• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA GAME}-LƯC LƯỢNG ÁNH SÁNG HAY TUYỆT!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
cuộc đời khổ ghê:((
đành nghe lời các bắc cầy lại vậy:(

Công chúa xếp hàng 10/10 đấy bạn à. Có thể nuôi lên LV 99. Có những phép +10ATK cho 5 người, +4 move cho 5 người và các chỉ số thì ôi thôi khủng khiếp. Thiếu công chúa thì mất hết một nửa sức mạnh rùi.:(:(

thanhlongnd

bác Phúc ơi coi lại thông tin mấy bài trên rùi tìm đường giúp mình với.

P/s: hình như mình bỏ qua thằng samurai Musashi rồi? hình như thu phục nó ở cửa 6 mà giờ mình ở đầu chapter 7 rồi ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi coi lại thông tin mấy bài trên rùi tìm đường giúp mình với.

P/s: hình như mình bỏ qua thằng samurai Musashi rồi? hình như thu phục nó ở cửa 6 mà giờ mình ở đầu chapter 7 rồi ?

Thằng Zuika theo công chúa không phải là ninja nhé các bạn. Nó thuộc class assassin (sát thủ) biến hình thành teminator (kẻ hủy diệt).Nó chỉ là hạng tép riu thôi.

Ninja có tên là Hanzou class ninja - biến hình thành siêu ninja mới là sát thủ mạnh nhất game.Thu phục nó sau trận đấu thứ 2 của chapter 5. nó mới xếp hạng 10/10 ngang công chúa.Em này có chiêu silence giết kẻ thù chỉ sau 1 lần đánh dù kẻ thù có bao nhiêu máu cũng chết sau 1 đòn tấn công. Cái này thì cực kỳ hữu dụng.

Còn samurai có tên là Musashi, class samurai khi biến hình thành Swordmaster. Thu phục nó ở chapter 6.Em này xếp 9/10 ngang hàng với thủ lĩnh Max nhưng mạnh hơn khá nhiều ở DEF. Khi nuôi đến LV 30 thì DEF trên 60. mỗi lần bị quánh chỉ mất 1 HP thui mà HP trên 70 thì cứ quánh tới sáng em này cũng không bị chết.

thanhlongnd

theo như bác P thì luyện lên tới lvl 30 chắc cũng lâu lắm nhỉ;)

Game này số điểm để tăng lên 1 lv từ lv 1 đến lv 99 ko đổi nên ko quá khó lên lv. Cái khó là lên cao thì trong cửa ít quái lv cao hơn mình để mình giết đc 48 điểm. Giết bọn thấp hơn lv chỉ đc 7 điểm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
theo như bác P thì luyện lên tới lvl 30 chắc cũng lâu lắm nhỉ;)

Thấy vòng nào có mấy kẻ thù mà LV của nó cao hơn bạn vài LV thì nên dừng lại dùng phép Egress của MAX để luyện cấp như vậy sẽ lên cấp khá nhanh.
Không nên dừng lại 1 vòng luyện cấp quá lâu vì khi LV của bạn đã cao hơn LV của kẻ thù thì khi giết chúng điểm EXP bạn nhận được rất ít.
Chơi game này anh em chịu khó luyện LV thì những vòng cuối quánh rất sướng tay vì kẻ thù tuy mạnh nhưng ta còn mạnh hơn nên cứ vào và giết sạch, chém sạch không chừa một mống.:)):)):)):))

thanhlongnd

Thằng Zuika theo công chúa không phải là ninja nhé các bạn. Nó thuộc class assassin (sát thủ) biến hình thành teminator (kẻ hủy diệt).Nó chỉ là hạng tép riu thôi.

Ninja có tên là Hanzou class ninja - biến hình thành siêu ninja mới là sát thủ mạnh nhất game.Thu phục nó sau trận đấu thứ 2 của chapter 5. nó mới xếp hạng 10/10 ngang công chúa.Em này có chiêu silence giết kẻ thù chỉ sau 1 lần đánh dù kẻ thù có bao nhiêu máu cũng chết sau 1 đòn tấn công. Cái này thì cực kỳ hữu dụng.

