• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fring - Symbian S60 OS8.0&OS9.1/2 Free Software!

lamnt0702

Symbian S60 OS8.0&OS9.1/2 Free Software : Fring

I.Tên Phần Mềm:

Fring by fringland

II.Giới Thiệu:

- Fring là một phần mềm được tích hợp sẵn trong model đt Samsung i8510 Innov8 và giờ đây đã có thể cài và sử dụng tốt trên các mẫu đt của Nokia sử dụng hệ điều hành Symbian

- Fring là một phần mềm cho phép các bạn gọi điện thoại qua Internet,chat hoặc kết nối Skype, Google Talk, MSN Messenger, ICQ, Twitter, Yahoo!, AIM, Facebook, Last fm & SIP contacts ở bất kỳ nơi đâu có Y5 hoặc kết nối thông qua mạng 3G rất tiện lợi,ổn định và dễ dàng.

- Điểm đặc biệt nữa của Fring chính là hoàn toàn miễn phí!

Sau đây sẽ là 1 số tiện ích cơ bản mà Fring mang lại cho người dùng:

1.Volume Control:

Cho phép bạn điều chình volume trong suốt quá trình thực hiện cuộc gọi và kể cả khi đang đàm thoại.

2.Send & Receive files

Cho phép bạn trao đổi với bạn bè bất kỳ 1 đoạn video,1 bản nhac,1 game hay 1 tài liệu nào đó thật dễ dàng.

3.Add your friends

Bạn có thể add nick name hoặc ID của bạn bè vào danh sách riêng của mình để tiện trong việc trao đổi và liên lạc sau này.Nếu trong máy của your friends ko có Fring thì chương trình sẽ tự động gửi cho người đó 1 SMS có nội dung như 1 thư mời gia nhập và sử dụng Fring.

4.Automatically login to Wi-Fi hotspots

Chức năng tự động tìm mạng Y5 và tự động login vào Fring

III.Các Đời Máy Hỗ Trợ:

Symbian S60 OS8.0

Symbian S60 OS9.1

Symbian S60 OS9.2

IV.Downloads:

[Tập tin đính kèm!]

Chúc Các Bạn Vui Vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Hiện tại là có thêm cái chức năng gửi file.không biết send đc .sis không nhỉ?Ta dùng chức năng này đã.2 cái kia 1 từ Chờ

sealily82

bác nào dùng cái Fring này rồi cho em hỏi cái.
Cái Fring này nó cứ tự start mỗi khi khởi động máy .Làm thế nào để mỗi khi khởi động chương trình này ko tự chạy. Em đã thử dùng cách vào Xplore để chỉnh nhưng ko được vì nó ko hiện trong đó (ko có file nào tên fring.dat hay tương tư như thế cả)
Mong các bác chỉ giáo ! :)

Knight

bác nào dùng cái Fring này rồi cho em hỏi cái.
Cái Fring này nó cứ tự start mỗi khi khởi động máy .Làm thế nào để mỗi khi khởi động chương trình này ko tự chạy. Em đã thử dùng cách vào Xplore để chỉnh nhưng ko được vì nó ko hiện trong đó (ko có file nào tên fring.dat hay tương tư như thế cả)
Mong các bác chỉ giáo ! :)

Oài, đơn giản mà! Chạy Fring, vào phần setting --> Private (không nhớ nữa) rồi sửa lại không cho chạy khi khởi động máy là được mà
:)

detective

úng dụng này có vẻ chưa thật sự sử dụng được ở Việt Nam, thế nên có cài thì cũng chẳng làm gì, dù sao cũng cảm ơn chủ topic.

BuuPhucCT

Well-Known Member
úng dụng này có vẻ chưa thật sự sử dụng được ở Việt Nam, thế nên có cài thì cũng chẳng làm gì, dù sao cũng cảm ơn chủ topic.

Sao lại không hữu ích chứ bạn. Có nhiều người use PM này để điện thoại ra nước ngoài với giá rất rẻ đó bạn. Dùng cái này tiết kiêm hơn nhiều so với dùng điện thoại thông thường.:)

hungmanh84

Fring - Phần mềm gọi điện miễn phí

Fring - Phần mềm chat Skype, MSN, Gtalk, gọi điện Skype và VoIP
Bước 1: Cài fring
vào trang http://www.fring.com/download/
Chọn đúng loại máy của mình,
Chọn đúng quốc gia mình đang sống
Cho số đt mà mình đang dùng chung với máy mà mình chọn bên trên.
Fring sẽ gửi một tin nhắn có liên kết tải fring cho đt về. Bạn sẽ phải kết nối GPRS hoặc Wifi để tải về
Bước 2: Chạy Fring
Sau khi cài Fring xong, bạn chạy chương trình Fring lên.
Bước 3: Đăng ký tài khoản và Login
Lần đầu tiên bạn chạy Fring, Fring sẽ hỏi bạn có muốn đăng ký một tài khoản mới hay không. Tài khoản này dùng để lưu trữ toàn bộ các account chat, gọi điện của bạn, sau này nếu cài lại máy hay trên máy khác bạn chỉ cần nhập Username, Password là mọi lưu trữ cũ sẽ được gọi về. Bạn hãy chọn New User để đăng ký hoặc chọn Existing User để nhập Username, Password mà bạn đã đăng ký để Login.
Bước 4: Chọn dịch vụ để sử dụng
Sau khi login bạn có thể di chuyển đến một dịch vụ và Bấm Option, chọn Subscribe, ở đây chúng ta chọn google talk
ở phần user id va pass dùng tài khoản gmail để đăng nhập
bạn có thể dùng tài khoản gmai dể gọi cho người dùng fring khác cùng đăng nhập bằng google talk
để add nick fring khác bạn chọn ;options chon manage buddies chọn tiếp add new buddy sẽ ra danh bạ .bạn chọn một số bất kỳ chọn ok sẽ ra số điện thoại
bạn xóa dòng số điện thoại đó và điền ních fring của người cần gọi vd: nick fring cua mình là:hungmanh84
tiếp theo chon add
khi add thành công nhấn vào nick và chọn fring call

Chỉnh sửa cuối:

momvip9

Bac nao test chua? Kai nay de goi gjua 2 tai khoan fring duoc phai ko? Chi phi gprs cho cuoc goi thi chac la dat hon cho file text khi chat roi. Ma ca 2 may goi cho nhau deu mat tien noi chuyen dung ko? Ko biet co on dinh ko nhi? Da ai test chua thi cho vai y kien di? Nick fring minh la momvip9. Ban nao dung fring thi add nich cho minh test thu cai nhe. Minh dung gprs tron goi ma nen ko lo.

Moj nguoi thong cam! Minh online bang phone, vua chay ucweb vua chay fring nen ko chay vntelex de go tieng viet nhu moj khi duoc nua. Hjx. Ram nho qua.

lemanhhapt

Bac nao test chua? Kai nay de goi gjua 2 tai khoan fring duoc phai ko? Chi phi gprs cho cuoc goi thi chac la dat hon cho file text khi chat roi. Ma ca 2 may goi cho nhau deu mat tien noi chuyen dung ko? Ko biet co on dinh ko nhi? Da ai test chua thi cho vai y kien di? Nick fring minh la momvip9. Ban nao dung fring thi add nich cho minh test thu cai nhe. Minh dung gprs tron goi ma nen ko lo.

Moj nguoi thong cam! Minh online bang phone, vua chay ucweb vua chay fring nen ko chay vntelex de go tieng viet nhu moj khi duoc nua. Hjx. Ram nho qua.
Giới thiệu về Fring
Fring là phần mềm Miễn phí dùng để Chat và gọi điện qua Internet. Fring hỗ trợ chat với hầu hết các dịch vụ Chat phổ biến trên thế giới như Yahoo, MSN, ICQ, AIM, Google Talk, và đặt biệt là hỗ trợ hoàn toàn Skype, SIP để gọi điện quốc tế giá rẻ (hay miễn phí).

Fring có thể cài và chạy được tốt trên Symbian nên nếu bạn xài một trong những chiếc điện thoại được Fring hỗ trợ thì bạn có thể dùng Fring để gọi điện quốc tế.
bạn dùng wifi thì mới tính đến chuyện gọi điện được. Còn GPRS chỉ có thể chát thôi!

momvip9

Vay ah. Vay ma tuong la goj dien mien phi cho mot nguoi dung fring khac bang cai "call fring" duoc. May mjnh ko co wifi, bao gjo co 3G thi dung cai nay vay. Neu Gprs chi chat thoi thi co nhiu phan mem chat hay hon, cai fring nay chat chan lam. Hjx
Posted via Mobile Device

hungmanh84

Mình dùng fring vẫn gọi được cho ngươi dùng fring khác mà bạn.
Chi phí gprs khoang 300k cho 2 phút gọi
chất lượng cuộc gọi không cao lắm vì hay bị giật
nich fring của mình là : boybinhduong84

Chỉnh sửa cuối:

manfjshjng

hiện mình đã xài thử fring được hơn 1 tháng, bạn mình dùng máy tính gọi theo nick skype rất tốt, chất lượng ngon, nhưng chưa có dịp thử xem phone to phone có được ko, bác nào muốn thử thì call fring mình là: manfishing hoặc dùng fring call nick skype của mình là manfjshjng . Hiện giờ mình đang ở malay .

Ngoài fring còn Nimbuzz xài cũng rất okie, chất lượng cuộc gọi có vẻ nhỉnh hơn fring, đấy là theo cảm nhận riêng của mình, nhưng 1 số web nước ngoài nói Nimbuzz hạy bị dis mà người dùng ko biết nếu treo nick lâu :| , chưa biết thực hư ra sao.

manfjshjng

Mình dùng fring vẫn gọi được cho ngươi dùng fring khác mà bạn.
Chi phí gprs khoang 300k cho 2 phút gọi
chất lượng cuộc gọi không cao lắm vì hay bị giật
nich fring của mình là : boybinhduong84
bác này nói chi phí 300k nghĩa là sao?:| hết 300kb dữ liệu hay là trả tiền dữ liệu hết 300k VND :|

0986212555

bác này nói chi phí 300k nghĩa là sao?:| hết 300kb dữ liệu hay là trả tiền dữ liệu hết 300k VND :|

Mình nghĩ là 300kb, nhưng chẳng thấy hướng dẫn cách cài đặt gọi điên miễn phí thế nào thì làm sao sử dụng đc nhỉ

manfjshjng

thông báo tin mừng là vừa test thành công với bác momvip9 , chất lượng cuộc gọi tuyệt vời, chấm điểm 7/10 cho chất lượng , phone to phone - , bác momvip9 xài GPRS của mobiphone, tui xài wifi bên ở malay. Cái này phổ biến cho bạn bè xài rất tốt, đặc biệt ai xài trọn gói GPRS thì onl thay điện thoại gọi nhau luôn :X:X

ngoc_novotel

sao mình down pm này về cài không được vậy mấy pro, cái đuôi .7z mình không biết cách cài :(
ai kíu tui với
:-/

momvip9

Okie. Mình đã test fring call với bác manfishing, cuộc gọi khá mượt, chuông đổ như khi có cuộc gọi thông thường ,ko test đc fees gprs là pao nhiu. Vì mình dùng trọn gói gprs nên ko bị trừ tiền thành ra ko biết thế nào. Chỉ add thêm acc cuả fring được thui. Acc cuả thằng khác như yahoo, google talk, skype thì phải dùng PC mà add or là dufng pm khác mà add. Fring theo mình nghĩ để gọi fring với nhau thì được, giao diện xấu lắm, yahoo thì ko có smile, chat thì dở ẹc, maf yahoo cos bị rớt mạng lúc nao mình cũng ko hay biết gì lun. Hjx

Test thử với bác boybinhduong84 thì chắc bác ấy dùng gprs như mình nên cuộc gọi giật lắm, nghe không rõ, có lẽ ít nhất một người dùng wifi thì mới được như khi mình test với bác manfishing dùng wifi thì cuộc gọi mượt hơn.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: