• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gabika XXIV IconPack - Đẹp từng chi tiết cho đủ các dòng UIQ (17/3/09)

Caohieu88

Gabika XXIV IconPack by VIP Gabika318

Bộ Icon tuyệt đẹp bản tiếng ANH cho đầy đủ các dòng thuộc UIQ từ P990i, P1i, W950i, M600, G900. Các bạn download về và chép theo đúng đường dẫn bên trong và restart lại máy từ 1 đến 2 lần để có thể thay đổi giống trong hình. Có thể nói đây là 1 trong số hiếm các bộ MOD icon trọn vẹn từ trước tới nay bao gồm Icon và Theme. Cảm ơn VIP gabika318 đã chia sẻ!

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Bạn ơi có dùng được cho W960 không vậy

Không biết bạn đã từng MOD icon cho W960i chưa hay đây là lần đầu. Nếu bạn đã mod rồi thì chỉ việc chép các file .MBM của bộ cho P1 - W950 theo đường dẫn vào W960i của bạn là Ok. Còn nếu chưa mod lần nào thì bạn dùng thử xem nhé vì trong giới thiệu của bác gabika thì ko có cho W960i!

zizzi

Mình đã test trên G900. Kết quả như quảng cáo nhưng những Icon mặc định của SE vẫn ko thay đổi. Mình có làm gì sai chăng? :(

Caohieu88

Mình đã test trên G900. Kết quả như quảng cáo nhưng những Icon mặc định của SE vẫn ko thay đổi. Mình có làm gì sai chăng? :(

Bạn đã Restart từ 1 đến 2 lần chưa ? ;)

zizzi

Bạn đã Restart từ 1 đến 2 lần chưa ? ;)

Mình đã restart tận 5 lần rồi đấy. Các Icon bên trogn thì thay đổi hết. Chỉ mỗi Icon default lúc khởi động là còn nguyên.

Lúc chép thư mục Tele máy mình ko có, nên mình tạo mới Folder Tele và chép 2 file vào.
Không biết có phải sai ở chỗ này ko nữa? :-s

Caohieu88

Mình đã restart tận 5 lần rồi đấy. Các Icon bên trogn thì thay đổi hết. Chỉ mỗi Icon default lúc khởi động là còn nguyên.

Lúc chép thư mục Tele máy mình ko có, nên mình tạo mới Folder Tele và chép 2 file vào.
Không biết có phải sai ở chỗ này ko nữa? :-s

Mình cũng chưa hình dung ra icon default của G900 lúc khởi động là thế nào, nhưng nếu bạn đã thay đổi được hết các icon bên trong là Okie rùi. Bạn thử chụp ảnh màn hình rồi up ảnh lên thử xem nhé! ;)

Caohieu88

@zizzi: Phần mềm chụp ảnh màn hình của bạn đây! Lần sau bạn cài PM mà báo A required capability is not signed for thì bạn cần phải hack phone trước nhé, chi tiết bạn tìm bài Cách hack phone nhanh nhé!

eric86

sao mình cài vào thì nó báo C:\Resouce\Apps\QMapp.mbm Unexpected end of file , và không đọc được tin nhắn nào cả, mình chép file QMapp.mbm khác vào thì hết nhưng cái icon SMS thì cũng khác đi, làm cách nào để có lại cái icon như trên vậy , mình dùng P990i, rồi LunarCalendar cũng lỗi, cài lại không được, remove cũng không được, Dict E_V cũng lỗi?? ai biết thì giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

zizzi

@caohieu88: thankfully

Icon default theo ý mình là thế này đây:

Chỉ những Icon này ko đổi, còn lại tất cả đều thay đổi y như topic giới thiệu.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

sao mình cài vào thì nó báo C:\Resouce\Apps\QMapp.mbm Unexpected end of file , và không đọc được tin nhắn nào cả, mình chép file QMapp.mbm khác vào thì hết nhưng cái icon SMS thì cũng khác đi, làm cách nào để có lại cái icon như trên vậy , mình dùng P990i, rồi LunarCalendar cũng lỗi, cài lại không được, remove cũng không được, Dict E_V cũng lỗi?? ai biết thì giúp mình với

Không biết là từ trước tới giờ bạn đã mod icon hay tin nhắn chưa nhưng mình chắc chắn là nó không ảnh hưởng tới lịch âm Lunar hay Dcit E-V vì mình cũng vẫn đang sử dụng mà. Mình đã copy toàn bộ các file rsc mà mình đang dùng trong máy đổi lại trong bộ cho bạn, trong đó có cả mod final tin nhắn của anh dongxanh luôn. Bạn copy và restart lại máy nhé!

