• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game cực hay Sid Meiers CivilizationIV Defender giống warcraft dota

raanfr

Sid Meiers CivilizationIV Defender of Gate

Có 4 quốc gia cho bạn chọn lựa là Mỹ Nga Anh Trung Quốc, còn cách chơi thì giống như Dota nên ko cần phải nói nữa

Download

kakalik

truớc hết là cám ơn bạn đã share......
bạn đánh warcraft bao giờ chưa mà nói đây là thể lọai DOTA =.='.......
đừng có thấy cái nào giống warcraft đều nói nó là DOTA nhé......
đây chỉ là thể lọai xây trụ bảo vệ nhà thui......=.='
DOTA là thuộc 1 thể lọai khác....

raanfr

truớc hết là cám ơn bạn đã share......
bạn đánh warcraft bao giờ chưa mà nói đây là thể lọai DOTA =.='.......
đừng có thấy cái nào giống warcraft đều nói nó là DOTA nhé......
đây chỉ là thể lọai xây trụ bảo vệ nhà thui......=.='
DOTA là thuộc 1 thể lọai khác....

Hic, tình hình là tại bữa đó gấp quá thấy nó có chữ Dota trong tên game nên nói bừa, chứ WC ko chơi nhưng cũng thấy thằng em với mấy đứa bạn chơi, đúng là khác thật:p

snsd2008

Game này chơi nếu nâng cấp đúng các skill thì rất dễ dàng để win hết. Mình cứ nâng theo 1 đường rồi thắng :D

LeMyChinh

Game này chơi nếu nâng cấp đúng các skill thì rất dễ dàng để win hết. Mình cứ nâng theo 1 đường rồi thắng :D

chủ top hoặc bạn hướng dẫn chút xíu cách óanh đi(VD như nâng cấp,làm thế nào để có nhìu xiền xây dựng...v...v) :(( mình chỉ chơi được tới 43/50 là thua rùi ko làm sao chơi hết được :(( cay wa' 3,4 hum nay rùi

Inuyasha1987

chủ top hoặc bạn hướng dẫn chút xíu cách óanh đi(VD như nâng cấp,làm thế nào để có nhìu xiền xây dựng...v...v) :(( mình chỉ chơi được tới 43/50 là thua rùi ko làm sao chơi hết được :(( cay wa' 3,4 hum nay rùi

Ừm vẫn chưa nghĩ ra cách gì up hiệu quả, cứ đến đoạn bọn robot cấp cao là teo hết, đỡ ko xuể, dù là chỉ up 1 loại chòi hay sử dụng kết hợp cũng teo :(. Ai phá đảo rồi cho xin ít kinh nghiệm với. Ko biết chòi lửa có nhiều hiệu quả ko chứ thấy đắt kinh quá mà damage thì yếu. Còn cái chòi thứ 3 nó ghi air chắc chỉ bắn mạnh trên trời còn dưới đất thấy cũng bắn đc nhưng ko biết có trâu ko nữa. Mà cái gọi là chòi băng đấy sao chả thấy slow cho quân nó đi chậm lại mấy nhỉ, chỉ thấy máu nó thành màu xanh nước biển chứ chả thấy đi chậm lại mấy :(. Nói chung là chơi phá đảo hơi khó :( :(

babychip

Ừm vẫn chưa nghĩ ra cách gì up hiệu quả, cứ đến đoạn bọn robot cấp cao là teo hết, đỡ ko xuể, dù là chỉ up 1 loại chòi hay sử dụng kết hợp cũng teo :(. Ai phá đảo rồi cho xin ít kinh nghiệm với. Ko biết chòi lửa có nhiều hiệu quả ko chứ thấy đắt kinh quá mà damage thì yếu. Còn cái chòi thứ 3 nó ghi air chắc chỉ bắn mạnh trên trời còn dưới đất thấy cũng bắn đc nhưng ko biết có trâu ko nữa. Mà cái gọi là chòi băng đấy sao chả thấy slow cho quân nó đi chậm lại mấy nhỉ, chỉ thấy máu nó thành màu xanh nước biển chứ chả thấy đi chậm lại mấy :(. Nói chung là chơi phá đảo hơi khó :( :(
có gì khó đâu , mình phá đảo rồi . Các bạn cứ xây riêng chòi 2 , cái chòi ném đá bắn cả dưới đất lẫn trên không ấy . Bố trí vị trí đặt chòi sao cho một chòi bắn được cả 2 con đường , chú ý aura tầm bắn của chòi mà đặt sao cho hợp lý . Xây dần dần cho kín hết bản đồ , nâng cấp hết lên cái chòi có tầm bắn xa nhất . Không cần xây loại chòi nào khác nữa cứ thế chơi . Game này mình cảm thấy các loại chòi ko có sự cân bằng gì cả , chòi air thì không chống nổi máy bay , xây air thì hết cả tiền mà up chòi bắn quân bộ

