• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA GAME}-LƯC LƯỢNG ÁNH SÁNG HAY TUYỆT!!!

thanhlongnd

tuyệt vời. Tìm ra rồi. Đeo back ring, vào nhà thờ, chọn bên trái, mất 20 tiền rửa tội là tháo đc nhẫn.

Nhưng cũng chẳng nghịch mà đeo nữa. Hihi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đã test thử rùi bác ạ, oái oăm lắm, mình đeo 1 lúc cho thằng Max cả Black ring, cả Evil ring. Atk lên 73. Lắp thử cả nhẫn cộng hit 100% xem thế nào. Vào trận đánh nó, nó ko mất 1 máu, mình giật 1 phát gần die, còn 3 máu. Kiểu này chả cần đánh cũng về nước haha ...

À còn 1 vấn đề nữa là mình luyện lv canh cho thằng tướng lên điểm ác lắm, mà lúc biến hình nó lại trừ điểm hp, atk... Đi bao nhiêu ? Hay do thừa điểm mặc định của thằng hero nên nó vậy ?

Khi biến hình nó giảm chút xíu nhưng sau khi lên đến khoảng LV 10 sau khi biến hình thì nó sẽ cộng các chỉ số khủng khiếp lắm. Nhưng sau LV20 thì nó sẽ chậm lại. Do đó, khị lên từ LV15 đến 20 nên canh sao cho cộng các chỉ số thật tốt để sau này chiến đấu đỡ mệt.;;)

thanhlongnd

bác Phúc ơi, thằng Domingo có thể biến hình ko vậy ? Mình tưởng ko biến hình ko lên lv 21 đc, vậy mà trong trận vô tình nó lên lv 21 rồi, liệu có biến hình đc ko?

Còn thằng Max sau khi biến hình ko cách nào căn cho chỉ số nó lên cao đc, toàn cộng 1 HP. Hay mấy lv đầu nó thế ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi, thằng Domingo có thể biến hình ko vậy ? Mình tưởng ko biến hình ko lên lv 21 đc, vậy mà trong trận vô tình nó lên lv 21 rồi, liệu có biến hình đc ko?

Còn thằng Max sau khi biến hình ko cách nào căn cho chỉ số nó lên cao đc, toàn cộng 1 HP. Hay mấy lv đầu nó thế ?

Domingo không có biến hình. Nó chỉ lên LV thôi.
Max sau khi biến hình những LV đầu lên chi số rất chậm. Sau LV 10 thì các chỉ số mới lên nhanh.

thanhlongnd

cái thằng kokichi mình thấy nó đạt điểm 8/10 nhưng mình hok thấy nó hay ở chỗ nào ngoài cái nó bay bằng ... trực thăng ( bay lên những nơi mà bọn có cánh ko bay đc ) . đánh bt, bằng bọn cưỡi ngựa . thủ yếu .

game này mình thích nhất con domingo, phép thuật kinh khủng, có cả phép thần chết, tuy có % miss nhưng dam rất cao. Kế đó đến thằng Musashi , atk cao ngất ngưởng . Cô công chúa thực chất cũng ko đến mức đạt 10/10 ( nếu ko là ng duy nhất lên đc 99 ) . phép thuật chỉ hỗ trợ quân mình là chính .

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái thằng kokichi mình thấy nó đạt điểm 8/10 nhưng mình hok thấy nó hay ở chỗ nào ngoài cái nó bay bằng ... trực thăng ( bay lên những nơi mà bọn có cánh ko bay đc ) . đánh bt, bằng bọn cưỡi ngựa . thủ yếu .

game này mình thích nhất con domingo, phép thuật kinh khủng, có cả phép thần chết, tuy có % miss nhưng dam rất cao. Kế đó đến thằng Musashi , atk cao ngất ngưởng . Cô công chúa thực chất cũng ko đến mức đạt 10/10 ( nếu ko là ng duy nhất lên đc 99 ) . phép thuật chỉ hỗ trợ quân mình là chính .

Mấy vòn cuối mà không có phép +10 ATK của công chúa thì oải lắm nhá. Mấy thằng trùm DEF kinh lắm. Đến lúc đó bạn sẽ thấy lợi ích của Narsha liền hà. Khi đó thì mới thấy hết giá trị của Narsha.

thanhlongnd

bác Phúc ơi , mình đánh chapter 8, giết ông vua bố con công chúa theo mình ý, rồi quay về làng nói chuyện với con ở góc trên cùng, quay lại chỗ giết thằng vua nó hiện ra cái cầu thang, dẫn đến 1 lâu đài vuông nhỏ, nhưng vào đó nó khóa cửa, làm như nào đi tiếp hả bác ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác Phúc ơi , mình đánh chapter 8, giết ông vua bố con công chúa theo mình ý, rồi quay về làng nói chuyện với con ở góc trên cùng, quay lại chỗ giết thằng vua nó hiện ra cái cầu thang, dẫn đến 1 lâu đài vuông nhỏ, nhưng vào đó nó khóa cửa, làm như nào đi tiếp hả bác ?

