• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G900 vs P1i!!!

bad_guy

Mới cặp với em P1i được 1 tuần nhưng sao ngỡ như quen nhau từ kíp trc', hic hic, ước gì màn hình to ra 1 tẹo lướt web cho đã, còn chụp ảnh, nghe nhạc, FM, design, tốc độ... đều ngon cả...
G900 thì tớ chưa rùng nên hem bik nữa...
@ eternal_vnn: thế mà cứ bảo mình sai, hức hức .. :(

shadow141206

Vote típ cho P1i !!! mặc dù G900 có cái trình xem ảnh tuyệt quá !!! Nhưng nay đã có pm slide quá tuyệt rồi !!! :D

thaiminh40

p1i cầm thấy chắc tay hơn :D vote cho p1i. Không thích cái mediacentre của g900 chỉ thích wlkman 3.0 riêng lẻ thôi :))

vanhitman

Đính chính lại chỗ này chút nha P990i đúng là ram 64M nhưng khi khởi động máy nó load các ứng dụng lên thì chỉ còn tầm ~16M trống. P1i thì 128M và khi chạy thì còn 50~60M trống

sao m600i của em cấu hình y chang p990i cộng với mod miết đủ trò mà khởi động tới 19,5 mb là sao :-??:-??

Son_Nguyen

sao m600i của em cấu hình y chang p990i cộng với mod miết đủ trò mà khởi động tới 19,5 mb là sao :-??:-??
Mỗi máy có 1 đặc điểm khác nhau mà bạn, w950i của mình cũng mod và cài rất nhiều pm, lúc khởi động xong cũng tầm 21mb ram.. P990i thì ram của nó hơi yếu 1 chút, nếu ko thì nhiều bạn trên 4rum đã ko phải kêu vì vấn đề này..

kingofsea

cho mình hỏi màn hình của g900 là cảm ứng cứng luôn hay mềm như p1 và p990i ko vậy.mình thấy mấy đọan review trên mạng thì nhìn giống cảm ứng cứng và chạm như iphone vậy tuy không phải là đa chạm.và với ram 128m thì có bị tình trạng thiếu ram và khởi động lại như p990 ko vậy.tại mình thấy g900 xài hiệu ứng nhiều quá.còn về phần cứng thì các bạn có thể tham khảo ở trang này http://www.phonegg.com/compare/20/Sony-Ericsson-P1-vs-Sony-Ericsson-G900.html

minhtattoo

cho mình hỏi màn hình của g900 là cảm ứng cứng luôn hay mềm như p1 và p990i ko vậy.mình thấy mấy đọan review trên mạng thì nhìn giống cảm ứng cứng và chạm như iphone vậy tuy không phải là đa chạm.và với ram 128m thì có bị tình trạng thiếu ram và khởi động lại như p990 ko vậy.tại mình thấy g900 xài hiệu ứng nhiều quá.còn về phần cứng thì các bạn có thể tham khảo ở trang này http://www.phonegg.com/compare/20/Sony-Ericsson-P1-vs-Sony-Ericsson-G900.html

màn hình thì mình nghĩ cũng như p1 thôi. còn về ram thì vivu. kô thiếu như p9 đâu.

thanhtamlx

Còn cái ­­­w960i thì sao? MEM nào đang xài cho 1 vài ý kiến tham khảo nhé! Mình đang phân vân giữa con ­­­­­­­­­w960i và P1i không biết chọn thằng nào là ưu nhất?

kingofsea

w960i thua p1 về vỏ và bàm phím nhưng hơn về bộ nhớ w960 thì mặt cảm ứng thì bằng phẳng dể thao tác nhưng nghe dồn là cảm ứng dễ hư vì thường để trong túi chung với 1 số đồ vật nên mặt cảm ứng thường hư hơn p1

levuphong

mình đang xài p1i ne
nhưng theo mình bây h thì mua w960 thì tốt hơn(nghe nhạc tuyệt vời bộ nhớ khủng 8g.tai nghe xịn)các tính con lại thì giống với p1i.
p1i thì hơn dc cái bàn phím
quan trong là giá của w960 thì chỉ 4t9 còn p1 thì 5t3:D

shadow141206

mình đang xài p1i ne
nhưng theo mình bây h thì mua w960 thì tốt hơn(nghe nhạc tuyệt vời bộ nhớ khủng 8g.tai nghe xịn)các tính con lại thì giống với p1i.
p1i thì hơn dc cái bàn phím
quan trong là giá của w960 thì chỉ 4t9 còn p1 thì 5t3:D

