• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

NHANHAO84

báo cáo chủ thớt test thử font sans s60 ko có tiếng trung w ko hỗ trợ tiếng việt :D

Bạn xem lại nhé! Mình test trước rồi mới up mà.

@vurain84:
@nqcongt:

Hai bạn đợi mình làm rồi up sau.
Hôm nay bận!!

hiepsinight

mình cũng ko bik nữa , mình test trên C7 , mấy ứng dụng có tiếng việt w tiếng trung đều bị ô vuông , chắc sym^3 nó khác :D

Khoaaaa

Active Member
Npcongt: đó là fonts blackchancery,font đó akiên rất thích đó,củng là fonts kiểu mình kết nhất nhất,để up lên ,chủ pic thay bộ symbol của bạn và add tiếng trung hộ dc ko

bunrieucua

Mấy font này mình khuyên các bạn nên ném vào E:/Resource/Fonts mà dùng chứ ném vào ROM nặng lắm.
Đó chỉ là ý kiến riêng với kinh nghiệm của mình.
Cá nhân mình chỉ yêu cầu font hiển thị chuẩn(không bị lỗi font như vurain84 nói) tiếng ANH-VIỆT và symbol là ok rồi.
Những thứ khác không cần thiết:p

Khoaaaa

Active Member
Rom thì em toàn dùng fon chuẩn mà a thanh hay dùng,ht cả en , vi và china đều rất đẹp,đầy đủ ,dể nhìn

jack_hunter97

ghê thật ko ngờ chủ thớt cũng chơi uc có tông nền màu xám giống mình mà hình như 4 mới vừa update mà để uc load thì cũng mệt nhỉ chỉ vì chụp cái hình giao diện web mà phải chờ nó load font mình bây giờ đang yên vị với driod mún chuyển sang Benguiat mà xài quá nhìn cũng đẹp nhưng chỉ dám nhìn cài vô uc nó load lâu lắm nên ngậm ngùi ............

Khoaaaa

Active Member
Mình đang dùng bản uc beta 8 wa giờ đổi font liên tù tuỳ,nhưng ko một lần load font nào cả,kể cả opera,mình dùng fons kiểu bỏ vào e đó,jack cài fon kiểu gì

hiepsinight

bác nào biết cách khắc phục hiện tượng dấu nháy dài ra không , chỉ em với , em chỉ gặp với mỗi fonts benguiat

NHANHAO84

fonts soegui bị lỗi kí tự việt khó chịu quá

font này mình đã làm lại. Ok lắm. Tại quên up lên! Hiện jờ mình đang xài. Trong hình đó!
Nhưng sẽ mất một ít ký tự trong 6 trang. Còn lại tốt cả.

NHANHAO84

Npcongt: đó là fonts blackchancery,font đó akiên rất thích đó,củng là fonts kiểu mình kết nhất nhất,để up lên ,chủ pic thay bộ symbol của bạn và add tiếng trung hộ dc ko

font Black Chancery mình định làm tối qua. Nhưng bận. Add vào thì chút là xong. Vì mình có back up font lại.

ThanhTungHT

Active Member
font này mình đã làm lại. Ok lắm. Tại quên up lên! Hiện jờ mình đang xài. Trong hình đó!

Mình vẫn chưa hiểu lắm về Font... Font lỗi và Font ko lỗi khác nhau thế nào? Font lỗi là hiển thị dòng sai lệch ak... Vì thấy sài Uc Web đôi lúc vào trang thấy mất chữ và thiếu dòng?:-?

Luu_Tan_Vu

bạn fix lại rồi gữi cho mình được k. đang cần fonts này

NHANHAO84

Mình vẫn chưa hiểu lắm về Font... Font lỗi và Font ko lỗi khác nhau thế nào? Font lỗi là hiển thị dòng sai lệch ak... Vì thấy sài Uc Web đôi lúc vào trang thấy mất chữ và thiếu dòng?:-?

Fonts lỗi là do trong quá trình tạo font! vì số ký tự trong mỗi font khá nhiều. khi tạo font mới hay cover/add lại cần fải đảm bảo sao các ký tự trong font đều đồng nhất. Khâu khó nhất và lâu nhất là làm cho font có thể hỗ trợ nhiều (ký tự, ngôn ngữ).