• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GDesk - Tự tạo menu, icon Goodbye Flash

traihp9001

Well-Known Member
GDesk v0.32
Chương trình giả lập tự tạo giao diện,menu và icon​

Với chương trình này chúng ta hoàn toàn có thể tự design cho dế của mình,từ màn hình standby cho đến menu,tự thiết kế giao diện hiển thị,vị trí,biểu tượng của các chương trình(tất tần tật các chương trình,kể cả chương trình bạn cài vào thẻ nhớ)
Hướng dẫn sử dụng:
- Vào chương trình bạn ấn phím "chọn bên phải" sau đó chọn dòng "Design" để bắt đầu thay đổi giao diện menu,icon.Bạn có thể load các giao diện có sẵn đuôi *.gdd để chỉnh sửa hoặc sử dụng luôn giao diện đó (hình 3)
- Sau đó bạn có thể bắt đầu công việc chọn giao diện menu,icon,hình nền...nếu bạn muốn tạo thay thế chương trình tại giao diện bằng 1 chương trình khác hoặc đổi icon thì bạn di chuyển đến chương trìng đó rồi ấn phím "chọn giữa" sẽ xuất hiện 1 bảng lệnh.
- Bạn muốn di chuyển vị trí của các icon bạn chỉ cần di chuyển con trỏ tới icon đó rồi ấn các phím "2,4,6,8,1,3,5,7,9" để lên,xuống,sang phải,sang trái.
- Hoàn tất các thao tác bạn có thể "save" lại (hình 4).
- Nếu muốn thoát ra bạn có thể ấn phím "chọn bên trái" để thoát.
- Ngoài ra còn các cài đặt để thiết lập cấu hình cho chương trình chạy.bạn có thể vào "Options" để thiết lập,nhớ đánh dấu dòng "Replace Main" để chương trình chạy đè lên stanby của máy nhé (hình 5).

Hình mình post là giao diện do chính mình tự design thử (đang kiếm thêm các icon và hình nền)

link GDesk + Giao diện + Icon:

GDesk (download về rồi cài file .sis theo thứ tự từ 1 đến 7 nhé):
http://www.mediafire.com/?wjzdd3zmmq4
Giao diện file *.gdd:
http://www.mediafire.com/?2zjlzokozn2
http://www.mediafire.com/?nm0mjmim5dt (Theme leopard-vista 1st & 2nd)
Vista Ultimate (New Design)[23.02.09]:http://www.box.net/shared/fyp8ypa8k3
Icon:
http://www.mediafire.com/?2myvg2yyngr

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Cho mình hỏi ngu ngu 1 chút. Cái này dùng để làm gì vậy??? Mod icon trong Menu hay ngoài màn hình chờ. mà nếu sửa được Icon rồi thì khi thoát ra nó có mất ko??? Có phải chạy nền ko ???

bingates_vn

Cho mình hỏi ngu ngu 1 chút. Cái này dùng để làm gì vậy??? Mod icon trong Menu hay ngoài màn hình chờ. mà nếu sửa được Icon rồi thì khi thoát ra nó có mất ko??? Có phải chạy nền ko ???
Cái này dùng để design lại giao diện màn hình Standby mà, dùng cũng khá bất tiện, nặng máy vì có thêm một chương trình chạy ngầm trong máy.

picasso

Cái này dùng để design lại giao diện màn hình Standby mà, dùng cũng khá bất tiện, nặng máy vì có thêm một chương trình chạy ngầm trong máy.

Nếu thay cho chế đọ standby của máy thi hay rồi ....Tôi chỉ sợ rằng giống như một số PM Gdesk trước đây, cứ bật nó lên là phải chạy bằng PM đó thì giao diện mới thay đổi, còn thoát ra STANDBY thì lại mất, như thế mất công quá ...

traihp9001

Well-Known Member
Nếu thay cho chế đọ standby của máy thi hay rồi ....Tôi chỉ sợ rằng giống như một số PM Gdesk trước đây, cứ bật nó lên là phải chạy bằng PM đó thì giao diện mới thay đổi, còn thoát ra STANDBY thì lại mất, như thế mất công quá ...

đúng thế,nhưng mình có thể cho nó đi kèm với thằng JbakTaskMan + SmartSettings để cài cho thằng Gdesk tự động chạy mỗi khi khởi động lại máy và khoá phím.
còn đâu bản thân thằng GDesk có thể tự chạy đè lên menu stanby của đt(cái này do tùy mình có đồng ý để nó chạy đè hay ko)
Dưới đây post thêm hình 1 giao diện nữa cho anh em xem:

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Trông đẹp thật đấy. Tiếc là em N82 của mình gặp ngay em cùi :mad:). Đang up FW!

binhseu

quá đẹp luôn. Cho em hỏi theme của bác traihp đẹp quá, giống vista vậy. Liệu trình gdesk này có làm được như vậy ko ạ ?

traihp9001

Well-Known Member
quá đẹp luôn. Cho em hỏi theme của bác traihp đẹp quá, giống vista vậy. Liệu trình gdesk này có làm được như vậy ko ạ ?

làm đc hết mà.bạn đownloa về bên trong có sẵn rùi đó

MinhThang

Manager
làm đc hết mà.bạn đownloa về bên trong có sẵn rùi đó

Theo hướng dẫn chép từ 1-7 thấy còn dư 1 file? Icon.giao diện chép vào đâu? chỉ cho kỹ tí đi em, chưa biết nên chưa làm được.

vietlong3

mình để phần mềm này luôn chạy . kể cả khi khởi động máy . nhưng có 1 bất tiện . là có tin nhắn hay cuộc goin nhỡ thì mình không biết được .

garllado1703

Tình hình là em đã check Replace Main nhưng ra ngoài màn hình stand by nó vẫn hiện kái theme cũ

traihp9001

Well-Known Member
Tình hình là em đã check Replace Main nhưng ra ngoài màn hình stand by nó vẫn hiện kái theme cũ

Gdesk là ct chạy song song với menu mà bạn nên tất nhiên khi ra ngoài màn hình stand by vẫn là theme của máy

handsome_hcm

Chạy cho N81 tốn bin wa' trời,nhưng ko nỡ del vì wa' tuyêt vời T_T các bác chỉ em phải làm sao để vẹn cả đôi đường.Máy vướng 2 trình chạy ẩn nên hơi nặng :(