Wow, W960i giảm kinh khiếp vậy chèn :O. Theo Uyenmobile.com, W960i giá 5.030.000, trong khi giá thị trường là 11.399.000, còn P1i thì 5.500.000 VNĐ, trong khi giá thị trường là 7.899.000 VNĐ :-??. Hết hồn thiệt !!!

bad_guy

Tớ thì tớ thích P1i từ cái Design nhìn có vẻ business và manly, trong khi W960 màu đen cũng rất đẹp nhưng nhắn tin + chat chậm, thêm cái viền trắng nhìn hơi teen ... :D, yếu tố dung lượng ko quan trọng lắm vì cả 2 hỗ trợ thẻ nhớ, hơn nữa nhiều người thích cài phần mềm vào thẻ để format cho đỡ xót :D...
Hehe, mình cũng vừa mua P1i ở Uyên mobile cách đây 1 tháng có 5tr1 thôi, bây giờ lại lên 5tr5 òi, ai mua ko tớ bán lại này ... :))

Son_Nguyen

Tớ thì tớ thích P1i từ cái Design nhìn có vẻ business và manly, trong khi W960 màu đen cũng rất đẹp nhưng nhắn tin + chat chậm, thêm cái viền trắng nhìn hơi teen ... :D, yếu tố dung lượng ko quan trọng lắm vì cả 2 hỗ trợ thẻ nhớ, hơn nữa nhiều người thích cài phần mềm vào thẻ để format cho đỡ xót :D...
Hehe, mình cũng vừa mua P1i ở Uyên mobile cách đây 1 tháng có 5tr1 thôi, bây giờ lại lên 5tr5 òi, ai mua ko tớ bán lại này ... :))
W960i thì công nhận là bộ nhớ khủng rồi nhưng ko hỗ trợ thẻ nhớ đâu bạn nhé, chỉ có P1i là xài thẻ M2 thôi.. Mà bạn mua P1i là hàng chính hãng hay xách tay vậy?

bad_guy

hehe, tớ mua hàng xách tay của Uyenmobile thôi, còn vụ thẻ nhớ của W960 thì tớ ko biết nên ... :p, vậy thì xem ra W960 lại có thêm nhược điểm nữa rùi..., như tớ mới tập nghịch phần mềm mà đã master reset 2 lần, format 1 lần...:D, thêm nữa nếu có thẻ, bạn có thể linh hoạt hơn khi lựa chọn cài đặt hoặc lưu dữ liệu ... :D
chúc vui.

Son_Nguyen

hehe, tớ mua hàng xách tay của Uyenmobile thôi, còn vụ thẻ nhớ của W960 thì tớ ko biết nên ... :p, vậy thì xem ra W960 lại có thêm nhược điểm nữa rùi..., như tớ mới tập nghịch phần mềm mà đã master reset 2 lần, format 1 lần...:D, thêm nữa nếu có thẻ, bạn có thể linh hoạt hơn khi lựa chọn cài đặt hoặc lưu dữ liệu ... :D
chúc vui.

P1i hàng xách tay bây giờ giảm giá rùi, hôm nọ xem trên mạng còn tầm 4t6-4t8 thôi.. Mình cũng thích P1i nhưng ko đủ xiền, bây giờ chỉ đủ kiếm thêm được em p990i thôi!!:))

zalman

P1i hàng xách tay bây giờ giảm giá rùi, hôm nọ xem trên mạng còn tầm 4t6-4t8 thôi.. Mình cũng thích P1i nhưng ko đủ xiền, bây giờ chỉ đủ kiếm thêm được em p990i thôi!!:))

Mua ở đâu mà 4t6 rẽ vậy.Mình thấy đang lên trước 5T giờ lên 5t3.Con P1i TGDD,VTA hình như không có hàng,W960 cũng vậy.