• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Game] Math Plus 5 - dễ mà không hề dễ

phanbanhut

Đây là 1 game thuộc dạng giải đố, tuy đơn giản nhưng đòi hỏi người chơi phải bình tĩnh và thao tác chính xác.
Cách chơi như sau:
* ban đầu sẽ ở cấp độ 1, có tổng số tối đa là 10 và thời gian mỗi câu là 1.5s
* khi đạt được 35 điểm ở mỗi câu trả lời đúng thì sẽ được lên cấp, đồng thời tổng số được nâng thêm 10 và thời gian sẽ được cộng thêm 0.15s
* nếu trả lời nhanh thì sẽ được 2 điểm thay vì 1 điểm cho mỗi câu trả lời.
* trò chơi được thiết kế chống cách tính nhanh bằng cách cộng hai số đơn vị ở các cấp độ cao (vi dụ ở cấp 6 thì có phép toán 25 + 17 thì chỉ cần cộng 5 với 7 = 12 rồi nhìn đáp án có số 2 cuối thì chọn). Vì vậy các bạn cố mà cộng 2 số cho hoàn chỉnh rồi mới nhìn đáp án nhé
Trò chơi thích hợp ở mọi lứa tuổi và đặc biệt ở lứa tuổi trẻ em, là một phương pháp tốt để rèn luyện cách tính toán nhanh và chính xác cho các bé.
Tuy thoạt nhìn qua thấy đơn giản nhưng khi chơi thì thú vị lắm, và cần phải thật bình tĩnh và thao tác chính xác mới mong đạt được cấp độ cao.
các bạn tải game tại [B][URL="https://play.google.com/store/apps/details?id=com.math.plus5.addp"][SIZE=5]đây[/SIZE][/URL][/B]

[B]lưu ý: nếu các bạn tìm tên game trên google play thì thêm dấu ngoặc "" vào nha, ví dụ: "Math Plus 5" để dễ tìm thấy.[/B]
Nhớ Rate ủng hộ game Việt nha các bạn :)