• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giải Đáp]Thắc mắc về mua game+app = $ trên Ovi,ae giúp đỡ nhé

suonxao_n8

Mình định mua 1 số game và 1 số app trên ovi = $,ae cho mình hỏi vài điều
1.Mua 1 app 2 dollar chẳng hạn,thì sẽ thanh toán kiểu trừ thẳng vào tài khoản gốc chăng(tính ngang giá,dollar sang vnd chăng?
VD: 1 game 2USD ~40k,tài khoản đang có 200k ở tk gốc,khi down xong game sẽ còn 160k còn lại ư?
2.Mua game trên ovi,khi format lại máy thì sẽ ntn,còn down được game mình đã mua trước kia mà kô mất lại lần tiền thứ 2 kô?
xin cảm ơn!

manle

Hihi. Ko đơn giản như vậy đây bạn ơi. Mua game và app là nó trừ tiền từ tài khoản thẻ visa. Bạn muốn mua phải làm cái thẻ visa và có tài khoản trong đó. Khi mua thì nó sẽ bắt mình nhập số thẻ và mã pin thẻ. Còn nếu bạn forrmat máy thì sẽ mất dữ liệu và mất cả bộ nhớ đệm cookie, mật khẩu này nọ thì chức năng cài đặt riêng trên ovi cũng sẽ mất theo nên bạn ko thể vào đó để tải về mà ko tốn tiền được và đương nhiên game mà bạn tải về cũng mất luôn.

suonxao_n8

chà chà ............................~X(
edit: manle bên tinh tế à :)

Chỉnh sửa cuối: