• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Froyo 2.2 chính thức cho Galaxy S bản Quốc Tế(i9000)

nguyenvansang

Well-Known Member
;;). Tình hình là lâu lắm k được sở hữu con Mobile khủng nào để đàn đúm với cả nhà trên Rum :ar!.
Sau khi gom lúa 9 tháng 10 ngày e đã tậu được tình yêu của em :mad:)(Con Galaxy S này đây :))). Và cũng hỳ hục vọc nát máy trong mấy ngày(do "quần nhau" nhiều với em nó nên hiện tại em nó nát bươm từ nội thất cho đến ngoại cảnh rồi :((). Lúc còn "zin" nhìn mêm đắm lắm cơ.

Thôi không lạc đề nữa, bây giờ em xin hướng dẫn các bác(nào) sở hữu em nó mà muốn thay đổi "nỗi thất" em nó để khi "vuốt ve, mơn trớn" em nó có cảm giác mới mẻ thì Up lên bản Android(Froyo - mãi mới nhớ được cái tên :() 2.2 chính thức này nha.

1. Down cái Kies bản mới nhất này về nào :)). Down tại Đây (nếu mờ trên máy có sẵn rồi thì gỡ ra cài mới cho cáu cạnh nào ;;))

2. Bật Kies lên => Cắm USB vào Điện Thoại(chọn kiểu kết nối trên đt là Samsung Kies nhớ:p) => Khi đã Connected rồi thì chọn Firmware Upgrade(biểu tượng hình đt+mũi tên lên) => sau đó các bạn sẽ thấy kies thông báo là bản firmware này không update đc => tắt phần update đi , NHƯNG KHÔNG TẮT KIES

3. Vào
Mã:
Start -> run -> regedit
=> nhìn vào
Mã:
HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies/DeviceDB/

Bạn sẽ thấy các folder có các số , tìm trong các folder số đó(của mình là số 2) => folder nào có bản firmware bạn đang dùng ( cứ nhìn ở phần SoftwareRevision ý )

Sau khi đã thấy folder tuơng thích , các bạn sửa thông số như sau:

Mã:
SoftwareRevision = I9000XXJF3/I9000SWC/I9000XXJF3/I9000XXJF3

ProductCode = GT-I9000HKDXEE

HIDSWVER = I9000XXJF3/I9000SWC/I9000XXJF3/I9000XXJF3

4. Sau khi sửa xong, tắt regedit và mời các bạn trở lại Kies => Vào lại Firmware Upgrade => Check for update và thưởng thức Android 2.2 chính hãng nào =D>:))

Thông số máy mình sau khi update :
PDA : I9000XWJP6
PHONE : I9000XXJPM
CSC : I9000XEEJP4
Build Info : 2010.10

nokia_tcx

Em làm được tới bước nâng cấp. Đang ấn thì nó báo là pin yếu ko làm đc. Rồi em rút ra sạc. Sạc xong cắm lại và làm lại nó báo là đã nâng cấp bản mới nhất rồi.

nguyenvansang

Well-Known Member
Thông báo là các bác nên cắm điện thoại vào Kies để có bản nâng cấp 2.2 chính thức nhá! của Châu Âu sẽ là bản ROM JPA hoặc JPO nha các bác.
Bản JP6 up qua Kies theo cách trên nhiều lỗi quá
Em đã nâng cấp bản mới nhất (JPA) đang xài được 1 hôm nay => Cảm nhận mượt và pin khỏe hơn nhiều ạ!

laducthinh

up len 2.2 ma ko hien du ram

chao moi nguoi minh lam theo huong dan cua bac Sang va da up duoc len 2.2 , nhung ko hieu sao khi vao kiem tra RAM thi chi co 304M thoi vay, co bac nao biet chi giup em voi.
thanks

nguyenvansang

Well-Known Member
Hì hì! Tình hình là RAM của em Galaxy S và các huynh đệ của nó cũng chỉ là 304MB thôi. Trừ khi là bạn xài ROM đã Mod thì có thế lên 309MB hoặc 341MB. Nhưng mà xin thưa là xài ROM Mod thì chỉ dành cho các bác ham vọc - ham nghịch ROM thôi! Anh em nào cần sự ổn định - k thích cứ phải Up lại tốn time + mất công tùy chỉnh + tìm hiểu thì cứ làm qua Kies cho lành.
P/s: Sắp có bản 2.2.1 chính thức qua Kies rồi đó các bác ợ! Chuẩn bị nâng lên thôi nhá. Nghe nói bản 2.2.1 này Up lên thì k mất tí thông tin hay phần mềm đã cài nào cả. RAM được nâng lên hay sao ấy. Đang nghe phản hồi là mượt mà

