• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G900 và C902

linhngo

Mình đang phân vân 2 em này ... các bro giúp mình lựa chọn tìm ra ưu và khuyết 2 em này với ... trong 2 em này em nào có quả tự động xoay màn hình khi mình xoay ngang máy ko nhỉ?

linhngo

hic đang dùng em P990i có hệ điều hành nên chuyển sang con G900 thì cũng ko bị hụt hẫng ... tiếc mỗi cái disgn mặt sau của con G900 kém quá ... chụp ảnh chắc kém hơn C902 rồi ... hic khó lựa chọn quá ...

Vitcon321

hic đang dùng em P990i có hệ điều hành nên chuyển sang con G900 thì cũng ko bị hụt hẫng ... tiếc mỗi cái disgn mặt sau của con G900 kém quá ... chụp ảnh chắc kém hơn C902 rồi ... hic khó lựa chọn quá ...

Ừm Nếu dang xài P9 Có HDH Mà wa C902 ko có thì chán lắm.nhung bù lại Chụp hình nó ngon hơn P9 là chắc roài :D .Tùy bác nếu thix vọc máy thì G900 còn thix chụp hình thì C902.Nhưng mà theo tui thấy Thì pro nên mua P1i or W960i.Chứ mấy dòng gần đây nhìn chán quá di mất .ah`Tình hình P5i Sắp ra đó.

linhngo

công nhận là dígn của con g900 trông xấu quá ... híc nhất là mặt sau camera làm chán òm trông cứ như là vga đấy ... còn c902 cũng dc ... p5 ko bít bao h mới ra ...

hellboy424

công nhận là dígn của con g900 trông xấu quá ... híc nhất là mặt sau camera làm chán òm trông cứ như là vga đấy ... còn c902 cũng dc ... p5 ko bít bao h mới ra ...

Cái tình hình rất là tình là sẽ ko có p5i,cũng như UIQ4.0( theo gian hồ độn đại thì sony sẽ ko support UIQ nữa vì ko có khả năng cạnh tranh, nguồn: http://www.gsmarena.com/uiq_is_going_nowhere_sony_ericsson_are_done_with_it-news-640.php)

Mình khuyên bạn nên mua p1i đi, vì mấy con ra sau này phần cứng vẫn vậy thôi nhưng desigh khác nhau, P1i được bán phím qwerty, nhung cái camera hơi cùi. G900 thì mất bàn phím desigh thấy chán quá, nhưng camera thì ok đó.

hellboy424

mình thấy phần lớn những khách hàng của mình sử dụng DT có HDH rồi sẽ ko chuyền qua xài lại những DT ko có hệ điều hành, chỉ đổi Dt có HDH mới hơn thôi.

linhngo

công nhân bro này nói đúng ... ai chưa sài hệ điều hành chưa tưng mod, cài đặt nhìu thứ thì chưa thể nào thích đc DT có hệ điều hành cả ... nó cũng giống như 1 chiếc máy vi tính của mình thôi ...

linhngo

theo thông tin mới nhất qua cách xem các video clip trên youtube về g900 thì nó có chế độ tự xoay màn hình trong phần media bằng cách vỗ nhẹ phần thân bên phải của máy thì phải ... link video này http://www.youtube.com/watch?v=2aswSBjAvYA ai dùng rồi thử rồi cho ý kiếm với đang định mua ...

vnpt1706

Tin buồn cho anh em xài UIQ của sony nè!

Sony Ericsson khai tử HĐH Symbian UIQ

Symbian UIQ, hệ điều hành thông minh của Symbian Foundation đang có nguy cơ bị khai tử bởi nhiều lý do liên quan đến hoạt động kinh doanh và sự phát triển của thị phần HĐH này. Có thể trong thời gian tới Sony Ericsson sẽ không giới thiệu thêm sản phẩm nào dựa trên HĐH này.

Là nhà sản xuất có nhiều sản phẩm trên nền tảng UIQ, đại diện của Sony Ericsson - Patrick Olsen - tuyên bố tại hội chợ điện thoại thông minh Symbian tại Luân Đôn sẽ không chọn HĐH này làm nền tảng cho thiết bị di động trong tương lai của hãng. Olsen không đưa ra lộ trình phát triển sản phẩm cho dòng UIQ của Sony Ericsson, dường như HĐH này đang đi vào quên lãng.

Sony Ericsson đã từng có một thời kì phát triển cùng những chiếc UIQ, kể từ khi chiếc P800, P900 trở nên nổi tiếng, song với nhiều lý do, HĐH không có thêm bước phát triển nào đáng kể. Liên minh hai nhà sản xuất Nhật Bản - Thụy Điển vừa gia nhập thị trường điện thoại thông minh với sản phẩm XPERIA X1, một siêu phẩm sử dụng HĐH Windows Mobile 6.1 Professional chứ không phải UIQ. Ngay cả những sản phẩm gần đây của Sony Ericsson như G700, G900 vẫn không tạo thêm được ấn tượng nơi người dùng.

Có thể trong tương lai Sony Ericsson sẽ chuyển hướng qua việc sản xuất điện thoại thông minh sử dụng HĐH của Microsoft. Ngoài ra hãng cũng đang nghiên cứu việc phát triển các thiết bị di động trên nền tảng Android. Motorola, công ty đã mua 50% cổ phần của Sony Ericsson không có bình luận gì về vấn đề này.

Nguồn: AllAboutSymbian​

vì thế bạn hãy chọn C902​

linhngo

cũng như XP mà thôi ... microsoft nói rằng đã dứt tình với đứa con tinh thần xp để chuyển sang Vista ... vậy mà những thần tin học vẫn chỉ tin dùng XP mà thôi ...

vnpt1706

cũng như XP mà thôi ... microsoft nói rằng đã dứt tình với đứa con tinh thần xp để chuyển sang Vista ... vậy mà những thần tin học vẫn chỉ tin dùng XP mà thôi ...

lần này thì fan của UIQ lại thất vọng rồi

hellboy424

Khai tử là từ Sony thôi, Tức là sẽ ko có những UIQ3.3 hay UIQ4.0 do sony sản suất, chứ số lượng phần mềm của sony hỗ trợ UIQ rất ít. Theo mình vẫn nên chọn G900. Bạn thích đơn giản thì sử dụng C902.
Nhưng giờ là thơi kì hiện đại rùi,nhu cầu PDA cho mỗi người là ko thể phủ nhận.