• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Games cho dòng Toshiba g900 (soft bank x01t)

bodianh

Dòng x01t là một dòng máy khá mới, em lập topic này hy vọng co thể chia sẻ với các bác pro về cách cài games cũng nhu la các games thich hợp cho dỏng máy này.
Sau đây là các chương trình và game em đã tét ok trên máy e (gà chưa biết upload nên chỉ ghi tên thôi, các bác chịu khó kiếm trên mạng dùm e ha)
-lacviet2004
-SpbPocketPlus4_4.0.2.beta2
-Games bắn trứng
-Games pikachu (Kwai)

phần uprom tiếng anh cho x01t anh em ai cần thì phone cho em nha
0908079545 em tên toàn

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Dòng x01t là một dòng máy khá mới, em lập topic này hy vọng co thể chia sẻ với các bác pro về cách cài games cũng nhu la các games thich hợp cho dỏng máy này.
Sau đây là các chương trình và game em đã tét ok trên máy e (gà chưa biết upload nên chỉ ghi tên thôi, các bác chịu khó kiếm trên mạng dùm e ha)
-lacviet2004
-SpbPocketPlus4_4.0.2.beta2
-Games bắn trứng
-Games pikachu (Kwai)

Bạn vào trang www.mediafire.com, chọn file trong PC bạn cần up, chờ nó up rồi copy dorect link chia sẻ cho mọi người. và quan trọng, giới thiệu cái gì cũng cần có vài lời giới thiệu và ảnh đính kèm bên cãnh file cài đặt.

Bạn cũng nên chú ý đặt tiêu đề cũng có dấu tiếng việt.

Hi vọng đọc xong bài này, bạn sẽ biết cách giới thiệu cho mọi người cái bạn cần chia sẻ :D

bodianh

SpbPocketPlus4_4.0.2.beta2.rar PM quảng lý tốt nhất cho X01T

Cám ơn anh pro nhiều lắm. nhưng mà anh pro ơi em vẫn không up hình lên được nên giờ e chỉ up chương trình thôi.
Đầu Tiên là games pikachu:
http://www.mediafire.com/?mcgdzl2gcz1
Đây là chương trình quản lý chạy ổn định nhất trên X01T ( Đã test nhiều nhưng không có cái nào chạy ổn bằng PM này)
http://www.mediafire.com/?m1izx0woxzz

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Trên thanh công cụ để soạn bài, bạn thấy có hình cái kim băng k? nhấp vào đó sẽ mở 1 cửa sổ mới, bạn chọn file cần up tại mục browse, chọn xong nhấn Upload, chờ upload xong là bạn có thể gửi bài.

bombi0104

Chào bodianh,
Minh hien dang o Nhat, minh cung dang dung con X01T. Minh moi dang lam quen cai dat so so cho con nay. Minh co vai dieu thac mac. Neu duoc ban co the tra loi dum minh nha, minh lan dau dung PPC nen chua bit gi cả.
1. Vì install và uninstall tùm lum nên máy của mình gần đây hay bị tình trạng treo máy. Phải tắt nguồn khởi động lại từ đầu (Ấn giữ cái nút bên trên máy). Bạn có thể chỉ cho mình cách reset lại máy như lúc mới sản xuất được không ? (mình nghĩ có lẽ như vậy sẽ làm cho máy chạy ổn định hơn)
2. Mình cũng muốn làm thử vài kỹ thuật UP ROM nhưng mà lên diễn đàn xem thì không thấy hướng dẫn cho dòng máy này, toàn các dòng khác không thôi, vậy mình có thể đọc ở đâu để tìm hiểu thêm vậy ?
3. À, giả sử uprom chuyển qua tiếng anh xong rồi có thể reset lại giống như lúc vừa sản xuất được không vậy ? Nó có hại gì cho máy không ?
4. Thêm một điều nữa, cho hỏi riêng về cảm nhận của bạn. Con X01T này dùng bạn thấy nó có ổn không, chạy tốt chứ ?
Thanks

bodianh

Bạn có thể nói rõ hơn về tình trang máy của bạn được không.
Nếu bạn muốn up rom quá tiếng anh sau đó HR để trả lại như bạn đầu SX thì mình khuyên bạn nên chuẩn bị một bản rom tiếng nhật nữa. Nhưng theo mình được biết thì mấy ông trung quốc ở bên nhật có thể unlock máy này thành sim free đo, trước khi bạn rinh nó về VN mính khuyên bạn nên đi tìm máy tay trung quốc đó đi. Còn về đô ổn định thì mình có thể nói đây là 1 PDA pro nhất mà mình thấy đó bạn (trừ việc chụp hình tệ thì nó hết nhược điểm rồi).

