• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontRouter: font tiếng trung và tiếng việt cho p990i...

vnyelsea

Posted via Mobile Device do may minh ko doc dc tv nen cac bai viet cua ban minh ko the hieu het , va do vay minh ko the go tv khi dung mobile mong ban thong cam nhe. may cua minh khi cai fonts de doc tv la bi reset lien tuc , va khi cai fonts router cung vay ? that kho chiu vi ko tim ra benh cua no ? ko biet co phai do cac pm sung dot voi nhau ko? co le minh phai nho ban huong dan cu the hon. cam on ban rat nhieu

Theo minh truoc het ban nen load ve bo font chuan duoc share tren dien dan, bo cua cau be gi co duoc sau khi spam cho SE do. Dung bo font do cung khong duoc thi theo minh ban nen up lai FW moi.
Sau do tu tu lam lai tu dau.

p.s. Xin lỗi các Mod vì đã dùng tiếng Việt không bỏ dấu.

huynhminhhung

Posted via Mobile Device do may minh ko doc dc tv nen cac bai viet cua ban minh ko the hieu het , va do vay minh ko the go tv khi dung mobile mong ban thong cam nhe. may cua minh khi cai fonts de doc tv la bi reset lien tuc , va khi cai fonts router cung vay ? that kho chiu vi ko tim ra benh cua no ? ko biet co phai do cac pm sung dot voi nhau ko? co le minh phai nho ban huong dan cu the hon. cam on ban rat nhieu

Posted via Mobile Device
Vậy là bạn đã dùng X-plore để giải nén file fonts rồi đúng không ? Bạn dùng PC để giải nén xong chép vào là được ngay

phanquoc1972

Chúc mừng bạn. Bộ từ điển Hán Việt Thiều Chửu mình cũng dùng thử vài lần. Tuy mình không biết tiếng Trung nhưng dùng nó tra Hán tự đôi khi cũng hay hay...

Lại phiền bạn lần nữa...
Cách đổi file font rounter thành file system hay read only như thế nào?...
Mỗi lần nhảy vào ứng dụng khác rồi quay lại Mobi pocket reader...
Luôn bị mất font (ô vuông lại xuất hiện)...
Dùng X-plore để kiểm tra thì cái thư mục C:\data\fonts bị xóa sạch...
Cám ơn nhiều...

anhmatphales

Posted via Mobile Device
Vậy là bạn đã dùng X-plore để giải nén file fonts rồi đúng không ? Bạn dùng PC để giải nén xong chép vào là được ngay

Posted via Mobile Device dung la minh dung xploxe de giai nen . vay phai dung pc de giai nen ah , co le loi la o day chang? . cam on ban nhe

anhmatphales

Theo minh truoc het ban nen load ve bo font chuan duoc share tren dien dan, bo cua cau be gi co duoc sau khi spam cho SE do. Dung bo font do cung khong duoc thi theo minh ban nen up lai FW moi.
Sau do tu tu lam lai tu dau.

p.s. Xin lỗi các Mod vì đã dùng tiếng Việt không bỏ dấu.

Posted via Mobile Device mot lan nua cam on ban , minh se tim hieu lai that ki hon , minh ko muon up lai fw vi no ko an toan lam chac co the do loi o dau do ... ?

vnyelsea

Lại phiền bạn lần nữa...
Cách đổi file font rounter thành file system hay read only như thế nào?...
Mỗi lần nhảy vào ứng dụng khác rồi quay lại Mobi pocket reader...
Luôn bị mất font (ô vuông lại xuất hiện)...
Dùng X-plore để kiểm tra thì cái thư mục C:\data\fonts bị xóa sạch...
Cám ơn nhiều...

Khởi động X-plorer, click vào file muốn thiết lập.
Sau đó chọn menu - file - Attributes

Chúc vui!

NoNaMe1984

Bộ fonts này vẫn còn 1 lỗi đó là ko thể nhận được po - bo - mo - fo
Ko biết ai có thể sửa lại được ko nhỉ, vì khi mình gõ China thì gõ bằng po - bo - mo - fo nhưng bị lỗi ô vuông nên ko thể nhìn được nên gặp bí khi gõ và đọc từ

racroicuocdoi

Có ai giúp em với! Sao khi bấm vào link liên kết thì đều bắt phải đăng nhập, nhưng đăng nhập xong vẫn không được. Muốn vào xem phần cài đặt FontRouterMan mà không vào được, kể cả các link liên kết khác trong chủ đề này cũng thế.

Caominh171

Ai chỉ mình cách đổi hẳn font hệ thồng của P1i đi. Mình làm mọi cách trong topic nỳa cũng hok được (cứ bị treo khi khởi động hok àh). Font mình 10mb. Tks!!

tommynguyen1961

Ai chỉ mình cách đổi hẳn font hệ thồng của P1i đi. Mình làm mọi cách trong topic nỳa cũng hok được (cứ bị treo khi khởi động hok àh). Font mình 10mb. Tks!!

em chỉ cần copy 4 fonts mà em thích vào ổ D/resource/fonts rồi khởi động lại dt là sẽ thay đổi fonts thôi. Nếu trường hợp đã đưa fonts vào rồi, khởi động máy lại mà fonts vẫn không thay đổi thì có thể là do bộ đó hư và em nên chọn bộ khác.

Caominh171

em chỉ cần copy 4 fonts mà em thích vào ổ D/resource/fonts rồi khởi động lại dt là sẽ thay đổi fonts thôi. Nếu trường hợp đã đưa fonts vào rồi, khởi động máy lại mà fonts vẫn không thay đổi thì có thể là do bộ đó hư và em nên chọn bộ khác.

Font này em vẫn dùng cho con N82 bt mà ta, có khi nào font nặng wá hok anh? Zậy có cần cài FontRouter & đổi đuôi *ccc hok anh? Em đọc & thực hiện hum wa h mà cứ treo hok àh :((

Anh có font nào ổn định gửi thử e y. Tks anh nhìu!!

tommynguyen1961

Font này em vẫn dùng cho con N82 bt mà ta, có khi nào font nặng wá hok anh? Zậy có cần cài FontRouter & đổi đuôi *ccc hok anh? Em đọc & thực hiện hum wa h mà cứ treo hok àh :((

Anh có font nào ổn định gửi thử e y. Tks anh nhìu!!

đây là fonts chuẩn để đọc tiếng việt có dấu và duyệt web thôi chứ không có chữ kiểu nhe em trai.:))

Son_Nguyen

Dòng UIQ3 này tốc độ load hơi chậm ko bằng được dòng S60v3 đâu Minh, font 10mb thì chắc chắn nó chịu ko nổi đâu. P1i up lên FW mới nhất đã support tiếng Việt rồi mà. Anh toàn cài font trực tiếp vào ổ C luôn, tất nhiên là xài font nào dung lượng vừa phải thôi, load vẫn ngon lành.:D.
Còn nếu muốn đổi font hệ thống thì em tìm 1 font nào vừa ý, copy ra làm 3 file nữa sau đó đổi tên lần lượt như sau:
- Sans-Serif_Latin-Bold
- Sans-Serif_Latin-BoldItalic
- Sans-Serif_Latin-Italic
- Sans-Serif_Latin-Regular
Tiếp theo em cho vào đường dẫn C:\Resource\Fonts or D:\Resource\Fonts rồi restart lại máy là OK.

dengrumingzi

Mình toàn dùng bộ font hiển thị trung việt 9M trên P9. Mọi thứ vẫn bình thường.