• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

phamxuanphucuong

tình hình là thế này con G900 của em bị trục trặc em mang ra trung tâm bảo hành thì chị nhân viên bảo là máy bị hư màn hình phải để máy lại 2 3 ngày rùi cho em mượn 1 cái máy cùi bắp về sài.mấy ngày sau chị đó gọi em ra lấy máy và bảo là máy thay 1 màn hình LCD nhưng đang còn trong thời gian bảo hành nên không tính phí ( sướng quá) nhưng khi em mở máy lên thi coi dữ liệu trong máy mất hết e liền hỏi thì chị bảo là các anh KTV chạy chương trình lại lun cho máy nó trơn tru em cũng uh vì không có gì quan trọng.Nhưng mấy hôm nay em về nghịc em vô phần lock của máy e tính đổi pass cho máy để khóa bàn phìm bằng pass em nhập mã mặc định là 4 số 0 thì máy báo là incorrect giờ em không bít làm sao hết có pro nào bít lấy lại pass không chỉ em với thanks nhìu

machchua

G900 của mình hay bị vỡ 1 góc chút xíu của cái nắp lưng ở gần cạnh bên. Đã đi thay 2 lần rồi.
Lần đầu tiên thay ở An Ba, giá 99K ngày 5/8/2010.
Lần thứ hai gọi điện hỏi An Ba trước, họ báo giá 120k. Gọi qua Toàn Châu, họ báo 80k, chạy tới Toàn Châu thay thì họ lại báo là 150k, mình mới nói là tui gọi qua điện thoại báo giá có 80k thôi, thế là họ đồng ý thay cho mình giá 80k! Lúc đó là ngày 25/2/2011.
Ngoài ra có lần cái miếng nhựa đen dán trên 4 phím chức năng (phím note, back, mesage và C) bị tróc ra, ra An Ba thay thì họ bảo không có bán riêng lẻ, phải thay nguyên mặt trước gồm cả màn cảm ứng. Kỳ đó thay giá 470k ngày 5/8/2010.
Game cài thì 20k/ trò.

chamnetchamnam

XIn hỏi các bác có biết chỗ nào sửa máy SE G900 uy tín ở TPHCM không cho em xin cái địa chỉ. Máy em bị khởi động liên tục khi khởi động lên màn hình bị tối sầm sại. Đã Update FW nhưng vẫn như cũ. Có ai biết nó bệnh gì không ạ