• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

tawngo3c

Các bro nào up rồi cho e hỏi là trong FW 2.2 này có nhúng sẵn ngôn ngữ tiếng việt ko vậy.Vì khách hàng nhiều người ko dùng tiếng anh được.E phải hỏi trước mới dám up vì Fw 2.2 này lên chứ xuóng thì ko được.Mong tác giả và anh e nào úp rùi thì test dùm e cái.Thanks you so much...

sonpham1102

Các bro nào up rồi cho e hỏi là trong FW 2.2 này có nhúng sẵn ngôn ngữ tiếng việt ko vậy.Vì khách hàng nhiều người ko dùng tiếng anh được.E phải hỏi trước mới dám up vì Fw 2.2 này lên chứ xuóng thì ko được.Mong tác giả và anh e nào úp rùi thì test dùm e cái.Thanks you so much...

Nếu bạn là cửa hàng thì hãy PM để hợp tác nhé!
Mình chưa nhúng sẵn tiếng việt của Lý hoài nam vào nhưng để mình PM cho cậu E đó xin cái nguồn nhúng cho nhanh vì đúng là nhiều người cũng cần tiếng việt.
Nam ơi!
Nếu đọc được những dòng trên gửi dùm A bộ đóng gói vào phamlamkhai@yahoo.com nhé để nhúng luôn!
Thanks!

echvang

Sao lại không xuống được hả bạn. Con IP của tôi lên, xuống vài chục lần rồi chả sao cả bạn ạ

net_10

@Sơn: túm lại mấy cái ý kiến của mình ko dc cái nào ... bùn :( .... muh cái bộ gõ TV đó là hold chữ rùi chọn hay là gõ kiểu telex, vni như hhvn thế Sơn ???

sonpham1102

@Sơn: túm lại mấy cái ý kiến của mình ko dc cái nào ... bùn :( .... muh cái bộ gõ TV đó là hold chữ rùi chọn hay là gõ kiểu telex, vni như hhvn thế Sơn ???

Vậy là bạn chưa chạy thử rồi!
Xin lỗi là mình muốn bạn chạy rồi hãy đưa ra nhận xét chứ không thành vội vàng! :((

hungnv

E là thành viên HHVN, vừa tìm hiểu qua thì thấy bộ gõ trong Custom FW của iPhoner HN sử dụng bản c.ra.ck của HHVN. Buồn cho anh Bad và anh Thắng :(

E được biết là PV có nội quy rất rõ là không được phép post c.ra.ck phần mềm Việt cũng như lưu hành c.ra.ck của các phần mềm Việt.

Không hiểu bản c.ra.ck này anh Sơn build vào firmware có vi phạm nội quy của PV hay không.

E chụp cái ảnh màn hình để khẳng định 100% đây là bản C.ra.ck của HHVN. Vì chỉ copy đè vào bộ gõ tiếng Nga và không kèm theo phần Setting nên chỉ gõ được Telex mà không chuyển đổi qua lại được VNI. Bên cột trái là bản c.ra.ck em có, bên phải là trong iPhone khi upgrade firmware 2.2beta của iPhoner HN

Cùng là anh em sinh hoạt trên diễn đàn mà anh Sơn chơi cũng không đẹp. Mong có mod nào ghé qua kiểm tra giúp.

net_10

Vậy là bạn chưa chạy thử rồi!
Xin lỗi là mình muốn bạn chạy rồi hãy đưa ra nhận xét chứ không thành vội vàng! :((

vì hiện giờ sài 2.2beta cũng đã ổn rùi, config + mod 1 chút là ngon lành cành đào... nên muốn make sure mọi thứ trước rùi mới nâng bản fix

sonpham1102

E là thành viên HHVN, vừa tìm hiểu qua thì thấy bộ gõ trong Custom FW của iPhoner HN sử dụng bản c.ra.ck của HHVN. Buồn cho anh Bad và anh Thắng :(

E được biết là PV có nội quy rất rõ là không được phép post c.ra.ck phần mềm Việt cũng như lưu hành c.ra.ck của các phần mềm Việt.

Không hiểu bản c.ra.ck này anh Sơn build vào firmware có vi phạm nội quy của PV hay không.

E chụp cái ảnh màn hình để khẳng định 100% đây là bản C.ra.ck của HHVN. Vì chỉ copy đè vào bộ gõ tiếng Nga và không kèm theo phần Setting nên chỉ gõ được Telex mà không chuyển đổi qua lại được VNI. Bên cột trái là bản c.ra.ck em có, bên phải là trong iPhone khi upgrade firmware 2.2beta của iPhoner HN

Cùng là anh em sinh hoạt trên diễn đàn mà anh Sơn chơi cũng không đẹp. Mong có mod nào ghé qua kiểm tra giúp.

Mình không có ý định Post bản thuốc men gì đâu mà chẳng qua hôm xẩy ra chuyện có bản thuốc của 1 đồng chí đã xin từ bộ nguồn của Nga về thì mình cũng đã điện cho A Phong rồi. Bản này chẳng qua là lấy từ bộ nguồn đó thôi và mọi người dùng tạm chứ không thể ngon bằng bản của HHVN được. Xin nói là chỉ là Tạm thôi nhé! Còn bức ảnh trên là bạn đang mở một bên là Bản Thuốc và một bên là máy bạn và để minh chứng đúng không?
Tóm lại là Bản Bộ Gõ Tạm Thời này mình nhúng vào chỉ để giải pháp tình thế thôi chứ không có ý nào khác như bạn nói đâu. Nó có chung một nguồn gốc đó! Đồng thời Bạn dùng NotePad hoặc TextEdit (Trên Mac) mở file chủ ra và tìm cụm tên "Yosuke Takizawa" - Bạn sẽ hiểu cho mình! Mình nhúng vào chỉ với mục đích mọi người tiện dùng thôi!

Chỉnh sửa cuối:

MONTBLANC

Theo mình thi bác Son không cần nhúng bộ gỏ vào vì như vậy sẻ mang đến phiền phức cho bác ,chúng tôi không muốn bác gặp rắc rối vì chuyện này,còn nữa ,bộ gỏ đến thời điểm này chắc ai cũng có rồi ,người thì mua ,người thi dùng xxxx ,nên việc bác nhúng một bộ gỏ mà theo bác là không ngon, để rồi phải mang tiếng thì quả thật không nên chút nào ,vài diều góp ý ,mong bác suy nghĩ lại .

sonpham1102

Theo mình thi bác Son không cần nhúng bộ gỏ vào vì như vậy sẻ mang đến phiền phức cho bác ,chúng tôi không muốn bác gặp rắc rối vì chuyện này,còn nữa ,bộ gỏ đến thời điểm này chắc ai cũng có rồi ,người thì mua ,người thi dùng xxxx ,nên việc bác nhúng một bộ gỏ mà theo bác là không ngon, để rồi phải mang tiếng thì quả thật không nên chút nào ,vài diều góp ý ,mong bác suy nghĩ lại .

OK!
Mình hiểu rồi!
Thôi thì ai cài Firmware rồi ủng hộ dùm các bác ở HHVN bằng cách vào Cydia và Add Sources http://iphone.handheld.com.vn/cydia/ rồi cài Bộ Gõ Xịn giúp mình để tránh mang tiếng vậy! Còn bạn nào để dùng tạm thì cứ vô tư.

Mình vừa vào www.vccsoft.com của Bộ gõ để xem có đăng ký Bản Quyền với Cục Sở Hữu Trí Tuệ không thì may mà không có nhưng có chụp lại cái Vote để mọi người coi:

Thôi để mình làm lại bản cho 3G và bỏ nhúng bộ gõ vậy! Không lại tranh cãi mất đoàn kết!
Mình đã cập nhật lại Link cho 2G và bản này đầy đủ rồi:
Mời các Bạn down bản mới nhất cho 2G về - Mình vừa cập nhật lúc 4h48 phút ĐÊM NAY KHÔNG NGỦ!

Chỉnh sửa cuối:

ThanhAn

Cám ơn bạn nhiều, đang tải về=D>=D>=D>
đang up,hồi hộp quá, có lẽ là người up đầu tiên.
đã up xong, đang thử-cảm giác sung sướng thật.
Mình chỉ dùng PPC, mấy hôm nghỉ phép mới lôi con ịphon của người ấy ra vọc, bây giờ đâm nghiền, có lẽ lai bán Diamond tậu iPhon về chơi cho vui.
mình thấy mấy bạn, mà nhât là bạn Sơn nhiệt tình quá. C
Cám ơn bạn nhiều nhé.

