• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fonts cho ICS

hanoiwap

Super V.I.P
Fonts Unicode hiển thị tiếng Việt tốt cho ICS. Flash files zip qua CWM (giống như up rom)
1-DroidSans_4 thay cho Roboto để hiển thị tiếng Việt tốt hơn
2-Ubuntu_4 cũng lạ mắt nhưng còn vài lỗi nhỏ

Các fonts khác

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Chú làm ơn cho cháu hỏi: Cháu đang dùng one X, nếu đang dùng rom ship mà cài cái này có được không ạ, cháu đang dùng bản rom 1.28

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Chú làm ơn cho cháu hỏi: Cháu đang dùng one X, nếu đang dùng rom ship mà cài cái này có được không ạ, cháu đang dùng bản rom 1.28

Đó là rom odex nên hình như không được. Bạn root rồi thử xem

lungtung

vâng, cháu cảm ơn chú. Vì cháu chưa muốn cài cái rom cook của xda hình như 1 số bỏ mất sense của htc. Để cháu thử nếu không được thì nghiên cứu cái rom của chú vậy. Đang đọc cái Tất cả các modifications cho các OneX ROM của chú, tiếc là hình như chưa có data thì phải. Nếu được chú cập nhật data rồi hướng dẫn cụ thể cách làm giúp cháu a.

lungtung

Báo cáo chú HANOIWAP là cháu đã root máy ( rom ship ) rồi cài front của chú vào ngon lành luôn. Hy vọng gói phần mềm của chú cũng như vậy. Cháu test xong sẽ có báo cáo lại cho chú

hanoiwap

Super V.I.P
Báo cáo chú HANOIWAP là cháu đã root máy ( rom ship ) rồi cài front của chú vào ngon lành luôn. Hy vọng gói phần mềm của chú cũng như vậy. Cháu test xong sẽ có báo cáo lại cho chú

Hay quá. Cám ơn bạn đã thử. Tôi ngại relock và up rom ship nên không biết. Có lẽ chỉ khi can thiệp *.apk thì không được. Sáng nay ở ca phe Cháy, ngồi với Hải và Ân vừa nhắc tới @lungtung

lungtung

Tiếc quá không được dự tiệc cafe của chú. Rất mong được có 1 lần cafe với cao nhân :))

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Tiếc quá không được dự tiệc cafe của chú. Rất mong được có 1 lần cafe với cao nhân :))

Mình đã một lần gặp @langthang rồi mà. Hôm đó @langthang va @ancola66 đang bàn về Việt hóa cho MIUI oử bàn bên cạnh

lungtung

Mình đã một lần gặp @langthang rồi mà. Hôm đó @langthanđangbàn về Việt hóMIUI oử bàn bên cạnh

Hihi, đó là cao thủ langthang, còn cháu chỉ là lungtung thôi. :)) cháu mới gặp anh Ân với Caothanhhai có 1 lần

hophananhtuan

trong cái HTC Location ,mấy cái tên địa chỉ,trong phần shopping,hoặc mấy địa điểm ăn chơi,bị lỗi font,đã flash file font vào nhưng vẫn bị,các font tiếng việt khác thì bt,chỉ có mấy địa điểm cafe ... của HTC Location là bị,ai có cách fix chỉ mình với

lungtung

trong cái HTC Location ,mấy cái tên địa chỉ,trong phần shopping,hoặc mấy địa điểm ăn chơi,bị lỗi font,đã flash file font vào nhưng vẫn bị,các font tiếng việt khác thì bt,chỉ có mấy địa điểm cafe ... của HTC Location là bị,ai có cách fix chỉ mình với
chưa có cách bạn ạ, hình như tất cả các rom đều lỗi, kể cả rom ship