• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GAME: CHIẾN TRANH CÁC SẮC TỘC(Warring Nations v1.3)

vanhuan

Topic xin giới thiệu game đặc sắc Warring Nations v1.3( cuộc chiến tranh giữa các bộ tộc!
-Warring Nations v1.3 Hỗ trợ màn hình QVGA/VGA
-Requirements(Yêu cầu): Windows Mobile 2003 or Pocket PC 2005; 5 Mb of storage space; 10 Mb of program RAM
-Giới thiệu: +Game chiến tranh giữa các sắc tộc khi cài đặt sẽ chiếm 5MB khi chạy chiếm khoảng 10MB of Ram
+ Game hỗ trợ portraitLandcape mod
+ Game có thể chơi hai người trên một máy, trong tương lai Game có thể chơi hai hay nhiều người qua IR/Bluetooth/WiFi!!!
Người chơi phải đi thu thập nguôn sống như: Đá, củi, gỗ xây nhà, cá , thịt rừng, và vàng để sống và xây lâu đài!
Người chơi có thể bán những đồ mà mình không cần! Và ngược lại chúng ta có thể tìm mua những thứ mà ta cần bằng cách đến chợ(Market)
Chúng ta có thể xây dựng pháo đài và nhiều thứ để sẵn sàng chống lại các bộ tộc khác đến chiến đấu!
Game chiến tranh ở thời kỳ TRung Cổ: Có hai bản đồ chính là: Medieval Europe with 34 lands, and Fantasy Lands with 55 lands chúng ta phải Download Free ở trang http://www.warringnations.com/ về cài đặt thêm! Ở phiên bản này chỉ hỗ trợ một bản đồ đó là: Medieval World
Game có Options để chúng ta lựa chọn!
Chú Ý: File đính kèm có hai File .Cab và Một file .txt Ai chơi game này có vấn đề gì thì Report lại nhé! Thanks!

Phiên bản 1.2: http://www.mediafire.com/?d4zy2amzdwm
Phiên bản 1.3: file đính kèm
Cài 1.2 trước, rồi cài 1.3

Last edited by a moderator:
Rất tiếc game này không hỗ trợ WM6 :(

Phiên bản 1.3 phải cài đặt phiên bản 1.2 trước thì mới được nhé các bạn.
Phiên bản 1.2, đã update link bài 1 của Vanhuan, các bạn test nhé, vừa test trên WM6.1 chơi mượt lắm, hình như chỉ hỗ trợ chip ARM thôi, yêu cầu bộ nhớ trống 10mb.
Link download version 1.2:
http://www.mediafire.com/?d4zy2amzdwm

lehuunghi0902

Bác ơi, cho mình hỏi cái game này có cần XXXX không vậy. Sao chơi máy nó nói không được sử dụng những quân bài có level 7 trở lên là sao vậy ta?

Đã chơi thắng cả 5 quân cùng lúc, các bạn chú ý một điểm, nên mua archer nhiều có lợi thế hơn các quân kia. Lúc dạo đầu nên ưu tiên bán tất cả mua vàng để mua lính nhé, có phần auto trong market, mở rộng đất đai trước tiền thuế tăng cao lúc đó mới tính chuyện xây castle
Thêm nữa, mỗi khi chiếm được vùng mới nên để lại vài quân giữ để quân poor (tức quân trung lập trong game) khỏi tấn công. Thiếu lương thực, lính sẽ chết dần dần, ta sẽ thu được các bộ giáp, và cứ thế mua thêm giáp sẽ mua thêm quân.....
Game chơi hay ở tính chiến lược, mức độ đủ khó để kích thích người chơi, tuy nhiên phần đồ họa cho lính chưa được mặn mà cho lắm, âm thanh coi như tạm ổn....

