• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Frimware 2.2 Restore Error 1002 iPhone 3G 8GB

vungth

Xin các Bạn giúp dỡ cho. Minh dã dùng mọi cách từ DFU dến Recover mà mình vẩn bỉ Itune báo lổi 1611. Mong dược nghe cao kiến .Rất cãm ơn. IP cũa mình là 3G 16G.

vipboy_9x

Moderator
nếu máy bạn đả đưa về chế độ (DFU) rùi bạn thử restore lại fw gốc nha bạn,restore song thì ngắn sim vào acti nó(đối với 3G quốc tế nha bạn)nếu iphone của bạn là lock thì jpw no nhen,

poseidon0380

theo mình thì thúy quuyên nên mượn máy sài hệ điều hành OS rồi làm theo từng bước là được nếu ở thành phố thì ghé cafe tinh tế sẽ có người giúp đỡ

bạn ơi! Hệ điều hành OS là hệ điều hành gì dzậy? có phải OS2 ngày xưa của IBm ko dzậy? Nếu là OS2 thì mình biết nó support Iphone thì...chít liền!

Bạn nói thử cable thử tùm lum hết, thử DFU, thử restore! Vậy bạn có thể nói rõ từng bước bạn làm ra sao!
1. DFU mode
2. Shift restore fw gốc.
3. Chạy Qpwn 2.2 là xong!

vipboy_9x

Moderator
Xin các Bạn giúp dỡ cho. Minh dã dùng mọi cách từ DFU dến Recover mà mình vẩn bỉ Itune báo lổi 1611. Mong dược nghe cao kiến .Rất cãm ơn. IP cũa mình là 3G 16G
bạn đổi sang máy khác,restore lại fw gốc nha bạn,
máy mình cũng mới bị như vậy

vtp9x

Xin các Bạn giúp dỡ cho. Minh dã dùng mọi cách từ DFU dến Recover mà mình vẩn bỉ Itune báo lổi 1611. Mong dược nghe cao kiến .Rất cãm ơn. IP cũa mình là 3G 16G
bạn đổi sang máy khác,restore lại fw gốc nha bạn,
máy mình cũng mới bị như vậy

Đem máy lên anh xem thử ! restore bị lỗi nhưng:
- vừa shift restore thì bị lỗi ngay?
- restore gần xong rồi mới bị lỗi ?

tuquyen666609

lỗi 1002 lả ngủm rồi kg có cách khắc phục đâu. mình bị 2 con rồi. đưa về kiểu nào cũng ... chết

trungtht

lỗi 1002 lả ngủm rồi kg có cách khắc phục đâu. mình bị 2 con rồi. đưa về kiểu nào cũng ... chết

Chết sao mà chết,nếu restore đến cuối cùng bị lỗi 1002 ,cứ để y vậy rồi dùng QuickPwn Jailbreak ra luôn sẽ lên nguồn nhưng banh baseband ( mất imei, No wifi, cắm cáp vào thì bị treo trái táo,để tự động tắt nguồn,......). Còn một cách là đục flash phang labtool thôi bảo đảm ok nhưng sai imei.

daicaothu

Mình đang xài bình thường, hôm Chủ Nhật hết pin, về nhà cắm sạc vào thì bị lỗi bắt restore. Restore firmware 2.2 gốc của máy thì bị lỗi 1002. Đến giờ vẫn bị thế, thử mọi cách tìm kiếm được trên internet vẫn bị 1002, không thì 1611 hay lỗi 21 gì ấy, thử đủ kiểu firmware. Tình hình đến giờ vẫn chưa khả quan.

Germaniteen

nếu vậy cứ chập để vậy xài đỡ đi! Rồi sẽ tìm hướng giải quyết sau! Không muốn bắt restore thì dùng sạc ngoài đừng sạc bằng USB

daicaothu

nếu vậy cứ chập để vậy xài đỡ đi! Rồi sẽ tìm hướng giải quyết sau! Không muốn bắt restore thì dùng sạc ngoài đừng sạc bằng USB

no wifi, no bluetooth, no imei, no modem firmware thì sao xài được hả bạn?

Germaniteen

Mình đang xài bình thường, hôm Chủ Nhật hết pin, về nhà cắm sạc vào thì bị lỗi bắt restore. Restore firmware 2.2 gốc của máy thì bị lỗi 1002. Đến giờ vẫn bị thế, thử mọi cách tìm kiếm được trên internet vẫn bị 1002, không thì 1611 hay lỗi 21 gì ấy, thử đủ kiểu firmware. Tình hình đến giờ vẫn chưa khả quan.

Cái FW lúc bạn đang xài trước lúc restore là gì? FW down ở đâu? Xem lại file có lỗi gì không! Gỡ bỏ iTunes sạch sẽ rồi cài lại được không?

daicaothu

Cái FW lúc bạn đang xài trước lúc restore là gì? FW down ở đâu? Xem lại file có lỗi gì không! Gỡ bỏ iTunes sạch sẽ rồi cài lại được không?