@caohieu88: thankfully

Icon default theo ý mình là thế này đây:

Chỉ những Icon này ko đổi, còn lại tất cả đều thay đổi y như topic giới thiệu.

Mình dùng P9 nên cũng ko rõ về mod của G900 nên bạn thử copy các file đã mod của G900 dưới đây theo đường dẫn và Restart lại máy nhé!

eric86

Không biết là từ trước tới giờ bạn đã mod icon hay tin nhắn chưa nhưng mình chắc chắn là nó không ảnh hưởng tới lịch âm Lunar hay Dcit E-V vì mình cũng vẫn đang sử dụng mà. Mình đã copy toàn bộ các file rsc mà mình đang dùng trong máy đổi lại trong bộ cho bạn, trong đó có cả mod final tin nhắn của anh dongxanh luôn. Bạn copy và restart lại máy nhé!

Mình copy và restart mấy lần rồi nhưng vẫn không đc, trước đây mình có mod icon của at007-> vista của Davood(sis) sau đó uninstall đi rồi cài bộ này của gabika, máy mình trc đây có mod tin nhắn của dongxanh, biểu tượng của SMS vẫn như thế, còn DictEV

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Mình copy và restart mấy lần rồi nhưng vẫn không đc, trước đây mình có mod icon của at007-> vista của Davood(sis) sau đó uninstall đi rồi cài bộ này của gabika, máy mình trc đây có mod tin nhắn của dongxanh, biểu tượng của SMS vẫn như thế, còn DictEV

Nếu biểu tượng tin nhắn vẫn chưa đổi thì bạn copy file default_qmapp_icon.mbm vào D\Resource\Apps nhé, chỉ 1 file thôi và restart lại máy. Không biết lịch âm và từ điển của bạn thế nào rồi!

eric86

Nếu biểu tượng tin nhắn vẫn chưa đổi thì bạn copy file default_qmapp_icon.mbm vào D\Resource\Apps nhé, chỉ 1 file thôi và restart lại máy. Không biết lịch âm và từ điển của bạn thế nào rồi!
Mình đã copy file đó vào cả C và D :\Resouce\Apps nhưng vẫn không có kết quả, Dict va Lunar thì đã uninstall đc rồi, nhưng cài lại vẫn lỗi, có nên format lại máy không bạn

Caohieu88

Mình đã copy file đó vào cả C và D :\Resouce\Apps nhưng vẫn không có kết quả, Dict va Lunar thì đã uninstall đc rồi, nhưng cài lại vẫn lỗi, có nên format lại máy không bạn

Có thể máy bạn bị lỗi gì đó mình ko rõ, nếu bạn ko có nhiều thứ quan trọng cần giữ lại nhiều thì mình nghĩ nên format máy và thử lại bạn nhé! ;)

thanhphu053

Cho mình hỏi chỉ có icon mặc định của máy là thay đổi thui,còn icon pm mình cài vô la ko thay đổi phải không.Cái theme sao mình không thấy đổi gì hết vậy ta?

Caohieu88

cái này có hỗ trợ p990i tiếng việt hok anh

Nếu em chưa mod icon bao giờ thì em tìm các file .R10 đã sửa của anh Nghĩa Smiler ( trong bài New iphone - hot & hot... ) thay thế cho các file RSC của bài 1 em nhé. Còn nếu đã mod full icon rồi thì chỉ việc chép các file mbm vào C\Resource\Apps đè lên bộ cũ là OK

Cho mình hỏi chỉ có icon mặc định của máy là thay đổi thui,còn icon pm mình cài vô la ko thay đổi phải không.Cái theme sao mình không thấy đổi gì hết vậy ta?

Bộ này không có Icon cho phần mềm mà bạn, chỉ có icon cho các chương trình mặc định của máy thôi. Muốn đổi theme bạn phải download theme về và install thì mới thay đổi được nhé!

eric86

Caohieu88 cho mình hỏi cái? Hqua mình đã format lại máy và đã cài thành công bộ icon này, nhưng đèn màn hình để bao lâu cũng ko tắt, nó cứ sáng tầm 10% ,
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

Caohieu88 cho mình hỏi cái? Hqua mình đã format lại máy và đã cài thành công bộ icon này, nhưng đèn màn hình để bao lâu cũng ko tắt, nó cứ sáng tầm 10% ,
Posted via Mobile Device

Anh thử vào control panel>Device>Backlight. Ở tab Settings chỗ Handheld và Car holder anh để là Auto. Để vậy xem nó có tắt màn hình ko?