thienly12333

lạ ghê,mình cài vào atom đã up bản 6.1.khi vào game chỉ thấy biểu tượng ban đầu của game ghi là v1.2 rồi bị đá ra ko chơi đc luôn.mình làm theo hướng dẫn cài 1.2 rồi mới cài 1.3 vào thẻ nhớ mà sao ko đc.xin giúp đỡ mình với!!!

lạ ghê,mình cài vào atom đã up bản 6.1.khi vào game chỉ thấy biểu tượng ban đầu của game ghi là v1.2 rồi bị đá ra ko chơi đc luôn.mình làm theo hướng dẫn cài 1.2 rồi mới cài 1.3 vào thẻ nhớ mà sao ko đc.xin giúp đỡ mình với!!!

Bạn xem lại bộ nhớ trong còn 10mb là cái thứ nhất
Nếu không được nữa bạn up rom khác xem sao, có thể là kén rom, nên các bạn chọn rom nên chọn kĩ loại rom phù hợp với sở thích của mình chứ đừng chạy theo rom mới nhiều quá, atom mình không biết rom nào lành nhất

huynhba

mình cũng giống bạn, đang xài O2i.mình cũng cài theo thứ tự 1.2 rồi 1.3 vào thẻ,khi chạy game thì hiện 1.2, khoảng 2-3 giây sau là tự động out, trong khi Main memory:35.24MB và Internal Storage : 22.28MB

djtrungkien

mình cũng giống bạn, đang xài O2i.mình cũng cài theo thứ tự 1.2 rồi 1.3 vào thẻ,khi chạy game thì hiện 1.2, khoảng 2-3 giây sau là tự động out, trong khi Main memory:35.24MB và Internal Storage : 22.28MB

phiên bản 1.3 ko có gì khác 1.2 cả.Chỉ cài bản 1.2 là chạy được thôi bạn ạ!

piety

Game này hay quá. Có cả cảnh đánh nhau và âm thanh hay! Nhưng cho mình hỏi khi đánh nhau hết quân thì mua quân bằng cách nào vây? Mod HoàngLân? Thanks!

Game này hay quá. Có cả cảnh đánh nhau và âm thanh hay! Nhưng cho mình hỏi khi đánh nhau hết quân thì mua quân bằng cách nào vây? Mod HoàngLân? Thanks!

Bạn vô phần hướng dẫn chơi game này ngay dưới chữ kí mình nhé. Sẽ chiến thắng sớm thôi :))

M

ManyKaty

Guest
mình đang dùng O2 xda stom .... khi chơi màn hình bị căng rộng ra, ko nhìn được hết tất cả mà phải kéo. Làm thế nào để nó ở chế độ full screen đề mình có thể nhìn dc đầy đủ ? Chứ màn hình to quá, mình ko có coi dc hết.

mình đang dùng O2 xda stom .... khi chơi màn hình bị căng rộng ra, ko nhìn được hết tất cả mà phải kéo. Làm thế nào để nó ở chế độ full screen đề mình có thể nhìn dc đầy đủ ? Chứ màn hình to quá, mình ko có coi dc hết.

Game này hỗ trợ full màn hình VGA và QVGA, không hiểu máy bạn bị gì?
Có phải ý bạn nói là phần bản đồ mình phải rê bút đi không? Nếu thế thì chịu vì game cấu tạo như vậy sao đổi được.

dudian

Game này khó chơi quá! Bạn nào hướng dẫn cho mình chơi với! Mình cài vào mà chẳng biết chơi gì cả! Thank Bros!

Game này khó chơi quá! Bạn nào hướng dẫn cho mình chơi với! Mình cài vào mà chẳng biết chơi gì cả! Thank Bros!

Bạn kick vô phần chữ kí mình nhé, có hướng dẫn tỉ mỉ đó bạn, game này thuộc loại dễ chứ ko khó đâu, chúc vui!!!!

ojoj

có ai biết cách download những map khác ở đâu không? mình vào trang warringnations thì nó bắt phải có email đã đăng kí