Firmware trước khi restore là 2.2. iPhone 3G 16Gb lock.
Unlock bằng sòt xài bình thường thì hôm Chủ Nhật rồi hết sạch pin.
Về cắm sạc ngoài thì nó báo la phải restore.
Mình restore bằng firmware 2.2 gốc của hãng thì bị báo lỗi 1002 khi kết thúc.
Jailbreak bằng QuickPWN 2.2 thì vào được bên trong nhưng không wifi, không BT, không modem firmware và không IMEI.

Gõ bỏ sạch sẽ cũng bị 1002.
Tạo user mới trên máy cũng bị như thế.
Chạy trên Mac cũng bị 1002.
Chạy trên máy tính khác cũng bị 1002

Đành liều lên 2.2.1 cũng bị 1002 và y chang ở trên.

Đến giờ vẫn chưa hiểu tại sao nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hongdat1106

Jailbreak bằng QuickPWN 2.2 thì vào được bên trong nhưng không wifi, không BT, không modem firmware và không IMEI.

Bệnh gì mà lạ vậy nè, trước giờ mới nghe lần đầu :D.

Thôi bạn vào link sau http://www.quickpwn.com/downloads download FW 2.2.1 cho 3GQuickPWN 2.2.5-2 về thử lại nhé.
+ Uninstall Itunes cũ và Install lại Itunes 8.1 nhé bạn.
+ Đưa IP về DFU mode --> shift Restore
+ Dùng QuickPWN 2.2.5-2 unlock nhé.
Chúc bạn thành công.:):):)

daicaothu

Bệnh gì mà lạ vậy nè, trước giờ mới nghe lần đầu :D.

Thôi bạn vào link sau http://www.quickpwn.com/downloads download FW 2.2.1 cho 3GQuickPWN 2.2.5-2 về thử lại nhé.
+ Uninstall Itunes cũ và Install lại Itunes 8.1 nhé bạn.
+ Đưa IP về DFU mode --> shift Restore
+ Dùng QuickPWN 2.2.5-2 unlock nhé.
Chúc bạn thành công.:):):)

Làm luôn rồi nhưng vẫn không thoát được lỗi 1002 :(

thanhsonhq

iPhone 3G 8G dùng Xsim khi kết nối cuộc gọi thì rớt mạng

Mọi người ơi, giúp mình với.com iPhone 3G 8G của mình BL 5.9 nên mình dùng Xsim.Thời gian trước thì dùng rất ổn định.1 tuần lại đây thì nó bị hiện tượng khi gọi thì thị mất sóng.Mong mọi người giúp đỡ.:(:)((

betunnoway

Gõ bỏ sạch sẽ cũng bị 1002.
Tạo user mới trên máy cũng bị như thế.
Chạy trên Mac cũng bị 1002.
Chạy trên máy tính khác cũng bị 1002

Đành liều lên 2.2.1 cũng bị 1002 và y chang ở trên.

Bạn thử làm theo cách này xem như thế nào nhé.
1. Bạn đăng nhập PC với quyền admin.

2. Gỡ bỏ hoàn toàn “iTunes” và “Apple Mobile Device” sau đó cài đặt lại bản iTunes mới nhất (Apple Mobile Device sẽ được tự động cài).

Cách gỡ bỏ hoàn toàn như thế nào bạn hãy xem chỉ dẫn của apple là chuẩn nhất:
3. Kết nối iPhone hoặc iPod touch với 1 cổng USB 2.0 khác trên PC của bạn.

4. Loại bỏ hết các thiết bị USB đang nối với PC, ngoại trừ bàn phím, mouse. Loại bỏ toàn bộ USB hubs. Kết nối iPhone trực tiếp vào máy tính bằng sợi dây cable của apple, không nối iPhone với PC qua cái dock (là cái đế gắn iPhone).
Đọc thêm "Troubleshooting USB connections " để chắc chắn USB đang hoạt động tốt.

5. Restore với 1 account mới trên PC

Hãy tạo 1 account mới trên computer của bạn. Cách tạo như sau:

Windows Vista and Windows XP

From the Start menu, choose Control Panel.
Open User Accounts.
Select Create a new account and follow the instructions to complete the account setup process.
Once the new account is created, choose Log Off from the Start menu.
Log in to the newly created user account.

Mac OS X

From the Apple menu, choose System Preferences.
Choose View > Accounts.
Click the "+" (you may need to authenticate to be able to click this).
Give the new user a name and short name and enter a password.
Select the checkbox for "Allow user to administer this computer". This makes the user an administrator user.
Click Create Account.

Sau đó hãy đăng nhập vô account này và restore

6. Restore ở computer khác:

7. Nếu Restore ở computer khác thành công: Chứng tỏ Windows USB drivers của máy bạn có vấn đề. Hãy Update hoặc cài đặt lại “Windows USB drivers” trên máy của bạn.

update or reinstall your Windows USB drivers

Sau khi hoàn tất bạn hãy thử restoring iPhone

daicaothu

Bạn thử làm theo cách này xem như thế nào nhé.
1. Bạn đăng nhập PC với quyền admin.