Chỉnh sửa cuối:

bombi0104

Thanks,
Máy của mình chạy hay bị treo lắm, không biết tại sao nữa. Mình đang tính HR nhưng mà không biết phải làm sao cả. Bạn có thể hướng dẫn được kô ? À, còn soft reset thì sao hướng dẫn cho mình lun được không ? À, bạn có tài liệu gì về ROM và cách up rom cho máy này không ? Chỉ cho mình đi. Mình muốn tự làm...
À, bạn có biết cách Backup rom đang dùng bằng cách nào không ?
Thanks

Các bạn chú ý dùm, topic chỉ thảo luận về game, các bạn thảo luận về phần mềm xin mời qua box PPC Phần mềm và ứng dụng. Thân!!!

bodianh

thì tại người ta hỏi nên mình phải trả lời chứ
ma mình lập thread này là để trao dổi về dòng điện thoại nay luôn mà

Thanks,
Máy của mình chạy hay bị treo lắm, không biết tại sao nữa. Mình đang tính HR nhưng mà không biết phải làm sao cả. Bạn có thể hướng dẫn được kô ? À, còn soft reset thì sao hướng dẫn cho mình lun được không ? À, bạn có tài liệu gì về ROM và cách up rom cho máy này không ? Chỉ cho mình đi. Mình muốn tự làm...
À, bạn có biết cách Backup rom đang dùng bằng cách nào không ?
Thanks

bạn mở vỏ sau của máy ra, sau đó có một cái lỗ nhỏ vừa với cây bút bạn chọt vô đó là SR đó, còn nếu bạn muốn HR thì bạn bấm setting chọn Mastterclear (hình cái cây đó bạn) là HR hà. Máy bị treo có thể là do các phần mềm bạn cài đặt vào máy đụng nhau đó bạn, bạn thử HR rồi cài lần lượt lại các phần mềm mà bạn đã cài vào rồi test lại xem sao nha bạn

Last edited by a moderator:

laminhnguyen

hic mình mới nhận một em x01t , đang định up lên rom tiếng anh nhưng mà sợ thành cục chặn giấy quá , nhờ bạn hướng dẫn chi tiết cách up lên wm 6.1 tiếng anh được không, làm thế nào để lưu lại bản rom gốc tiếng nhật của máy, thank bạn trước hén :):)

hic mình mới nhận một em x01t , đang định up lên rom tiếng anh nhưng mà sợ thành cục chặn giấy quá , nhờ bạn hướng dẫn chi tiết cách up lên wm 6.1 tiếng anh được không, làm thế nào để lưu lại bản rom gốc tiếng nhật của máy, thank bạn trước hén :):)

Nhầm box rồi nhé bạn! Đây là box game, chỉ để post game cho dòng này thôi!
Bạn qua box kĩ thuật các dòng PPC mà post bài nhé!

huyetthan

Bodianh ơi sao mình vào để download game picachu hay cờ tướng đều ko dc ? Chỉ dẫn dùm mình đc ko?! Máy của mình dùng font tiếng Nga,mình muốn cài font tiếng Việt đc ko?!BẠN CÓ THỂ chỉ cho mình có thể down phần mềm đó ở đâu ko? Thanks bạn nhiều!

vupdavi

Cám ơn anh pro nhiều lắm. nhưng mà anh pro ơi em vẫn không up hình lên được nên giờ e chỉ up chương trình thôi.
Đầu Tiên là games pikachu:
http://www.mediafire.com/?mcgdzl2gcz1
Đây là chương trình quản lý chạy ổn định nhất trên X01T ( Đã test nhiều nhưng không có cái nào chạy ổn bằng PM này)
http://www.mediafire.com/?m1izx0woxzz
Link này lâu rồi bị die bạn có thể úp lại được không,cám ơn bạn.