• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GameLoft The Oregon Trail v1.0.3

nhathuy

Game phiêu lưu, thám hiểm đến thung lũng Oregon. Trong cuộc hành trình bạn phải vượt qua nguy hiểm, khó khăn, gian khổ để đến một thung lũng ở Oregon. Game hỗ trợ WM5 trở lên, màn hình QVGA.​

djtrungkien

TheOregonTrail.CAB

Miền viễn Tây

Câu chuyện game xảy ra vào thế kỷ 19, thời điểm người Mỹ đổ xô tìm vàng ở miền viễn Tây khô cằn.

Bạn trong vai người đàn ông cùng với bà vợ và 3 cô con gái rong ruổi trên hành trình đầy khó khăn và nguy hiểm. Cùng với chiếc xe của mình, bạn phải đối mặt với nhiều khó khăn từ chuyện sinh hoạt cá nhân của các thành viên cho đến việc đối mặt với lũ cướp hung hẵn

Tốc độ di chuyển của xe phụ thuộc vào quyết định của bạn. Chọn cách di chuyển nhanh sẽ làm hao mòn sức lực và đồng nghĩa với lương thực ít dần, nhưng tốc độ nhanh cũng là lựa chọn phù hợp khi đối mặt với bọn cướp hay gặp thời tiết xấu. Sức khỏe của các thành viên cũng làm ảnh hưởng đến tiến độ di chuyển của xe. Bạn nên dừng chân để các thành viên nghỉ ngơi và hồi phục sức khỏe.

Việc thu thập vàng giúp bạn nâng cấp xe hay mua lương thực thêm khi đến các thị trấn. Nhiều mini game thú vị từ những chuyện nhỏ như sửa lại xe, câu cá, hái quả, vượt sông hay săn thú cũng làm lôi cuốn người chơi.

Các nhiệm vụ trong quá trình chơi gồm có bệnh tật, gặp cướp, cho người khác quá giang làm tăng mức độ thử thách cho game thủ. Ngoài ra, còn có thêm nhiều nhiệm vụ ở phụ bản cho người chơi khám phá. Game có đồ họa 2D nhẹ nhàng, nhưng hình ảnh được trau chuốt. Âm thanh mang đậm chất "cao bồi".

Game tương thích với điện thoại chạy Windows Mobile 2003 trở lên và tải ở đây.

http://www.mediafire.com/?ylnjmqnienm

HOẶC
http://rapidshare.com/files/202200657/TheOregonTrail.CAB

:-?? :-?

Cám ơn những bổ sung của bạn!

bebu1991

sao minh cài vào thì nó bảo " Thí application cannot run in landscape mode. Please switch back to potrait mode to continue " tong khi mình đang để chế độ Potrait nhỉ

tbluong

sao minh cài vào thì nó bảo " Thí application cannot run in landscape mode. Please switch back to potrait mode to continue " tong khi mình đang để chế độ Potrait nhỉ
bạn down nhầm version rồi , ở trên có 2 version, bạn down bản còn lại là chơi dc

kinh81

Mình cũng vậy bạn ơi.
Mà có bạn nào việt hóa game này đi?

nhathuy

máy em win5 chơi được ko? file ".cab" setup thế nào hả anh?

Game hỗ trợ WM3 trở lên, nên WM5 hoàn toàn có thể chơi đc. Bạn chọn bản dành cho màn hình của bạn nhé. File cab, bạn copy vào ppc rồi tiến hành cài đặt.
Chúc vui!