• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Foreca Weather - PM dự báo thời tiết!!! (trg 2)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em cài lại rồi, mà bản nó bắt nhập key cũng là CR đó anh, nhập số bất kỳ ko có được, thử mọi cách. Đang mong chờ ra bản Việt hóa cho PM này, vì máy em ko cài được HandyWeather 7, cái này và 1.4.1 có thêm cái báo thời tiết từng ngày tại thời điểm mình hẹn hoặc mình cập nhật tại màn hình chính , chèn lên dòng lịch đó các pro, nhưng toàn tiếng anh, Có gì pro nào việt hóa nốt cho hoàn chỉnh cho anh em cùng dùng với nha

Xài PM này chung với HANDY WEATHER coi chừnh nó xung đột. Hôm bữa máy anh đột nhiên không update được cả HW và FW mà chẳng biết bị gì nữa. Sau khi gỡ 1 trong 2 thì nó update lại bình thường. Và quan trọng là khi cài cả 2 nó rất hao pin. Không biết có ai gặp phải TH này như mình k?

hunterviet

Well-Known Member
Xài PM này chung với HANDY WEATHER coi chừnh nó xung đột. Hôm bữa máy anh đột nhiên không update được cả HW và FW mà chẳng biết bị gì nữa. Sau khi gỡ 1 trong 2 thì nó update lại bình thường. Và quan trọng là khi cài cả 2 nó rất hao pin. Không biết có ai gặp phải TH này như mình k?

Em ko bị tình trạng như anh nói vì em ko cài cả 2 đâu anh, chẳng biết máy em bị gì mà ko cài được HandyWeather nữa, thời kỳ bản HW 6.05 em cài chung với 2 PM dự báo nữa cũng ko vấn đề gì đâu anh à, vả lại vì ko cài được HW 7 full nên em đã format nên ko thể có tình trạng xung đột được, giờ em chỉ dùng Foreca Weather thôi, có ai việt hóa giúp giùm cho ae 4rum ko vậy:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em ko bị tình trạng như anh nói vì em ko cài cả 2 đâu anh, chẳng biết máy em bị gì mà ko cài được HandyWeather nữa, thời kỳ bản HW 6.05 em cài chung với 2 PM dự báo nữa cũng ko vấn đề gì đâu anh à, vả lại vì ko cài được HW 7 full nên em đã format nên ko thể có tình trạng xung đột được, giờ em chỉ dùng Foreca Weather thôi, có ai việt hóa giúp giùm cho ae 4rum ko vậy:(

Đừng bao giờ xài 2 PM có tính năng tương tự cùng 1 lúc vì không ít thì nhiều chúng cũng xung đột với nhau đó. Chỉ nên chọn 1 PM nào ưu thích để cài thôi. Đó là kinh nghiệm của mình đó.;;)

hunterviet

Well-Known Member
Đừng bao giờ xài 2 PM có tính năng tương tự cùng 1 lúc vì không ít thì nhiều chúng cũng xung đột với nhau đó. Chỉ nên chọn 1 PM nào ưu thích để cài thôi. Đó là kinh nghiệm của mình đó.;;)

Vâng, nhưng em cài 2 pm chat, 2 PM tiện ích avata, 2 pm hiệu ứng chụp ảnh thì chúng đểu là các pm đơn giản nên em vẫn cứ cài được phải ko anh? Còn những tiện ích khác thì e ko có cài 2 pm tương tự làm gì

j_cage

Member
cho mình hỏi nhé:
- so với Handy Weather, Psiloc WorldTravel thì phần mềm này có chính xác hơn không.
- chức năng ghi chú vào lịch có tự động xóa dữ liệu của những ngày cũ không?

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho mình hỏi nhé:
- so với Handy Weather, Psiloc WorldTravel thì phần mềm này có chính xác hơn không.
- chức năng ghi chú vào lịch có tự động xóa dữ liệu của những ngày cũ không?

PM này chính xác hơn Handy Weather và Psiloc WorldTravel vì nó chuyên nghiệp hơn.
Nó cũng có chức năng tự xóa các dữ liệu cũ nhưng bạn phải vào mục cài đặt để chỉnh lại.