• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW C6 Tiếng Việt Trên 5530

TungBach

Cho mình hỏi là vẫn phải load bộ fw gốc trên navfirmi về rồi chép đè chứ ?

Cái của mình code là 0578169 còn cái này là 0573223 thì làm thế nào vậy bạn :(

bạn dow file mình về và flash thui ,bạn cứ làm bình thường theo các bước , như các lần jaf khác , chúc bạn thành công .Thân

Chỉnh sửa cuối:

kyshita

Mình làm đúng như thế rồi nhưng khi flash xong máy ko lên, bấm nguồn chỉ thấy rung :(

Asutaka

Mình làm đúng như thế rồi nhưng khi flash xong máy ko lên, bấm nguồn chỉ thấy rung :(

bạn tháo pin ra rùi chửng vài giây lắp và flsah lại thử xem, bạn coi xem fw của em nó đầy đủ chưa.god luck

troly

Well-Known Member
Nãy mình Up lộn , sr

Đã fash 2 lần, màn hình đen thui, không tự khởi động, bấm nút khởi động thì nó "rung" muốn rơi ra khỏi tay mình, đến khi tháo pin thì thôi. Cho ý kiến xem nào?

nin1009

Đã fash 2 lần, màn hình đen thui, không tự khởi động, bấm nút khởi động thì nó "rung" muốn rơi ra khỏi tay mình, đến khi tháo pin thì thôi. Cho ý kiến xem nào?

trời ơi.Mai mà mình chưa up,chủ thớt làm ăn vậy là chết người ta

ngtanphong

bạn cứ bình tĩnh nè... mình cũng gặp trường hợp lúc đầu mới flash rồi
giờ bạn xóa cái FW cũ đi, rồi chép cái FW của C6 cho 5530 dzo. bạn bật JAF lên, tất nhiên không có file Rof3 thì cái ô CNT sẽ không sáng, nhưng cũng không sao, bạn cứ flash bình thường..=> thành công
thử đi

Asutaka

giờ bạn xóa cái FW cũ đi, rồi chép cái FW của C6 cho 5530 dzo. bạn bật JAF lên, tất nhiên không có file Rof3 thì cái ô CNT sẽ không sáng, nhưng cũng không sao, bạn cứ flash bình thường..=> thành công
thử đi

chính xác là như vậy, chắc chủ thớt up nhầm fw gốc của c6 đó thui.

TungBach

bạn xóa hết file cũ đi , copy file mình đã cho ở trên vào , nhớ 7 file đó flash lại xem sao , mình làm bt mà,có sao đâu

Bản này cook xong đã h@ck chưa bạn :D

Đã hack rùi bạn ak

troly

Well-Known Member
thử đi

Mình thấy ô CNT vấn có file Rof3, thế là bị đen và rung>run sợ mất zòi....hihi

chính xác là như vậy, chắc chủ thớt up nhầm fw gốc của c6 đó thui.

Để mọi người up ổn định rồi mình làm, không muộn.
Mình dùng là toàn bộ file của tungbach11 up ở #1. Đề nghị tungbach11 xem lại file đã up có bị lộn không???

ngtanphong

@troly: kì zay ta, FW C6 mình tải không có file Rof3, và lúc flash bằng JAF thì cái ô CNT không sáng... bác thử kiếm thư mục cũ để tải lại FW đi

langthangtronkiep

Hic, mình vừa down về xong, đang phân vân ko biết có nên flash ko :D Vậy theo các bác là phải xóa sạch mấy file RM504 cũ trong ổ C đi rồi mới flash hả :D

vinhtrico

không dc , ko tụ khởi động , rung nhiệt tình , kho hiểu quá , cho cái ý kiến :|

kyshita

Đã thử rất nhiều lần với bộ fw này nhưng máy vẫn ko lên, vẫn rung :-??

Bạn có thể xem lại đc. ko ?