• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

shuchanglove

Ak! Ma ban xai may ji, mjh xai n8, bac thu bo file rar ma bac nen vao may roi giai nen ra xem sao! Neu dc thj may minh bi loi

NHANHAO84

Ak! Ma ban xai may ji, mjh xai n8, bac thu bo file rar ma bac nen vao may roi giai nen ra xem sao! Neu dc thj may minh bi loi

Máy mình 5233. Chắc trình giải nén trên đt không hỗ trợ nén nhỏ lại. Để mình gửi file .zip. Chờ tí...

hiepsinight

hình như font sym^3 hoi bị đậm và nét to hơn mặc định trong menu ngữ cảnh fai ko bác , làm hơi khó đọc tí :D

shuchanglove

Máy mình 5233. Chắc trình giải nén trên đt không hỗ trợ nén nhỏ lại. Để mình gửi file .zip. Chờ tí...
Lúc trước mình có giải nén font pure 15mb nén lại có được 7mb̀ vẫn được mà! Ak! Mjh giai nen file no bao la 'kô đủ bộ nhớ' thi fai!

NHANHAO84

hình như font sym^3 hoi bị đậm và nét to hơn mặc định trong menu ngữ cảnh fai ko bác , làm hơi khó đọc tí :D

Tại trọn bộ nó fải kết hợp 4 fonts nhưng do thêm tiếng trung - hàn nặng MB nên chỉ thêm và dùng 1 file thôi bạn ah. Sẽ có thay đổi chút so với font gốc.

tuancongtu87

Các pro cho mình hỏi tí mình cài font routeron và giải nén font bằng winrar tất cả đều hoàn chỉnh nhưng lại ko vào được ovi map mình cứ vào là bị văng ra có bạn nào biết khắc phục giúp mình nhé. Ah mình dùng x6

NHANHAO84

sym^3 anna thi phai dung den 6 file font do!

Uhm. Nhưng chỉ cần 1 file font cũng sẽ hiển thị tốt. Các file font khác tương tự nhau thôi. Thêm in nghiêng, đậm, số Digital ...
Không ảnh hưởng gì cả. Bạn yên tâm.

NHANHAO84

Các pro cho mình hỏi tí mình cài font routeron và giải nén font bằng winrar tất cả đều hoàn chỉnh nhưng lại ko vào được ovi map mình cứ vào là bị văng ra có bạn nào biết khắc phục giúp mình nhé. Ah mình dùng x6

Cái này là do xung đột giữa các phần mềm. Có thể lỗi từ CFW bạn đang dùng! FW khác chưa nghe qua hiện tượng này!!!

Khoaaaa

Active Member
xin fép nhanhhao nha,tại topic bên box việt bị lock mất,bạn hoặc có ai biết bộ fonts này tên gì ko

NHANHAO84

Font mình đang up . Vừa làm xong. Font TimeNewRoman. Đợi nhé. Sẽ cập nhật sớm.

tuancongtu87

Thanks bạn trước. Mình vẫn dùng wc gốc của x6 v32.0.02. Mình đã fomat mấy lần và cài font đầu tiên sau đó cài bản ovi map mới nhất nhưng vào là bi văng ra xóa ovi map đi để ovi map mặc định thì lại vào được. Thế mới đau

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Bộ mới up đẹp đấy,rất hợp với mình,font chử mảnh mai,hơi kiểu,dể đọc,nhìn giống chử trong sách giáo khoa ý nhỉ

NHANHAO84

Bộ mới up đẹp đấy,rất hợp với mình,font chử mảnh mai,hơi kiểu,dể đọc,nhìn giống chử trong sách giáo khoa ý nhỉ

Đó là Font chuẩn dùng trên hệ điều hành Win XP đó bạn. MS word 2003 cũng dùng font này!

socloc20

Font thư pháp vào đọc tin nhắn mệt chết mẹ :))
Hao rảnh làm thêm mấy bộ nữa nhé : Cartoon, Sony :D