• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gặp vấn đề về Bluetooth với V50

Status
Không mở trả lời sau này.

dungtm

Hiện máy mình đang cài Rom V50 của bác Quang. Có 1 vấn đề như thế này, khi bật Bluetooth và Beam lên, gửi 1 file nhạc cho máy khác thì cứ được khoảng gần 50% là kết nối bị ngắt. Đã thử nhiều lần với dung lượng file khác nhau (>2MB) nhưng đều bị vậy. File nhỏ thì gửi ok. Có cao thủ nào biết nguyên nhân tại Rom hay tại máy không?

PhamHien

Hiện máy mình đang cài Rom V50 của bác Quang. Có 1 vấn đề như thế này, khi bật Bluetooth và Beam lên, gửi 1 file nhạc cho máy khác thì cứ được khoảng gần 50% là kết nối bị ngắt. Đã thử nhiều lần với dung lượng file khác nhau (>2MB) nhưng đều bị vậy. File nhỏ thì gửi ok. Có cao thủ nào biết nguyên nhân tại Rom hay tại máy không?

Do file lớn, thời gian gửi lâu gây lỗi kết nối. Trong quá trình gửi cố gắng giữ cho hai máy không bị tắt hay lock...không biết có giải quyết đc không

PhamQuang

Manager
Hoặc:
- Chỉnh thời gian tắt màn hình và Lock Device thêm lâu chút, khoảng 10 phút (default chắc là 5 phút).
- Hoặc trong quá trình chuyển file thỉnh thoảng cọt vào màn hình chút để nó không bị lock.

Mình thường chuyển các file nhạc 4-5Mb vẫn bình thường mà.
Tuy nhiên thường chuyển như vậy rất lâu, bây giờ thiếu gì cách mà phải khổ như vậy? :-?

dungtm

Đã khắc phục được. Thì ra do máy kia hết dung lượng bộ nhớ nên không nhận được. Hi hi... xin lỗi đã làm phiền 2 bác. Thanks nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.