acquy_deptrai85

Hì hì! Tình hình là RAM của em Galaxy S và các huynh đệ của nó cũng chỉ là 304MB thôi. Trừ khi là bạn xài ROM đã Mod thì có thế lên 309MB hoặc 341MB. Nhưng mà xin thưa là xài ROM Mod thì chỉ dành cho các bác ham vọc - ham nghịch ROM thôi! Anh em nào cần sự ổn định - k thích cứ phải Up lại tốn time + mất công tùy chỉnh + tìm hiểu thì cứ làm qua Kies cho lành.
P/s: Sắp có bản 2.2.1 chính thức qua Kies rồi đó các bác ợ! Chuẩn bị nâng lên thôi nhá. Nghe nói bản 2.2.1 này Up lên thì k mất tí thông tin hay phần mềm đã cài nào cả. RAM được nâng lên hay sao ấy. Đang nghe phản hồi là mượt mà
Bao h thì có bản này thế bạn. Bọn SS này ko cho update OTA nhỉ. Mà mình mới mua 1 con Galaxy S cũ của 1 thằng Anh gốc Ấn (mình đang ở Anh) thì lúc bật máy lên có logo của Vodafone, nhg sau khi update qua Kies thì lại ko còn nữa. Hay thật, nếu là HTC chắc ko đc thế trừ khi up ROM Ship
Mà bác nào biết check ngày sản xuất của con SS này ko ạ, em mua ở UK nên mù tịt k biết thằng kia nó mua lúc nào vì nó sang tay từ thằng bạn nó đc 2 hôm đã đẩy cho em rùi

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Hihi! Sorry các bác! Bỏ bê topic đã lâu! Tình hình là Up qua Kies by giờ đã có ROM 2.3.3 XWJVH rồi! Nhưng mà 2.3.3 vẫn nhiều lỗi lắm!

Hiện mình đang xài bản XWJS8 up bằng Odin! Rất chi là ổn định+mượt+Sóng khỏe+Pin bền

Chắc đợi 2-3 tháng nữa có ROM 2.3.3 ổn định mới dám up tiếp

P/s: Dạo này bận lắm nên hem có thời gian vọc ROM cook mới chán chứ! Cái thời suốt ngày vọc Mobile của e tạm thời lắng xuống để nhường chỗ cho công tác kiếm việc làm ạ!

Sorry mọi người nha ^^

kulee

Hihi! Sorry các bác! Bỏ bê topic đã lâu! Tình hình là Up qua Kies by giờ đã có ROM 2.3.3 XWJVH rồi! Nhưng mà 2.3.3 vẫn nhiều lỗi lắm!

Hiện mình đang xài bản XWJS8 up bằng Odin! Rất chi là ổn định+mượt+Sóng khỏe+Pin bền

Chắc đợi 2-3 tháng nữa có ROM 2.3.3 ổn định mới dám up tiếp

P/s: Dạo này bận lắm nên hem có thời gian vọc ROM cook mới chán chứ! Cái thời suốt ngày vọc Mobile của e tạm thời lắng xuống để nhường chỗ cho công tác kiếm việc làm ạ!

Sorry mọi người nha ^^

bạn có thể chỉ rò cách Up bản XWJS8 [bạn dang dùng] cho mình ko? mình muốn up lên quá mà ko biết cách làm!:( Cám ơn!

nguyenvansang

Well-Known Member
bạn có thể chỉ rò cách Up bản XWJS8 [bạn dang dùng] cho mình ko? mình muốn up lên quá mà ko biết cách làm!:( Cám ơn!

bạn chịu khó vào
http://www.samfirmware.com/apps/auth/login?why=pw&try=1&wp=1&next=WEBPROTECT-i9000.htm
xong reg 1 cái nik để down bản ROM XWJS8 nha(nhìn kĩ vì có nhiều bản ROM cho các thị trường ấy mà)

Xong nhìn xuống cuối down thêm cái ODIN ms cả xem hướng dẫn bằng hình ảnh thôi ^^

kulee

mình down bảnc ủa abn cđ file NEE.tar riò chnag(? biêt' làm sao bạn ?