• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game Cờ Tướng Việt Hóa SymPViet.

MinhThang

Manager
Giới thiệu

"Lưỡng Quốc giao tranh, Hoàng hà phân giới" Đều nói rõ cờ Tướng là môn đấu mang tính quân sự. Đặc điểm và chiến thuật chiến lược của cờ Tướng, cũng rất giống với tình hình giao chiến của chiến tranh thời xưa, do đó có cách nói "Dụng cờ như dụng binh".
Trong binh pháp cổ đại có nói:"Chiến tranh không ngại xảo trá". Mưu lược xảo trá chế địch, không chỉ vận dụng thích hợp ở lĩnh vực đấu tranh quân sự, mà còn ứng dụng thích hợp trong môn cờ Tướng, vì 2 lãnh vực xét ra đều giống nhau. Do đó, thao lược binh pháp và mưu trí chiến lược của các quân sự gia đều được khai thác và ứng dụng vào trong cờ Tướng...
Mong rằng đây là 1 Game bổ ích đối với những kỳ hữu vốn say mê môn cờ Tướng.

Thể loại Game:
Sis Game.

Dung lượng:
531 kb

Cài đặt:
DOWN về cài vào máy hay thẻ nhớ.

Hỗ trợ màn hình:
240x320

Cách chơi:
Đi ngang phím số 4,6,1,3,7,9
Tới lui phím 2,8
Phím 5 chọn vị trí điểm đến.
Phím # chọn kiểu bàn cờ
Phím * chọn kiểu quân cờ
Phím 0 đổi nền.

Pass: SymPViet

nouvu2372

:D Chuẩn bị có nhiều trò hay bị việt hoá rùi đây :))

Haha cái nào đơn giản thì dễ nhưng cái nào rắc rối em nghĩ sẽ rất là khó nhé,hay có VH đc cũng rất là khổ sở >:)
P/S: Bốc anh Thắng vô Bang luôn đi anh!

MinhThang

Manager
:D Chuẩn bị có nhiều trò hay bị việt hoá rùi đây :))

Đang làm tiếp em cờ Tướng của Congvoi, hay hơn bản này, nhưng sao đã cài đủ 2 file mà vẫn chưa full, đang kiểm tra đây. Đúng như An nói mình đã thử rất nhiều Game hay nhưng lại gặp nhiều bất trắc nếu như dịch có dấu.:-?

CongVoi

Super V.I.P
Đang làm tiếp em cờ Tướng của Congvoi, hay hơn bản này, nhưng sao đã cài đủ 2 file mà vẫn chưa full, đang kiểm tra đây. Đúng như An nói mình đã thử rất nhiều Game hay nhưng lại gặp nhiều bất trắc nếu như dịch có dấu.:-?

Thế còn các game khác nữa anh có việt hoá luôn đc ko?? Anh VH mấy cái này là ở chỗ rsc hay chỗ nào vậy anh??

MinhThang

Manager
Thế còn các game khác nữa anh có việt hoá luôn đc ko?? Anh VH mấy cái này là ở chỗ rsc hay chỗ nào vậy anh??

Mỗi Game mỗi chỗ khác nhau còn đang nghiên cứu khi nào OK sẽ báo cho em, Game Java em làm đi, đã từng làm Java rồi mà. Hy vọng là sẽ VH luôn cả Game.:D

CongVoi

Super V.I.P
Mỗi Game mỗi chỗ khác nhau còn đang nghiên cứu khi nào OK sẽ báo cho em, Game Java em làm đi, đã từng làm Java rồi mà. Hy vọng là sẽ VH luôn cả Game.:D

Để em xem :D.Những vẫn chưa thạo đóng gói :(

cupidbaby

Giới thiệu

"Lưỡng Quốc giao tranh, Hoàng hà phân giới" Đều nói rõ cờ Tướng là môn đấu mang tính quân sự. Đặc điểm và chiến thuật chiến lược của cờ Tướng, cũng rất giống với tình hình giao chiến của chiến tranh thời xưa, do đó có cách nói "Dụng cờ như dụng binh".
Trong binh pháp cổ đại có nói:"Chiến tranh không ngại xảo trá". Mưu lược xảo trá chế địch, không chỉ vận dụng thích hợp ở lĩnh vực đấu tranh quân sự, mà còn ứng dụng thích hợp trong môn cờ Tướng, vì 2 lãnh vực xét ra đều giống nhau. Do đó, thao lược binh pháp và mưu trí chiến lược của các quân sự gia đều được khai thác và ứng dụng vào trong cờ Tướng...
Mong rằng đây là 1 Game bổ ích đối với những kỳ hữu vốn say mê môn cờ Tướng.

Thể loại Game:
Sis Game.

Dung lượng:
531 kb

Cài đặt:
DOWN về cài vào máy hay thẻ nhớ.

Hỗ trợ màn hình:
240x320

Cách chơi:
Đi ngang phím số 4,6,1,3,7,9
Tới lui phím 2,8
Phím 5 chọn vị trí điểm đến.
Phím # chọn kiểu bàn cờ
Phím * chọn kiểu quân cờ
Phím 0 đổi nền.

Pass: SymPViet

Cái này full chưa anh thắng!:-/

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tại lần trước anh thắng post 1 game vh cũng chưa full nên em mới hỏi.:D

Lần này sếp giới thiệu mạnh dạn vậy chắc là FULL rồi. Anh k khoái cờ tướng lắm nên chưa test. Em test là biết liền chứ gì.:D

cfbarca

Active Member
@Có bản cho MH 320*240 ko bác? (nếu chưa có VH thì cho xin link bản English cũng đc) Tks