• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GDesk 0.33d Iphone-Advanced S60v3 Signed

momvip9

Hum nay up len file design của mình.
Bộ icon mình dùng thì vẫn là bộ mà minh đã up ở các bài trên.

Có một chút thay đổi, tất cả các màn hình đều có phím chọn phải Goto, để dù đang ở màn hình nào mình cũng có thể vào tin nhắn, cuộc gọi hay nghe nhạc được
Màn hình chờ sẽ có tên là home,
Màn hình có tên là home như bài ở trên thì có tên là page 2, bạn có thể đổi tên cho nó là favourite ( những trình ứng dụng ưa thích hay dùng) hay là cái gì thì tuỳ.
Danh sách lựa chọn đã được thay bằng hình khác
Trong danh sách Goto các ứng dụng đã được gán phím tắt ( phím tắt của các ứng dụng là số trong ngoặc [], telephone là phím gọi màu xanh, restart là phím (C) phím xoá ấy mà)

momvip9

MinhThang ơi cho mình hỏi là làm thế nào để tải file đính kèm vào bài viết luôn mà không phải up lên các host khác, mấy lần up file lên bài viết toàn phải dùng ifile.it

momvip9

Cập nhật một tẹo cho mẫu design ở bài trên.

Thay hình nền:
Do để cho giống với iphone nên hình nền mặc định của mẫu design này không dùng hình ảnh mà chỉ cài đặt bằng màu đen, riêng ở màn hình trang home để có hình nền thì trong khi thiết kế, mình thêm một ứng dụng trống (Add other -- > Blank) sau đó cài đặt icon cho ứng dụng này bằng một hình ảnh có kích thước bằng màn hình (ở đây là 240x320, cách làm, chọn ứng dụng -- > set icon -- > tìm đường dẫn đến hình ảnh muốn cái làm hình nên đã có trong máy hoạc thẻ nhớ).

Vì vậy muốn thay hình nền thì bạn cũng chỉ việc làm tương tự nhưng chọn một cái hình khác mà thôi.

Ở các trang khác nếu bạn muốn thêm các hình nền khác nhau thì cũng làm tương tự nhưng chú ý là khi thêm thì cái hình đó sẽ che hết các icon của trang, để hình nền hiện xuống phía sau các icon, sau khi chọn hình ảnh rồi, trong khi design, các bạn, bấm chọn phải, setting, set display order ( thứ tự hiển thị), chọn vào hình ảnh đó, ở góc bên phải phia dưới có một cái ô nhỏ có số, đó là số thứ tự ưu tiên hiển thị của icon, dùng phím 2 để giảm thư tự, phím 8 để tăng thứ tự, với hình nền bạn dùng phím 2 để giảm thứ tự của nó xuống đến 1, như thế thì tất cả các icon khác sẽ không bị hình nền che mất.

Xong thì bỏ dấu tích set display order đi.

Khắc phục tình trạng khi mà bấm vào các phím mà chưa được gán chức năng truy cập nhanh cho các ứng dụng thì bị bật ra màn hình nguyên thuỷ của điện thoại:

Ở các trang khác thì tât cả các phím đã được tận dụng để gán chức năng truy cập nhanh vào các ứng dụng rồi nhưng riêng ở màn hình Home, thì do ít ứng dụng nên các phím chưa được gán khi bấm vào sẽ bị bật ra một lát. Để khắc phục, ta sẽ tạo ra một hình ảnh, tôi đã tạo ra một hình ảnh chỉ có kích thước 5x5 pixel và trong suốt, sau đó ở màn hình Home, có bao nhiêu phím chưa được gán chức năng truy cập nhanh thì các bạn sẽ thêm bằng đó ứng dụng trống (Blank) rồi set icon cho các ứng dụng trống đó bằng hình 5x5 trong suốt (sẽ không che hình nền), xong gán các ứng dụng đó với các phím kia. Cách gán là chọn vào ứng dụng, chon assign key, xong bấm vào phím muốn gán là xong. Rồi ok rồi đây, bi giờ muốn bấm phím gì thì nó cũng không làm cho màn hình bị giật. Ah, chú ý là phím chọn giữa không được gán đâu nhé.

Để design được mọi lúc:

Các phím để vào menu của Gdesk cài đặt các lựa chọn thường là phím chọn giữa, phím # và phím chọn phải.Do tât cả các phím đã được gán chức năng nên không còn phím nào để vào phần menu của Gdesk khi muốn thay đổi các lựa chọn nhu full màn hình, option, hay design khi cần thiết nữa Riêng ở màn hình Home, do ít ứng dụng nên mình có thể để dành lại phím chọn giữa và phím #. Nhưng vấn đề là ở trang bất kỳ khi muốn design để thêm hoặc thay đổi ứng dụng, thay đổi icon thì phải quay về trang Home mới chọn được Menu của Gdesk. Hoặc đang ở trang Home mà có một ứng dụng nào đó đang có vùng chọn thì bấm phím giữa hoặc phím # chả có tác dụng gì. Hjx

Cách khắc phục là thêm vào danh sách Go to một chức năng có tên là Main menu hoặc là Gdesk setting. Go to là một ứng dụng hiển thị danh sách các ứng dụng của một trang khác (ở đây là trang 10 và trang này không có cho hiển thị trên màn hình) tới trang 10 ( page -- > page 10) thêm một ứng dụng Main menu (Add other -- > main menu), đổi tên là Gdesk setting hoặc là để nguyên cũng được. ( cách đổi tên: chọn ứng dụng, chọn phải, set caption và đặt tên mới)

Rồi như thế là trong danh sách Go to ở tất cả các trang đã có mục Gdesk setting, bi giờ thì dù ở trang nào cũng có thể tuỳ chỉnh được rồi)

Uhm, còn cách thay đổi hình nền cho cai menu, thay đổi hình ảnh thanh cuộn và hình ảnh vùng chọn trong menu nữa!

