• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GDesk - soft và theme

quatban

Mình mạo muội tạo một chủ đề mới nhằm cập nhật các phiên bản của phần mềm GDesk ở đây. Theo mình, phần mềm này khá hay, nó cho phép mình tạo những sắp xếp ứng dụng và các theme của riêng mình và trình bày ngay trên desktop. Có thể chọn nó hiển thị và hoạt động thay thế cho Desktop.
Phiên bản hiện tại là 0.20a.
Các bạn cài hết các file .sis trong file tải về để có thể hiển thị đầy đủ thông tin trên máy.
Phần theme cho nó các bạn tham khảo trong:
http://www.pdaviet.com/showthread.php?p=206500
Nếu thread này không hợp lệ hoặc không gì gì đó, mong các mod điều chỉnh hoặc xóa giùm.
Thân.

Chỉnh sửa cuối:

quatban

Sau khi cài đặt, pm sẽ sử dụng theme mặc định cho mình.
1. Để cài theme mới, bạn chọt vào một chỗ trống trên màn hình và chọn Load Design, các file design của pm có phần mở rộng là .gdd.
2. Chỉnh sửa theme đang sử dụng, bạn chọt vào một chỗ trống trên màn hình và chọn Design. Chọn một icon đại diện cho một soft trên máy để thay đổi, xóa soft. Chọt vào chỗ trống để thêm soft mới. Chọt và giữ để dịch chuyển vị trí.
3. Một theme thông thường có nhiều page, có thể add thêm các link để chuyển qua lại giữa các page này.
Chúc bạn thành công.

quatban

Phiên bản mới - 0.23

Phiên bản này cập nhật một số tính năng như sau:
Phím tắt đã hoạt động trên các menu dạng page
Tạo được các shortcut đến các trang web
Shortcut cho tạo Task mới
Hiển thị tình trạng pin
Hiển thị tình trạng sóng mạng
Không còn bị shutdown ngang hông.

natta

Mình cài vào máy nhưng không biết sử dụng bạn ạ,chỉ thấy vô trong chương trình sửa,thoát ra rồi cũng vậy,không có thay đỏi gì.Bạn giúp mình được ko?Mà pm này có làm nặng máy ko?

quatban

Cáo lỗi

Bữa đó mình up file lên mà đường mạng chập chờn quá nên file bị lỗi. Xin lỗi anh em.
Mình up lai đây.
Anh em cài đặt xong thì chọt vào vùng trống rồi chọn Design, sau đó chọt để xóa, sửa hoặc thêm các shortcut cho các ứng dụng trên phone của mình. Chương trình không hề nặng máy, thông tin về bộ nhớ chếm dụng mình xem được trong Swiss Manager chỉ có hơn 100Kb.
Có file hướng dẫn (tiếng anh) trong file nén luôn.

duccd2006

Chào quatban.
Mình muốn hỏi bạn chút, mình design ở chế độ flip đóng nhưng không biết cách dịch chuyển các icon đến vị trí mong muốn (ở chế độ mở flip, dịch chuyển = bút). Làm ơn chỉ mình nhé. Cảm ơn nhiều.

sonkieng126

Chào quatban.
Mình muốn hỏi bạn chút, mình design ở chế độ flip đóng nhưng không biết cách dịch chuyển các icon đến vị trí mong muốn (ở chế độ mở flip, dịch chuyển = bút). Làm ơn chỉ mình nhé. Cảm ơn nhiều.

Bấm vào mấy phím số là dịch chuyển ngay thôi.VD như 2 là đi lên,4 là chạy qua trái.Nhưng nhìn chung mình thấy phần mềm này tương thích tốt hơn khi mở flip,hình như đó cũng là ý đồ của người viết ct này

nakhoa

Các bác cho em hỏi, làm sao để tạo shortcut cho chức năng khóa phím vậy? Em tìm hoài trong phần "Add App" và "Add Other" mà không thấy. Bình thường khi không chạy GDesk thì giữ nút Back hoặc tạo shorcut để khóa phím nhưng trong GDesk thì không được (em dùng W950i).

Boykinhdi

cũng câu hổi tương tự,phím lock không hoạt động được,có cách nào khắc phục không các bro?

quatban

Chào quatban.
Từ lúc mua đến giờ mình đã gỡ luôn cái flip ra nên chưa test soft này khi có xài flip. Để mình thử xem rồi sẽ cố gắng trả lời bạn sớm.

quatban

Các bác cho em hỏi, làm sao để tạo shortcut cho chức năng khóa phím vậy? Em tìm hoài trong phần "Add App" và "Add Other" mà không thấy. Bình thường khi không chạy GDesk thì giữ nút Back hoặc tạo shorcut để khóa phím nhưng trong GDesk thì không được (em dùng W950i).
Mình xài P990i nên không rành lắm về W950i. Mình có thử nhấn cái nút Back một hồi trên máy mình nhưng chắc nó không support nên chẳng có gì xảy ra. Còn về tạo shortcut khóa phím thì mình chưa thấy trên con P90i của mình và phiên bản 0.23 của GDesk mình tìm hoài cũng không thấy.

quatban

0.23a

Chẳng có cải tiến gì nhiều, chỉ có giảm chi phí bộ nhớ.
Có một chút "mánh lới" cho các phone khác P990i:
M600i
Đặt shortcut cho ứng dụng ClockSS (có trong forum) hay các ứng dụng khác có tính năng khóa phím mà bạn biết trên GDesk, ấn định phím (assign key) cho ứng dụng này ==> dễ dàng khóa phím hơn.
Nhấn phím "Shift" sẽ hiển thị menu chính của GDesk.
P1i
Cách khác (so với thông thường) để khóa nhanh màn hình là ấn định phím (assign key) * cho shortcut của phone icon, sau đó chỉ cần nhấn * hai lần.
W950i
Dùng autolock để khóa phím, hoặc
Từ GDesk, chạy Main Menu (Run Main), thế là ta có cơ hội để khóa phím theo cách thông thường.

xelibri

Cho em hỏi chút là em dùng M600i nhưng sao không thề nào tạo được như hình minh họa nhỉ. Ai bít hướng dẫn cụ thể giúp em đc không?

quatban

Cho em hỏi chút là em dùng M600i nhưng sao không thề nào tạo được như hình minh họa nhỉ. Ai bít hướng dẫn cụ thể giúp em đc không?
Cụ thể hơn đi bạn. Thông thường theme khi cài đặt sẽ có các link đến các ứng dụng có trên phone của người tạo theme, đôi khi các ứng dụng này không có trên phone của ta nên ta phải điều chỉnh lại.

lovebyheart

sao em load design ma` máy lại báo ko thực hiện đc , tự động thoát ra ngoài ???

butbe

Xin cảm ơn huynh nha , phần mềm này hay quá , mong được huynh đóng góp nhiều nữa cho tụi em được nhờ .