2. Gỡ bỏ hoàn toàn “iTunes” và “Apple Mobile Device” sau đó cài đặt lại bản iTunes mới nhất (Apple Mobile Device sẽ được tự động cài).

Cách gỡ bỏ hoàn toàn như thế nào bạn hãy xem chỉ dẫn của apple là chuẩn nhất:
3. Kết nối iPhone hoặc iPod touch với 1 cổng USB 2.0 khác trên PC của bạn.

4. Loại bỏ hết các thiết bị USB đang nối với PC, ngoại trừ bàn phím, mouse. Loại bỏ toàn bộ USB hubs. Kết nối iPhone trực tiếp vào máy tính bằng sợi dây cable của apple, không nối iPhone với PC qua cái dock (là cái đế gắn iPhone).
Đọc thêm "Troubleshooting USB connections " để chắc chắn USB đang hoạt động tốt.

5. Restore với 1 account mới trên PC

Hãy tạo 1 account mới trên computer của bạn. Cách tạo như sau:

Windows Vista and Windows XP

From the Start menu, choose Control Panel.
Open User Accounts.
Select Create a new account and follow the instructions to complete the account setup process.
Once the new account is created, choose Log Off from the Start menu.
Log in to the newly created user account.

Mac OS X

From the Apple menu, choose System Preferences.
Choose View > Accounts.
Click the "+" (you may need to authenticate to be able to click this).
Give the new user a name and short name and enter a password.
Select the checkbox for "Allow user to administer this computer". This makes the user an administrator user.
Click Create Account.

Sau đó hãy đăng nhập vô account này và restore

6. Restore ở computer khác:

7. Nếu Restore ở computer khác thành công: Chứng tỏ Windows USB drivers của máy bạn có vấn đề. Hãy Update hoặc cài đặt lại “Windows USB drivers” trên máy của bạn.

update or reinstall your Windows USB drivers

Sau khi hoàn tất bạn hãy thử restoring iPhone

Làm luôn cách này rồi nhưng vẫn không được.

betunnoway

Mọi người ơi, giúp mình với.com iPhone 3G 8G của mình BL 5.9 nên mình dùng Xsim.Thời gian trước thì dùng rất ổn định.1 tuần lại đây thì nó bị hiện tượng khi gọi thì thị mất sóng.Mong mọi người giúp đỡ.:(:)((

Trường hợp này là đo Xsim không ổn định thôi mà . Xsim ai dùng hầu hết đều có lỗi cả.

skymax

thử làm cách này xem,mình đã bị như bạn và làm như vậy thì khắc phục được đó.
Chuẩn bị:
1-QuickPwnRC3 Download tại đây: iphone-hacks.com/downloads/file/138
2-QuickPwn 2.2.5. Download tại đây
3-FW 2.0.2 cho iphone 3G. Download tại đây FW này bắt buộc phải có nhé các bác. Nếu máy các bác là 2G thì kiếm download bản 2.0.2 của 2G nhé.
4-FW 2.2.1 gốc dành cho iphone 3G hoặc 2G tương ứng.
5-iTunes 8.2
Nhớ là iphone bây giờ để ở tình trạng bình thường, ko DFU gì cả, tức là đang ở chế độ sóng sánh vu vi của 3.0

Bắt đầu làm:

Giải nén QuickpwnRC3 ra, và chạy nó lên. Chọn iphone mà các bác đang dùng (của mình ở đây là 3G). Rồi dò đến FW 2.0.2 vừa tải về lúc nãy.
Làm theo hướng dẫn của QuickpwnRC3 cho đến khi màn hình iphone hiện màu trắng (hình như xuất hiện sau khi nó bảo nhấn nút Home 20 giây thì phải) thì rút iphone ra khỏi dây cáp . Rút rồi nó vẫn hiện màu trắng nhé, ko sao đâu.
Bây giờ tắt QuickpwnRC3 đi.
Cắm lại iphone.
Chạy lại itunes thì itunes nó sẽ báo là iphone trong tình trạng Recover mode.
Shift + Restore lại FW 2.2.1 = itunes 8.2

Trong quá trình restore nếu itunes xuất hiện lỗi 10xx thì các bác cứ ok. Đến đây các bác có thể làm theo hướng dẫn của bạn ghethat tại đây hoặc làm theo mình như phía dưới.
Iphone sẽ restart lại và hiện hình cọng cáp. Nhấn nút power và home để khoảng 10 giây rồi nó sẽ tắt. Giữ nút power thêm 2-3 giây nữa sẽ hiện lại hình quả táo. Đợi đến lúc hiện màn hình Emergency call nếu itunes còn đang chạy thì nó sẽ active iphone. Ko thì các bác thử mở lên để nó active.
Cuối cùng các bác mở Quickpwn 2.2.5 kia lên rồi Jailbreak bình thường với FW 2.2.1
Xong, chúc các bác thành công.