• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho E71 ra mắt 210.21.006 - Hack OK bằng HelloOX 1.03

Change log thì chưa thấy nhiều, chắc vẫn chỉ là cải thiện tốc độ, thời gian chờ vì E71 ko thấy có bug nào nổi bật cả.
Quan trọng đây là vấn đề hack. Có báo cáo là hello 1.03 ko thành công 100% ( nó viết là not fully hackable:D ) nhưng có thông tin khác là hack được bằng map drive và hello 1.02.
Sẽ cập nhật thêm chi tiết sớm nhất.

endicay

Hôm qua tính up thử nhưng không dám sợ HACK không được, Ai Hack được phiên bản này cho thêm ý kiến nha.

vnpt1706

e 71 FW cũ thỉnh thoảng vẫn hay treo máy .Hy vọng WF mới sẽ không bị

mobisoft

Chưa tìm được ver hỗ trợ tv nên chưa up lên,nếu có bạn đưa link để mình up lên rồi hack xem sao.Hy vọng là ok trong ngày.

Kojiro

Super V.I.P
Chưa tìm được ver hỗ trợ tv nên chưa up lên,nếu có bạn đưa link để mình up lên rồi hack xem sao.Hy vọng là ok trong ngày.

Dùng navifirm, mình tìm ra bản 210.21.6.1 có gói ngôn ngữ Việt, bạn up qua JAF thử rồi hack xem sao :)

mobisoft

ok,se thử ngay khi load về xong new version ;)
Đã up thành công V.210 có tiếng Việt và cũng hack ok luôn bằng cách hack thông thường.Thanks all vì đã up thông tin new version.

Chỉnh sửa cuối:

depzaj

Đã up thành công V.210 có tiếng Việt và cũng hack ok luôn bằng cách hack thông thường.Thanks all vì đã up thông tin new version.

Hay quá, Chờ kết quả của bạn mãi để up lên version mới, giờ thì an tâm roài :D

louislolitta

Tức là bản này đã hổ trợ tiếng việt rồi hả bạn? Chuyện Hack cũng ko quan trọng, vì mình trước giờ chỉ xài signed thôi, quan trong nhất đối với mình là bản này có hổ trợ tiếng việt ko bạn?
Nếu sử dụng navifirm, thì sau khi dowload xong, mình sử dụng dây cable để up bình thường được ko? Hay phải sử dụng Soft hãng thứ 3 để up?

tuannatanquang

Bạn có thể post hướng dẫn hack lên cho anh em tham khảo với đc k?

Cám ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P

Bạn nói cách hack rõ được ko? hack bằng HelloOX 1.03 hả bạn :)
Thông tin chính xác để còn giúp đỡ người khác.
Và quan trọng là dùng NSU ko biết có ra hay ko hay phải qua JAF :)
Mong tin!

endicay

đã sử dụng Navifirm nhưng vẫn chưa thấy gói ngôn ngữ Việt nam, Ai biết Up hướng dẫn chỉ mình giúp

mobisoft

Tức là bản này đã hổ trợ tiếng việt rồi hả bạn? Chuyện Hack cũng ko quan trọng, vì mình trước giờ chỉ xài signed thôi, quan trong nhất đối với mình là bản này có hổ trợ tiếng việt ko bạn?
Nếu sử dụng navifirm, thì sau khi dowload xong, mình sử dụng dây cable để up bình thường được ko? Hay phải sử dụng Soft hãng thứ 3 để up?

Đã up thành công version mới và có tiếng Việt luôn.Nếu sử dụng box thì đơn giản rồi,còn nếu không có box bạn có thể up online

Kojiro

Super V.I.P
Đây là thông tin mới về bản fw mới này, tiếng Anh nhé:

Confirm that this firmware is hackable with the mapdrives routine and copying the installserver.exe to y: after installing Rompatcher with the Open4All patch

It boots faster now.
No more slight lag of being uable to use the phone for a few seconds when already on the desktop/main screen.
With all settings at auto - much improved image on shots taken at lighted(natural or not) rooms. no more trace of that purple haze.
Music never sounded this good and clear at full volume loudspeaker.

mobisoft

Bạn nói cách hack rõ được ko? hack bằng HelloOX 1.03 hả bạn :)
Thông tin chính xác để còn giúp đỡ người khác.
Và quan trọng là dùng NSU ko biết có ra hay ko hay phải qua JAF :)
Mong tin!

Hack vẫn là bằng Hello 1.03 thôi. Còn upgrade new version thì mình dùng jaf chơi nó.không rõ NSU thì sao ( vì không bao giờ dùng cái ni ).:)

endicay

Mình tải xong gói ngôn ngữ tiếng việt rồi nhưng chưa tải JAF , phoenix nên cũng không biết up như thế nào, trước giờ mình toàn up Qua PC suite không ah. Không biết có anh em nào up qua PC Suite được không, nếu được xin hướng dẫn em chút.

Kojiro

Super V.I.P
Mình tải xong gói ngôn ngữ tiếng việt rồi nhưng chưa tải JAF , phoenix nên cũng không biết up như thế nào, trước giờ mình toàn up Qua PC suite không ah. Không biết có anh em nào up qua PC Suite được không, nếu được xin hướng dẫn em chút.

Up qua NSU chứ PC suite đâu có up được đâu bạn :) Thì muốn thử thì bạn check bằng NSU đi, xem có up được ko? Ko được thì ta dùng JAF :)

hoangtu2410

cho mình hỏi ngu chút là nếu update fw mới thì có bắt buộc phải cài lại toàn bộ phần mềm không , khi update thì toàn bộ dữ liệu cả của máy cả của thẻ nhớ đều mất hết ? , nếu dùng PC Suite backup ra , update fw , rồi lại restore lại thì có vấn đề gì o ? . Cảm ơn các bạn nhé

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi ngu chút là nếu update fw mới thì có bắt buộc phải cài lại toàn bộ phần mềm không , khi update thì toàn bộ dữ liệu cả của máy cả của thẻ nhớ đều mất hết ? , nếu dùng PC Suite backup ra , update fw , rồi lại restore lại thì có vấn đề gì o ? . Cảm ơn các bạn nhé

Ko backup và restore nha bạn. trước khi up nên lưu danh bạ và dữ liệu trong thẻ, up xong máy sạch bóng và nên 4mat thẻ cài lại từ đầu.

endicay

Được mà anh vẫn thấy được phiên bản mới nhất cho E71 là 210.21.006 nhưng anh phải cài PC Suit phiên bản mới nhất 7.1.18.0 . Vào PC suit em thấy được phiên bản mới nhất rồi nhưng chưa dám Up anh có thể cho em ý kiến.

hoangtu2410

Ko backup và restore nha bạn. trước khi up nên lưu danh bạ và dữ liệu trong thẻ, up xong máy sạch bóng và nên 4mat thẻ cài lại từ đầu.

thx bạn , ngại mỗi khoản copy ảnh với nhạc từ cái thẻ 8GB ra , để nhiều quá , mà thẻ microsd đọc ghi chưa dc 1MB/s cop chậm kinh nên lười , hik đành thế vậy .