Ý quên, ở các trang chưa có phím exit để thoát ra trang Home (màn hình chờ), thì các bạn chỉ việc thêm một ứng dụng thoát ra màn hình Home ( trang 1 bằng cách: add other, page link, page 1), cài icon cho nó bằng hình 5x5 trong suốt và gán vào phím xoá [C]. Vậy là ở tất cả các trang khác có thể thoát về màn hình chờ nhanh chóng rồi

Chỉnh sửa cuối:

momvip9

Thêm design nữa, Menu ngang hiện ra khi bấm vào chọn phải Menu thay cho danh sách menu của mẫu design trên

Mã:
 http://www.mediafire.com/download.php?mumgwt5dijv

MinhThang

Manager
Thêm design nữa, Menu ngang hiện ra khi bấm vào chọn phải Menu thay cho danh sách menu của mẫu design trên

Mã:

Mẫu này vừa test thử rất hay, còn cách nào khác và hay hơn nữa không?, thay Icon lớn hơn rất đẹp,dễ nhìn.

momvip9

Posted via Mobile Device Chưa có mẫu nào mới anh ạ. E ngỉ hè về nhà ko có internet như ở chỗ học. Hàng net thì ko có Photoshop để design icon và cũng ko cho cắm usb nên chẳng làm dc gì. Chỉ online bằng điện thoại dc thui. Hjx

phamduypro

Trước đây mình đã dùng bản Gdesk 0.32, một thời gian không dùng, gần đây mới thấy bên s60 này bàn tán về gdesk (trước chỉ có bên UIQ). Bản mới này có một số cái khác nhỏ nhỏ thôi, đặc biệt là màn hình có thể cuộn lên xuống và trài phải nên việc bố trí icon không bị giới hạn trong một cái khung màn hình duy nhất (như máy của mình là 240x320). Và cái mẫu design của bạn Caominh cũng khá hay nên mình lại nghịch lại cái này. Không đơn giản chỉ là nghịch phần mềm trên điện thoài mà còn nghich web để săn icon lạ, nghịch Photoshop để sáng tạo icon mới. và vọc phần mềm gdesk để làm được cái design hay hay nữa. dưới đây là cái design của mình và một số icon mình kiếm trên mạng và sửa lại. hjhj.

Request Download Ticket --> download
pass: pdaviet.net

bạn ơi bạn có bản Gdesk 0.32, việt hoá không cho mình với .cám ơn bạn nhiều

hugdajkaz

bac ơi sao e cài vào bây h nó cứ tự khởi động cùng với máy, e chả biết tắt chỗ nào cả :| help

MinhThang

Manager
bac ơi sao e cài vào bây h nó cứ tự khởi động cùng với máy, e chả biết tắt chỗ nào cả :| help

Đúng là nó khởi động theo máy đấy bạn, không dùng thì vào Menu chọn Quit thôi.

oranavn

Mã:

Link die mất rồi bạn nào có up lại cho ae với ,thanks ..........................

sharpe

link bản việt hóa bấm vô diễn đàn đòi đăng nhập hoài, mặc dù mình đã đăng nhập,bạn nào up len mediafire giùm mình với
Thank for share !!!

Chienkon88

link bản việt hóa bấm vô diễn đàn đòi đăng nhập hoài, mặc dù mình đã đăng nhập,bạn nào up len mediafire giùm mình với
Thank for share !!!

Bạn ấn vào chữ " này " màu đỏ ngay dòng thứ 2 sẽ sang bài của Caominh171 đó , rồi bạn tải ở tập tin đính kèm là okie mà !

Chúc vui !

ahgnaoh_h2t

Đã có bản Việt Hóa và chỉ 1 file cài đặt Đây, test OK

Sao ở diễn đàn mình gặp trường hợp là click vào đường dẫn thì nó bắt đăng nhập ,mà đăng nhập rồi nó lại trở về trang cũ,có nhiều bài cũng bị lỗi thế,ai biết chỉ giùm.

Chienkon88

Sao ở diễn đàn mình gặp trường hợp là click vào đường dẫn thì nó bắt đăng nhập ,mà đăng nhập rồi nó lại trở về trang cũ,có nhiều bài cũng bị lỗi thế,ai biết chỉ giùm.

Các bài đó đã bị mod xóa rùi bạn à , không xem được đâu ;;)

Chúc vui !

thuglife18

Well-Known Member
cho e hỏi cái pm nài nếu cài mà gở bỏ thì có sạch ko ạ...dùng pyunsind gở bỏ nhưng khi đang nhập ở góc bên phải hiện ô chữ register version hay khi copy 1 cái gì đó ở góc bên phải hiện dòng ô chữ xanh nước biển là copid