• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FPSE CHƠI GAME SP1 TUYỆT VỜI

thegoldfishvn

ko muốn post lung tung để loãng topic nên xin chủ topic cho e bổ sung cho đầy đủ..giúp ae chơi game dễ dàng
trước tiên e post link app FPSE và bios :http://www.mediafire.com/?52jxie3emiwk1ik
+ở đây e dùng BIos scph7502.bin chứ ko fai scph1001.bin mà trước đây mọi người hay dùng,nói thêm về cái 7502 là e lấy từ bios của epsex trên pc wa..dùng tốt cho FPSE trên android.vì bản này cao hơn 1001 nên hỗ trợ tốt hơn
+thứ 2 là về save game : thường thì chúng ta ít khi chơi game từ đầu đến cuối vì dơn giản DT ko phải máy game.ta chỉ vào chơi chút vui rồi out ra,nên khi chơi game PS1 thì đòi hỏi ta phải chơi 1 thời gian mới unlock hết ..vì thế save game đã unlock full rất cần cho các ae
FPSE của android file save game có đuôi MCD nên các bước cần làm :
down app convert memoricard : http://s449.hotfile.com/get/6fa0c32.../a76c66d6d1a94e0b/3e745e5/memoryconverter.zip
sau đó ta vào gamefaqs.com > console > ps1 > chon game > vào phần save ( file save ở đây toàn đuôi mcr ) > down file về
dùng convert đuôi mcr > mcd ..xong copy vao thư mục tạo sẵn trong DT của mình..đề tiện mình đặt là MEMPS
Khi ta vào FPSE chơi game muốn load file save thì vào system >memoria card > chọn đường dẫn vào file ta đã chép vào MEMPS>rùi ta load game mà tận hưởng thành quả>>tốn ít thời gian mà chơi game đã unlock full để khè bạn bè thì con gì bằng
Chúc ae chơi game vui vẻ
Dùng BIOS scph7502.bin của bạn sao chơi game metal slug ko được vậy?

jiabao1811

mình thử đa số game đều ổn định..vì game quá nhiều nên mình ko check dc hết..vì bios 7502 tương đối cao mình có thể chuyển đỗi bios qua lại cũng ko sao
các game mình đã test :
+ Final Fantast VIII và IX
+ ChoCoBo Racing
+ Harvert Moon
+ Metal Gear
test trên galaxy tab 2.3.3
nik mình jiabao1811 add có gì giao lưu nhe

tankinh

International Superstar Soccer Pro Evolution 2

game bóng đá PlayStation

http://www.mediafire.com/?26g3wigioyfdbf1

Game này mình down về có đuôi .Z , mình để nguyên thì load không được, xóa đuôi .Z đi vẫn load không được, vì sao vậy, ai biết chỉ mình với, thank.

tuyetthan200

link down giả lập của chủ threar đã bị die hết , chủ topic update lại bản giả lập mới đi ....

P/S : cho hỏi X-Neo chơi đc ko chủ threar.......

tuyetthan200

ko muốn post lung tung để loãng topic nên xin chủ topic cho e bổ sung cho đầy đủ..giúp ae chơi game dễ dàng
trước tiên e post link app FPSE và bios :http://www.mediafire.com/?52jxie3emiwk1ik
+ở đây e dùng BIos scph7502.bin chứ ko fai scph1001.bin mà trước đây mọi người hay dùng,nói thêm về cái 7502 là e lấy từ bios của epsex trên pc wa..dùng tốt cho FPSE trên android.vì bản này cao hơn 1001 nên hỗ trợ tốt hơn
+thứ 2 là về save game : thường thì chúng ta ít khi chơi game từ đầu đến cuối vì dơn giản DT ko phải máy game.ta chỉ vào chơi chút vui rồi out ra,nên khi chơi game PS1 thì đòi hỏi ta phải chơi 1 thời gian mới unlock hết ..vì thế save game đã unlock full rất cần cho các ae
FPSE của android file save game có đuôi MCD nên các bước cần làm :
down app convert memoricard : http://s449.hotfile.com/get/6fa0c32.../a76c66d6d1a94e0b/3e745e5/memoryconverter.zip
sau đó ta vào gamefaqs.com > console > ps1 > chon game > vào phần save ( file save ở đây toàn đuôi mcr ) > down file về
dùng convert đuôi mcr > mcd ..xong copy vao thư mục tạo sẵn trong DT của mình..đề tiện mình đặt là MEMPS
Khi ta vào FPSE chơi game muốn load file save thì vào system >memoria card > chọn đường dẫn vào file ta đã chép vào MEMPS>rùi ta load game mà tận hưởng thành quả>>tốn ít thời gian mà chơi game đã unlock full để khè bạn bè thì con gì bằng
Chúc ae chơi game vui vẻ

cái soft giả lập của bạn rất tuyệt , nhưng có điểu file lưu save sate nằm ở đâu cái save sate này rất quan trọng khi đang chơi dở có thể save ngay lập tức và load lập tức .... mình ko bít chỉnh bạn chỉ cho mình đi ......

tuyetthan200

đã test trên X-Neo chơi rất tốt nhưng phải chỉnh mấy cái chế độ ( OFF ) như khử răng cưa hay 1 số hiệu ứng để làm game có hình đẹp nhưng FPS sẽ bị giảm xuống .....

lang_tu84tb

minh huong dan cac ban save va load game nhe. dau tien cac ban mo gia lap ps1 len. bam menu chon system chon load bios. tim den thu muc chua bios va chon tuy y .o day minh chon 1001. sau do khoi dong lai game . khi dang choi bam menu chon save cung nhu load thoai mai. con muon hien tat ca cac nut thi vao menu/input/touchscreen.tich chon vao cac muc trong do.

hotboyln

bạn ơi mình dùng xperia play
có hỗ trợ playstation và làm sao chơi đc mấy game này vậy
mình mới dùng androi
bạn làm phiền add yahoo mình kindy0410@yahoo.com giúp mình với nha
chân thành cảm ơn bạn nhiều lắm

SerieA

link đown bios về k đc hả bạn :( link die rồi bạn up lại link khác đi, nó báo cái gì FBI ý =)) cái link đown Resident Evil cũng lỗi, mình thích trò này với trò FF VIII lắm, hồi xưa chơi mãi.