• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA Game} Dragonball Adventures HAy MiỄn ChÊ {N97}

nouvu2372

Dragonball Adventures

Phát hành: Banpresto
Phát triển: Dimps
Thể loại: Hành động
Ngày phát hành: 06/06/2006
ESRB: Everyone 10+

_Sơ lược:
Đây là một phiên bản Dragonball khác trên hệ máy GBA. Khác với 3 phần trước tui đã giới thiệu game được xây trên nền hành động. Game được làm theo bộ Manga nổi tiếng 7 viên ngọc rồng chắc các bạn cũng không lạ gì. Game kết thúc sau khi chiến thắng Picolo.

_Cốt truyện:

Cốt truyện của game được làm sát theo câu truyện thật. Gần như là giống hệt cốt truyện của bộ 7 viên ngọc rồng. Bắt đầu từ khi Songoku đang luyện công và gặp gỡ với cô bé Bunma. Sau đó cậu giúp con rùa của quy lão và được ông ta đền ơn một viên ngọc. Trong cuộc hành trình đầu công việc là tìm kiếm các viên ngọc rồng rải rác. Từ chuyện đánh tàu pảy pảy, rồi đi xin thuốc thần mèo, kho báu dưới đáy biển.

_Game Play:
Đây là một game hành động chính gốc. Game Play chỉ có việc đánh quái từ những nút cơ bản với gậy như ý. Có thể sự dụng tuyệt chiêu xoay tròn của gậy như ý nhưng đa số đều chọn dùng Kame. Trong game có những địa điểm kín được giấu kĩ trong đó thường có vài món đồ như để tăng độ dài gậy như ý, tăng máu, hồi máu,... Ngoài ra game còn có vài mini nhỏ như là đấu võ lôi đài, đập đá của ông rùy kame,....

_Đồ họa và âm thanh:
Đồ họa của game được xây dựng gần giống như là hình của bộ phim hoạt hình 2D đó vậy. Máu sắc của game khá tươi sáng và rõ nét. Những chiêu kame mà gô ku bắn ra có hình ảnh khá cool. Âm thanh game tương đối thường. Không có nhiều bản nhạc lắm, chỉ có vài bản nhạc để làm nền, ngoài ra thì tiếng động mỗi khi ra quyền hoặc tiếng kêu khi tụ kame cũng tạm được.

_Kết:
Là một game khá vui nhộn. Giải trì rất tốt. Cốt truyện hay, đánh đã tay.Không chơi thì hơi phí máy ;;) .

thekid1422

cái này copy vào nhưng phím ko sd dc khi chơi . Bác nào có kinh nghiệm giúp em cái

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này copy vào nhưng phím ko sd dc khi chơi . Bác nào có kinh nghiệm giúp em cái

PM Vbagx có phần chỉnh nút đó bạn. Bạn vào đó thiết lập lại nút bấm sao cho thuật tiện với mình nhé:D

s0ulless

bạn ơi!
bán up 2 link.
1 link megaupload file nặng 5.13MB
còn 1 link mediafire file nặng 16MB
là sao vậy bạn.
mình ko hiểu.

xuandung11a2

Well-Known Member
bạn ơi!
bán up 2 link.
1 link megaupload file nặng 5.13MB
còn 1 link mediafire file nặng 16MB
là sao vậy bạn.
mình ko hiểu.

Đơn giản thôi,1 link là đuôi .zip,1 link là đuôi .gba.Bạn dùng Vbag thì chơi đuôi nào cũng ok.

xuandung11a2

Well-Known Member
her....tớ k cài đc là sao nhỉ...hay tại tớ k bít làm...hizhiz

Bạn cần cài Vbag trước rồi chọn đúng rom mình cần,load game đuôi .gba thử xem.hú ý là có thể game .gba (mình đọc ở đâu đó) khi chơi máy cần bộ nhớ Ram trống ít nhất =dung lượng game.Bạn lưu ý nhé.Nên tắt các ƯD đang chạy ngầm đi....

s0ulless

ok.thank bạn.
để mình test thử coi.
hy vọng là ko giật ^^.
Thank bán trước.

s0ulless

ôi trời!
ra là bắt buộc phải dùng Vbagx.hjx.
vậy đành cài Vbagx vậy.

zackal

các bro cho hỏi, mình cài vô xong, mở lên chơi, màn hình tí xíu, ko bấm dc nút nào hết, mình xài N97. có cach nào khắc phục ko các bác.

mrkid008

mình xài 5k8 cũng bị màn hình nhỏ xíu.ko bấm gì được!giờ làm sao đây các bro ?:((