• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Galaxy Tab không gọi được điện thoại sau khi root và fix lag?

Tambov_Grushnoe

Xin mọi người giúp đỡ con máy của em là Samsung galaxy tab hàng Việt Nam, trước khi chưa root và fix lag thì vẫn gọi điện thoại bình thường, nhưng sau khi root và fix lag gọi điện thoại không được luôn, vừa ấn gọi nó đã báo kết thúc cuộc gọi, thử đi thử lại, bật máy tắt máy đều không gọi điện được. Em Cảm ơn.

PhamQuang

Manager
Xin mọi người giúp đỡ con máy của em là Samsung galaxy tab hàng Việt Nam, trước khi chưa root và fix lag thì vẫn gọi điện thoại bình thường, nhưng sau khi root và fix lag gọi điện thoại không được luôn, vừa ấn gọi nó đã báo kết thúc cuộc gọi, thử đi thử lại, bật máy tắt máy đều không gọi điện được. Em Cảm ơn.

Hiện tượng lạ kỳ với hàng Việt Nam !!!
Root đâu có ảnh hưởng gì tới module Radio đâu??? Bạn hãy thử Wipe lại máy rồi root lại lần nữa xem sao.

Tambov_Grushnoe

Cảm ơn bác

Bác Quang ơi em tại Sim bác ạ, cái Sim mạng Viettel đó sau khi root xong thì không gọi được điện thoại, trong khi các sim Viettel khác vẫn gọi được a. Em cảm ơn Bác, bác thật giỏi loại máy nào, hệ điều hành nào bác cũng giỏi hết. Hồi ở bên Nga em đã nghe tiếng bác lâu rồi mà chưa được gặp hihi.