Chỉnh sửa cuối:

SONGTRONTINH

lại phải cảm ơn bác SƠN nữa rồi...vậy là phiên bản này không không có bộ gõ tiếng việt phải ko anh? e nghỉ cũng không cần thiết nhỉ...vì anh em củng có xxx bản này hết rồi....
à mà phiên bản a mới up lúc 4h48 lên là fix lổi gì ???vì e đã cài phiên bản 2.2 anh up hôm trước ok hết roi...a nói rõ dùm e với không thoi e lại restore lai đấy...hjhj
chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

ThanhAn

OK!
Mình hiểu rồi!
Thôi thì ai cài Firmware rồi ủng hộ dùm các bác ở HHVN bằng cách vào Cydia và Add Sources http://iphone.handheld.com.vn/cydia/ rồi cài Bộ Gõ Xịn giúp mình để tránh mang tiếng vậy! Còn bạn nào để dùng tạm thì cứ vô tư.

Mình vừa vào www.vccsoft.com của Bộ gõ để xem có đăng ký Bản Quyền với Cục Sở Hữu Trí Tuệ không thì may mà không có nhưng có chụp lại cái Vote để mọi người coi:

Thôi để mình làm lại bản cho 3G và bỏ nhúng bộ gõ vậy! Không lại tranh cãi mất đoàn kết!
Mời các Bạn down bản mới nhất cho 2G về - Mình vừa cập nhật lúc 4h48 phút ĐÊM NAY KHÔNG NGỦ!
Đúng như vây, cái ai cũng cần là gọn nhe và đẹp, ai cũng có nhu cầu riêng nên cần gì cài nấy.

ThanhAn

lại phải cảm ơn bác SƠN nữa rồi...vậy là phiên bản này không không có bộ gõ tiếng việt phải ko anh? e nghỉ cũng không cần thiết nhỉ...vì anh em củng có xxx bản này hết rồi....
à mà phiên bản a mới up lên là fix lổi gì ???vì e đã cài phiên bản trước ok hết roi...a nói rõ dùm e với không thoi e lại restore lai đấy...
chân thành cảm ơn
Thử mới biết bạn à=D>=D>=D>=D>=D>
mà mấy bạn cho mình hỏi là soft nào đọc PRC(ebook) trên iphon vậy?

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Trước hết, cảm ơn sự đóng góp của bạn cho cộng đồng iPhone ở VN, tuy nhiên còn một vài việc cần làm rõ.

Mình không có ý định Post bản thuốc men gì đâu mà chẳng qua hôm xẩy ra chuyện có bản thuốc của 1 đồng chí đã xin từ bộ nguồn của Nga về thì mình cũng đã điện cho A Phong rồi. Bản này chẳng qua là lấy từ bộ nguồn đó thôi và mọi người dùng tạm chứ không thể ngon bằng bản của HHVN được. Xin nói là chỉ là Tạm thôi nhé! Còn bức ảnh trên là bạn đang mở một bên là Bản Thuốc và một bên là máy bạn và để minh chứng đúng không?
Tóm lại là Bản Bộ Gõ Tạm Thời này mình nhúng vào chỉ để giải pháp tình thế thôi chứ không có ý nào khác như bạn nói đâu. Nó có chung một nguồn gốc đó! Đồng thời Bạn dùng NotePad hoặc TextEdit (Trên Mac) mở file chủ ra và tìm cụm tên "Yosuke Takizawa" - Bạn sẽ hiểu cho mình! Mình nhúng vào chỉ với mục đích mọi người tiện dùng thôi!

Về việc copy cái này mình đã hỏi lại bên HHVN, họ xác nhận là trong FW này có bản cr của bộ gõ HHVN. Không ai lại đi dở hơi làm một việc "cố tình" chụp cái hình đểu lên làm gì, trừ khi họ rất ghét bạn.

OK!
Mình hiểu rồi!

Phần mềm không nhất thiết phải Đăng ký bản quyền mới được bảo hộ. Riêng ở PDAVIET, tất cả các phần mềm do tác giả Việt làm ra, đã thông báo trên PDAVIET thì mọi thành viên đều không có quyền vi phạm dưới mọi hình thức. Nếu là lỗi bảo mật, chúng tôi khuyến khích các bạn thông báo lỗi cho tác giả để cùng phát triển.

echvang

Anh Sơn cho em hỏi với

OK!
Mình hiểu rồi!

Anh Sơn ơi, bản này đã xử lý phần lịch sử cuộc gọi lên 1000 chưa vậy?

Yeutelephone

Bản 2.2 này có gì hơn 2.1 vậy các bạn?Mình muốn up thử lên 2.2 nhưng không biết có gì hay hơn không?Xin chỉ giúp mình,Rất cám ơn mọi người.

Status
Không mở trả lời sau này.