• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FPSEce - Phần mềm giả lập PSX (PS1) trên PPC

hakkinen

cho em hỏi, hiện h em đang xài con VarioII, ko bik có chơi game tốc độ cao có dc ko ??

Bạn cứ thử đi nhé, mình hướng dẫn khá chi tiết rồi mà, thử rồi post kết quả và nhận định lên cho mọi người tham khảo với nhé. Chúc thành công!

nguyenthanhdat

htc athena mà mình chơi còn bị giật gần như ko chơi được mặc dù làm đúng hướng dẫn vậy là sao bạn, mà trong phần chỉnh joypad ko có nút menu>:)

hakkinen

htc athena mà mình chơi còn bị giật gần như ko chơi được mặc dù làm đúng hướng dẫn vậy là sao bạn, mà trong phần chỉnh joypad ko có nút menu>:)

Athena màn hình độ phân giải củ chuối nên phần mềm chưa hỗ trợ bạn ạ, bạn cứ thử từng chế độ xem thế nào. Còn việc mà bạn k thấy nút Menu là do độ phân giải của máy bạn ạ. Không phải cứ máy nào chip trâu thì chơi đều nhanh đâu, các plugin cho đồ họa có phù hợp với máy không mới là điều quan trọng nhất. Hi vọng phiên bản sắp tới sẽ hỗ trợ cho các máy có độ phân giải màn hình 800x480.

nguyenthanhdat

ờ thế mới đau nhiều khi xem video còn giât tơi bời, nghĩ lại ko bàng quả o2i của mình ngày trước:))

tdmavth175

bác hakkinen ơi link để download hỏng hết rồi bác cho đường dẫn khác đi

datvt

Mình đang xài Hermes 300 (TyTN) chạy rom 6.1,ko hiểu sao mình đã làm đúng các bước bạn hướng dẫn nhưng vào game là bật ra ngoài. hu hu

hakkinen

Mình đang xài Hermes 300 (TyTN) chạy rom 6.1,ko hiểu sao mình đã làm đúng các bước bạn hướng dẫn nhưng vào game là bật ra ngoài. hu hu

Bạn chơi game j mà bị bật ra ngoài? Có 1 điều rất khó hiểu ở FPSEce bản 0.09.6 là nếu mình đưa icon file exe ra ngoài màn hình thì khi load game sẽ bị bật ra ngoài, cách tốt nhất là dùng File explorer rồi truy nhập đến file exe để chạy, thỉnh thoảng vẫn bị bật ra ngoài, nhưng soft reset lại máy là được thôi. Chúc bạn chơi được game.

thienly12333

mình xài atom.khi bắt đầu chơi cũng bị như thế này,mình chơi yugi á.chơi bằng cách vào ẽplore!!!!lần đầu tiên vào đang ham hở cái bị đá ra ngoài buồn ghê!!!!

hakkinen

mình xài atom.khi bắt đầu chơi cũng bị như thế này,mình chơi yugi á.chơi bằng cách vào ẽplore!!!!lần đầu tiên vào đang ham hở cái bị đá ra ngoài buồn ghê!!!!

Game Yugi thì đoạn đầu chơi sẽ bị đứng hình, k qua cảnh tiếp theo được. Mình đã hướng dẫn là các bạn chơi bằng giả lập trên PC, rồi save ở chỗ gần nhất có thể, sau đó copy file memory card qua PPC chơi tiếp sẽ được thôi. Phần mềm FPSEce này đọc được rất nhiều định dạng memory card. Còn chuyện vừa vào đã bật ra thì chỉ có cách khắc phục là truy nhập file exe từ File explorer thôi. Còn đang chơi mà bị bật ra thì mình chưa gặp bao giờ.

hakkinen

hồi lâu mình chơi thì nó có tên là Dragon Ball Z bạn à!!!!!thanks bạn trước nhé

Lần sau yêu cầu gì thì bạn post vào đúng topic yêu cầu nhé, đừng post linh tinh như thế này. Mình tìm game Dragon Ball cho bạn, nhưng chơi trên giả lập FPSEce thì k thể nhấn cùng lúc nhiều phím được, nên chơi các game kiểu thế này chắc là rất khó đấy, nói trước để bạn đỡ thất vọng.
Mình tìm được 1 bản Dragon Ball GT Final Bout bằng tiếng Anh, 1 bản Dragon Ball Z - Ultimate Battle 22 bằng tiếng Pháp và 1 bản Dragon Ball Z Legends bằng tiếng Nhật, bạn cần bản nào???

Talobin

Sao con XDA flame của mình có VGA rời mà chẳng chơi trò nào ra hồn cả. Trò nào cũng giật,fps cứ khoảng từ 20 -> 25. Dù đã up lên WM6.1
Có ai xài flame ko, giải đáp với !

hakkinen

Sao con XDA flame của mình có VGA rời mà chẳng chơi trò nào ra hồn cả. Trò nào cũng giật,fps cứ khoảng từ 20 -> 25. Dù đã up lên WM6.1
Có ai xài flame ko, giải đáp với !

Flame dùng card màn hình rời NVIDIA GoForce 5500 chưa được phần mềm FPSEce hỗ trợ nên bạn chơi giật thế cũng là điều dễ hiểu. Mà thực ra màn hình VGA đều chưa được hỗ trợ tốt lắm. Hãy chờ đợi ở phiên bản tiếp theo, sắp phát hành rồi, mình cũng hi vọng là như thế.

hakkinen

Tin vui cho những người yêu thích game PSX trên PPC là bản PocketISO 3.1 mới nhất đã được phát hành, đây sẽ là bản phù hợp nhất để nén game PSX cho PPC tương ứng với phiên bản FPSEce 0.1 sắp được phát hành, và có thể đây sẽ là 1 bước đột phá.
PocketISO 3.1 được mình gửi kèm dưới đây, bà con nhớ xoá đuôi 7z đi nhé, sẽ được file zip :D. Hiện tại mình chưa có thời gian để test, mọi người có thể test và cho ý kiến nhé. Cũng có thể bản PocketISO này chỉ đặc biệt có tác dụng đối với FPSEce 0.1 bởi tác giả nhấn mạnh rằng "đây là phiên bản PocketISO buộc phải có cho FPSEce 0.1 trong tương lai". Đây cũng là 1 dấu hiệu chứng tỏ tác giả cũng đã nóng lòng đưa ra bản FPSEce 0.1 lắm rồi. Khi nào FPSEce 0.1 ra đời mình sẽ viết bài cụ thể hơn. Chúc bà con vui vẻ!

minhluc

hix...mong FPSEce 0.1 sẽ được phát hành sớm,chứ hiện giờ cày RTK mà ko tìm đc chỗ save thật đau quá...

prjncesmjle

các bác ơi cho em hỏi em xài con bavapen p800 co cài được cái này hok vậy, xin các pro có kinh nghiệm giúp đỡ.....:-/

hakkinen

các bác ơi cho em hỏi em xài con bavapen p800 co cài được cái này hok vậy, xin các pro có kinh nghiệm giúp đỡ.....:-/

Tất cả các máy dùng hệ điều hành WM đều có thể dùng được phần mềm này. Tốc độ chơi game phụ thuộc vào thông số của máy, thẻ nhớ,... Mình thấy lạ là đã có bài hướng dẫn, link download đầy đủ rồi mà sao các bạn k tự thử nghiệm và tìm câu trả lời cho mình nhỉ??? Copy hay cài 1 phần mềm vào máy đâu phải là nguy hại j lớn cho máy đâu?