Còn samurai có tên là Musashi, class samurai khi biến hình thành Swordmaster. Thu phục nó ở chapter 6.Em này xếp 9/10 ngang hàng với thủ lĩnh Max nhưng mạnh hơn khá nhiều ở DEF. Khi nuôi đến LV 30 thì DEF trên 60. mỗi lần bị quánh chỉ mất 1 HP thui mà HP trên 70 thì cứ quánh tới sáng em này cũng không bị chết.

Ối zời ơi. Vậy mình thiếu hẳn em Ninja và em samuzai rồi. Kiểu này bác Phúc phải có 1 bản tóm tắt cách thu phục các em chủ chốt rồi? Mình cũng lùng sục khắp các nhà mà sao ko thấy nó nhỉ, phải nói chuyện nó mới theo hay đánh trận xong như nào nó theo hả bác ?

Hay do sau 1 số trận đấu nó nói chuyện xong thi thoảng cứ hỏi cái gì đấy mình toàn chọn yes nên ko có ninja ?

blackrose282

uh nhỉ:(tại mình cũng không đẻ ý
chơi lại chưa qua chap 1 nhưng mà nhân vật của mình sap up cap 10 rồi:D

blackrose282

Ối zời ơi. Vậy mình thiếu hẳn em Ninja và em samuzai rồi. Kiểu này bác Phúc phải có 1 bản tóm tắt cách thu phục các em chủ chốt rồi? Mình cũng lùng sục khắp các nhà mà sao ko thấy nó nhỉ, phải nói chuyện nó mới theo hay đánh trận xong như nào nó theo hả bác ?

Hay do sau 1 số trận đấu nó nói chuyện xong thi thoảng cứ hỏi cái gì đấy mình toàn chọn yes nên ko có ninja ?

Đúng ùi đấy đề nghị bác P viết chi tiết về cách có các nhân vật quan trọng cho anh em đi
cứ chơi lại thì khổ lắm:((

BuuPhucCT

Well-Known Member

Không đơn giản thế đâu bác. những cao thủ thì phải làm một số yêu cầu hay còn gọi là QUEST thì mới thu phục được. Bạn có file save lại chapter 5 k? khi nào đánh xong trận thứ 2 thì mình mới chỉ được vì nói khơi khơi k có map thì bác suy nghĩ tới sáng cũng k hình dung ra cách thu phục Hanzou đâu vì nó rất quái chiêu. Mình phải mò gần nửa ngày mới thu phục được nó. Cao thủ nhất đẳng nên chảnh quá trời>:)>:)

thanhlongnd

đang bí cửa ức chế định nghỉ chơi, nghe bác nói vậy lại máu rồi, quyết tâm cày lại. Phiền bác cho 1 cái list chính xác nvật (quan trọng) nào thu phục ở trận nào, chapter nào để đến đó anh em còn dừng lại hỏi bác hoặc kiếm bằng đc nvật đó mới thôi?

BuuPhucCT

Well-Known Member
đang bí cửa ức chế định nghỉ chơi, nghe bác nói vậy lại máu rồi, quyết tâm cày lại. Phiền bác cho 1 cái list chính xác nvật (quan trọng) nào thu phục ở trận nào, chapter nào để đến đó anh em còn dừng lại hỏi bác hoặc kiếm bằng đc nvật đó mới thôi?

Mình có 1 file tiếng anh tổng hợp all các NV. Bác down về lên google dịch rồi nghiên cứu thêm sẽ có nhiều thú vị lắm.
LINK:http://www.4shared.com/file/116991540/9ce0d2c4/Shining_Force.html

thanhlongnd

mình biết gì thì post đây còn lại bác Phúc giúp nha.