Posted via Mobile Device

Inuyasha1987

có gì khó đâu , mình phá đảo rồi . Các bạn cứ xây riêng chòi 2 , cái chòi ném đá bắn cả dưới đất lẫn trên không ấy . Bố trí vị trí đặt chòi sao cho một chòi bắn được cả 2 con đường , chú ý aura tầm bắn của chòi mà đặt sao cho hợp lý . Xây dần dần cho kín hết bản đồ , nâng cấp hết lên cái chòi có tầm bắn xa nhất . Không cần xây loại chòi nào khác nữa cứ thế chơi . Game này mình cảm thấy các loại chòi ko có sự cân bằng gì cả , chòi air thì không chống nổi máy bay , xây air thì hết cả tiền mà up chòi bắn quân bộ

Posted via Mobile Device

Up riêng chòi 2 mình chơi lâu rồi nhưng cứ đến lv 43 44 là chết với lũ robot

Posted via Mobile Device

snsd2008

Đây là cách up skill game này để chơi đến game over lun :D :
Key của trò này ko phải là xây tháp ở vị trí nào (ít quan trọng) mà là nằm ở chỗ bạn nâng skill theo đường gì.
Đường hiệu quả nhất đó là Economic (kinh tế), tức là mình nâng đến cái skill "bank" trong game đó, còn dư điểm thì tùy bạn mún nâng vào đâu thì nâng.
Khi nâng đến skill "bank" (hoặc cao hơn mình ko nhớ rõ lắm) thì tiền để upgrade 1 tháp sẽ rẽ hơn rất nhiều so với việc xây 1 tháp đó. Hơn nữa bạn cũng có thể dup tiền, bằng cách upgrade xong rồi bán tháp hehe (giàu sụ).
Nhớ là những điều đó chỉ có khi bạn upgrade skill "bank" thôi.:))
Khi đã phát hiện ra điều này thì mình cũng xóa game này lun :(( Mình chơi về nước khi nào cũng còn dư lại >30k tiền mà đã xây tháp kín hết cả bản đồ.

avadakedavra799

Posted via Mobile Devicesao em ko co choj bang va lua nhj? Chj co choj da voj ten thoj, anh kja choj 30k tjen o dau the.

avadakedavra799

her her phá đảo rồi, kòn game nào thể loại giống cái này cho 5800 ko, cho em xin phát, cái này co 50 lần tấn công chan quá, vài trăm lần mới hay

Inuyasha1987

Phá đảo dễ với America thôi vì nó đủ lượng cộng cho mình vừa up chòi vừa up tiền, nếu chơi các khu vực khác như russian hay china là ko up đc giống american đâu

avadakedavra799

Phá đảo dễ với America thôi vì nó đủ lượng cộng cho mình vừa up chòi vừa up tiền, nếu chơi các khu vực khác như russian hay china là ko up đc giống american đâu

màn nào tui cũng phá dc, có game nào tương tự cho tui xin.

LeMyChinh

ai đã nâng cấp được tới chòi cuối cùng của game này chưa.sao mình chơi kỉu jie` cũng ko nâng cấp được tới chòi cuối cùng.nếu theo đường đỏ thì ko đủ tiền nâng cấp theo bank thì ko đủ skill :(( ai chơi được rùi thì cho cái ảnh chứng minh +hướng dấn nhá.^^.trò này hay mỗi tội có 50 của skill thì ko kiểu jie` up lên được max toàn diện... hay chỉ là bản chơi thử nhi???