3.Nhưng khi em cài đặt lại báo "Application not compatible with your phone". Theo em hĩu là PM này ko sài được cho máy của bạn. Giúp em với nhé !!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh Kojiro ơi PM RouterFont có sài được cho N91 4G ko anh. Cũng là HĐH s60v3.Nhưng khi em cài đặt lại báo "Application not compatible with your phone". Theo em hĩu là PM này ko sài được cho máy của bạn. Giúp em với nhé !!

Bạn có cài Python chưa? Nếu cài python rồi mà vẫn báo lỗi thì PM này không tương thích với máy của bạn. Tuy cùng là S60v3 nhưng có nhiều phiên bản khác nhau nên không phải all các PM đều có thể cài được trên máy N91 đâu bạn.

MinhThang

Manager

Dùng Fonts Changer đi bạn, qua sử dụng mình thấy hay hơn dùng RouterFont đấy.

dangphamle

không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình kg? Sau khi thực hiện theo hướng dẫn của chủ topic, reset lại máy thì máy của mình 1 đi kg trở lại luôn, mình đã thử format lại máy bằng tổ hợp phím nhưng cũng kg hiệu quả luôn, mình đang muốn gửi đơn kiện bác chủ topic đễ bắt đền cái máy của mình đây!

i_love_baby387

không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình kg? Sau khi thực hiện theo hướng dẫn của chủ topic, reset lại máy thì máy của mình 1 đi kg trở lại luôn, mình đã thử format lại máy bằng tổ hợp phím nhưng cũng kg hiệu quả luôn, mình đang muốn gửi đơn kiện bác chủ topic đễ bắt đền cái máy của mình đây!

Máy bạn máy gì:-? Có chắc là bạn làm đúng các bc ko? Rât nhiều người thành công,cách đó chẳng có gì phải bàn cãi là đúng hay sai cả. Bạn không nên phát biểu bừa như vậy.