Max
. Thủ lĩnh.
Vankar
. Chapter 4, nói chuyện là có
Earnest
. Chapter 4 nói chuyện là có.
Alef
. ????
Domingo
. Chapter 4. Nở từ quả trứng
Kokichi
. ????
Guntz
. Chapter 4. Nói chuyện là có.
Zylo
. Chapter 3 ? Nói chuyện.
Musashi
. Chapter 6 . Chưa biết.
Hanzou
. Chapter 5. Trận 2. Làm quest.
Narsha
. Điều khiển từ chapter 2 nhưng chapter 4 mới nhập bọn.
Zuika . Chapter 4. Theo công chúa.

Đó, mình sai và thiếu chỗ nào bác Phúc chỉ nha.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình biết gì thì post đây còn lại bác Phúc giúp nha.

Max
. Thủ lĩnh.
Vankar
. Chapter 4, nói chuyện là có
Earnest
. Chapter 4 nói chuyện là có.
Alef
. ????
Domingo
. Chapter 4. Nở từ quả trứng
Kokichi
. ????
Guntz
. Chapter 4. Nói chuyện là có.
Zylo
. Chapter 3 ? Nói chuyện.
Musashi
. Chapter 6 . Chưa biết.
Hanzou
. Chapter 5. Trận 2. Làm quest.
Narsha
. Điều khiển từ chapter 2 nhưng chapter 4 mới nhập bọn.
Zuika . Chapter 4. Theo công chúa.

Đó, mình sai và thiếu chỗ nào bác Phúc chỉ nha.

Trong danh sách thì chỉ có Hanzou và Musashi là khó tìm thui. Khi nào tới đúng trận để thu phục Hanzzou thì mình mới chỉ được và bạn mới hình dung ra mà đi kiếm.:)

thanhlongnd

Trong danh sách thì chỉ có Hanzou và Musashi là khó tìm thui. Khi nào tới đúng trận để thu phục Hanzzou thì mình mới chỉ được và bạn mới hình dung ra mà đi kiếm.:)

Ok. Nhưng thằng Musashi thì chơi đến đoạn nào chapter 6 thì gọi bạn giúp? Sợ lại đi quá ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ok. Nhưng thằng Musashi thì chơi đến đoạn nào chapter 6 thì gọi bạn giúp? Sợ lại đi quá ?

TRận đầu tiên của chapter 6 là OK nhất vì trận đấu với Ken là chỗ lý tưởng luyện LV cho Musashi.

thanhlongnd

bó tay, đen quá, chơi đến chapter 4 mới giật mình nhớ ra ko có quả trứng domingo. Lại phải đánh lại à, ức chế quá nhỉ, có cách nào lấy lại quả trứng ko bác Phúc?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bó tay, đen quá, chơi đến chapter 4 mới giật mình nhớ ra ko có quả trứng domingo. Lại phải đánh lại à, ức chế quá nhỉ, có cách nào lấy lại quả trứng ko bác Phúc?

Mình chỉ có thể đi lại giữa các thị trấn trong cùng 1 chapter thui. Khi đi qua 1 chater khác thì k có cách nào quay lại được. Chỉ có cách load và chơi lại khúc đó thui. Bạn nên ghi chú những việc đã làm trong mỗi round để sau này có đi lại sẽ nhớ mà làm cho đủ.:|:|

thanhlongnd

bác Phúc chỉ hộ mình nói chuyện với bọn nào để lấy quả trứng domingo ấy nhỉ ? Đag chơi lại ...

Còn thằng Gunz mình nói chuyện với nó từ Chapter 2 nhưng hình như đến chapter 4 nó mới theo ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc chỉ hộ mình nói chuyện với bọn nào để lấy quả trứng domingo ấy nhỉ ? Đag chơi lại ...

Còn thằng Gunz mình nói chuyện với nó từ Chapter 2 nhưng hình như đến chapter 4 nó mới theo ?

Thằng Guntz thì như vậy là đúng. nhưng chapter 2 phải nhớ nói chuyễn với nó thì chapter 4 nó mới theo. Còn k thì nó k theo đâu.
Còn cái trứng thì bạn vào thư viện nói chuyên với con phù thủy đứng kế b6n bức tượng. Nói chuyện tới khi nó nói về cái trứng. Rồi kiểm tra bức tượng để lấy cái trứng