Vòng nó có tên tiếng Anh là gì để mình tra bí kíp chứ mình không nhớ hết được?:):)

thanhlongnd

bác phúc ơi mình qua chỗ đó rồi. Đánh 1 serie trận với thằng vua, thằng hề cận thần thằng vua,... Đang nghỉ tay ở cửa con rồng 3 đầu, nó ko cho mình ra ngoài mua máu. Đó có phải cửa về nước ko bác ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác phúc ơi mình qua chỗ đó rồi. Đánh 1 serie trận với thằng vua, thằng hề cận thần thằng vua,... Đang nghỉ tay ở cửa con rồng 3 đầu, nó ko cho mình ra ngoài mua máu. Đó có phải cửa về nước ko bác ?

Trước khi vào trân bạn ghi lại tên của trận chiến thì mình mới biết mà trả lời vì mình dựa trên bảng hướng dẫn bằng tiếng Anh chứ mình không nhớ hết được vì game có nhiều vòng chơi quá.:D

thanhlongnd

thôi xong. Mình về nước rồi. Chưa kịp luyện thằng nào lên lv 30 đã về nước.

Về nước mình chơi new * tiếp thấy y hệt phần đầu ko khác gì híc híc ...

BuuPhucCT

Well-Known Member
thôi xong. Mình về nước rồi. Chưa kịp luyện thằng nào lên lv 30 đã về nước.

Về nước mình chơi new * tiếp thấy y hệt phần đầu ko khác gì híc híc ...

Ái chà, công nhận là bác chịu cày game dữ quá. Mình chơi 1 lúc là chán nên không bao giờ chơi liên tục được. Chơi new game+ chủ yếu khám phá thêm tác dụng của mấy lá bài và ráng thu phục hết all các mem.

thanhlongnd

công nhận game này hay. Cho điện thoại nghỉ mấy hôm rồi chơi tiếp FF8.

Tổng cộng 3 ngày x 10 tiếng là về nước, + 25 tiếng lúc đầu đánh lại = 55 tiếng điện thoại hoạt động liên tục rùi, ng còn oải nói gì máy.

Chúc a e chơi vui. Mình đi tìm topic khác hihi...

BuuPhucCT

Well-Known Member

Tổng cộng 3 ngày x 10 tiếng là về nước, + 25 tiếng lúc đầu đánh lại = 55 tiếng điện thoại hoạt động liên tục rùi, ng còn oải nói gì máy.

Đó chỉ là phần nối thôi bạn à. Nếu mà chơi và cố gắng tìm đầy đủ các card, thu phục hết các nhân vật, nuôi thử all các nhân vật thì ặc còn phải chơi dài dài.:D

blackrose282

công nhận bắc này ghê thật minh chơi tí là chán
cứ phải dài dài nữa mới phá băng đc
hihi

BuuPhucCT

Well-Known Member
công nhận bắc này ghê thật minh chơi tí là chán
cứ phải dài dài nữa mới phá băng đc
hihi

Mỗi ngày một chút thì từ từ bạn cũng về nước. Game này cho save thoải mái chứ có mất đâu mà sợ. Khi nào rảnh thì mình lại mang ra chơi tiếp , như vậy mới hấp dẫn.:):)

blackrose282

Sau khi đánh thắng trận đấu với Master Mage thì bạn quay trở lại chỗ lâu đài của nhà vua. Phía bên trái có cái bảng bạn đọc nó "Floating on the sea", sau đó lên thuyền đi qua cái nhà nhỏ cạnh nhà thờ, kiếm cái bảng "not the bookshelf" và đọc nó từ trên thuyền. Bây giờ thì đi qua cái thác nước rồi đi xuống góc bên trái và tìm đọc cái bảng " a cross atop the spire". Sau đó quay trở lại nhà thờ tìm cái thùng ở góc phía trên bên phải nó đọc là"practicing a secret ninja technique". Cuối cùng là đi thuyền lên phía trên bên phải tìm con cá lớn và đụng vào nó. Khi đó thì anh chàng Hanzou sẽ xuất hiện và gia nhập.

Bác P ơi!!!
bác có thể nói rõ từ đoạn cái thác nước đc không?
nó ở dưới nước hay trên bờ vậy?
minh tìm hoài không thấy ah:(:)(:)((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác P ơi!!!
bác có thể nói rõ từ đoạn cái thác nước đc không?
nó ở dưới nước hay trên bờ vậy?
minh tìm hoài không thấy ah:(:)(:)((

Bạn phải dùng thuyền để đi chứ. Thành phố này toàn là sông nước k mà.;;)

blackrose282

Bạn phải dùng thuyền để đi chứ. Thành phố này toàn là sông nước k mà.;;)

thế cái thác gần cái j hả bác:-?
em tìm hoài không thấy, mà nói chuyện với con nàng tiên cá thì nó cho đi ra ngoài, ra cái thì bị hỏng thuyền lun:((

BuuPhucCT

Well-Known Member
thế cái thác gần cái j hả bác:-?
em tìm hoài không thấy, mà nói chuyện với con nàng tiên cá thì nó cho đi ra ngoài, ra cái thì bị hỏng thuyền lun:((

Phải nói chuyện với nàng tiên cá để đi xuống dưới. Đánh xong trận với con trùm master mage thì mới thu phục được Hanzou nhé bác.