• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

Caominh171

Mong mấy anh giúp em thêm xíu nữa.
Em cài phần mềm pyUninstaller v0.20 vào máy mà nó báo lỗi như hình bên dưới là sao vậy mấy anh? :((

Bạn đã cài Python chưa?
Nếu rồi thì nên cài bản 0.22 đi, ổn định hơn. Trong topic SymPViet cũng có rồi đấy, chịu khó search nhé!

Son_Nguyen

Bạn đã cài Python chưa?
Nếu rồi thì nên cài bản 0.22 đi, ổn định hơn. Trong topic SymPViet cũng có rồi đấy, chịu khó search nhé!
@caominh171: Máy bạn lemoncolor cài python rồi thì nó mới chạy được chứ Minh. À, hôm rồi mình đã phát hiện ra là tại sao chạy pm pyUninstaller nó cứ báo lỗi như hình của bạn lemoncolor post rồi, lý do là quên chưa bấm Caps Off nên pm ko truy cập được vào thư mục hệ thống Private, do đó sẽ báo lỗi "Fatal Error". Máy mình dùng cách hack cài Caps On, Off còn nếu dùng SecMan thì hình như là chuyển sang "Turn Plat Security OFF" hay sao ấy, RomPatch thì mình ko xài nên ko biết.;).

Kieu_Phong

Mong mấy anh giúp em thêm xíu nữa.
Em cài phần mềm pyUninstaller v0.20 vào máy mà nó báo lỗi như hình bên dưới là sao vậy mấy anh? :((
Bạn phải Caps Off hoặc Apply Open4All , để chương trình còn truy cập vào hệ thống. Nên dùng phiên bản 0.22. PM remove nhanh như gió :D

Caominh171

@caominh171: Máy bạn lemoncolor cài python rồi thì nó mới chạy được chứ Minh. À, hôm rồi mình đã phát hiện ra là tại sao chạy pm pyUninstaller nó cứ báo lỗi như hình của bạn lemoncolor post rồi, lý do là quên chưa bấm Caps Off nên pm ko truy cập được vào thư mục hệ thống Private, do đó sẽ báo lỗi "Fatal Error". Máy mình dùng cách hack cài Caps On, Off còn nếu dùng SecMan thì hình như là chuyển sang "Turn Plat Security OFF" hay sao ấy, RomPatch thì mình ko xài nên ko biết.;).

Ko đâu bạn àh, mình xài thằng Rompt bật Open4All tự động, lúc nào cũng truy cập đc mà cài bản 0.20 vẫn vậy, potay :-??
Nhưng chuyển sang xài bản 0.22 thì bt mới ghia :), xem ra cũng may :D

nhatamd

mấy bro cho hỏi làm thế nào để xài được pm Ultimate voice recoder. Mình đã setting đủ các kiểu như hướng dẫn, nhưng mà lúc gọi hay bình thường ấn đủ các tư thể của tổ hợp phím tắt [#0 , #1 ...etc], mà vẫn không thấy động tĩnh gì. Chọn auto thì thu âm được :|.

Son_Nguyen

Ko đâu bạn àh, mình xài thằng Rompt bật Open4All tự động, lúc nào cũng truy cập đc mà cài bản 0.20 vẫn vậy, potay :-??
Nhưng chuyển sang xài bản 0.22 thì bt mới ghia :), xem ra cũng may :D

Mình thấy là bản 0.22 của bạn KP chạy ổn định hơn 2 bản 0.20 & 0.21, hồi đầu cài cái này cứ quên ko bật Caps Off nên nó toàn báo lỗi, mà lúc đó mình ko tài nào nghĩ ra lý do vì sao cơ chứ? Mãi hôm rồi cài tiếp bản 0.22 mình để ý kỹ lại các dòng lỗi mới nhớ ra cái thư mục Private & chuyển sang Caps Off thì OK luôn. Đúng là thỉnh thoảng cứ như người đãng trí vậy.=)).

lemoncolor

Em đã cài bản python 1.9.5 vào máy. Xong cài luôn cái PythonShell luôn.
Rùi em cài bản pyUninstall v0.22 vào, nhưng khi click vào thì giờ nó không chạy luôn mấy anh ạh?
Mong mấy anh chỉ giúp em xíu!
Em cám ơn!

Kojiro

Super V.I.P
Em đã cài bản python 1.9.5 vào máy. Xong cài luôn cái PythonShell luôn.
Rùi em cài bản pyUninstall v0.22 vào, nhưng khi click vào thì giờ nó không chạy luôn mấy anh ạh?
Mong mấy anh chỉ giúp em xíu!
Em cám ơn!

Cài tất cả vào bộ nhớ máy nha. Nếu vẫn ko chạy thì tìm bản python 1.45 mà dùng thôi :)

nguyenson_44

mấy bro cho hỏi làm thế nào để xài được pm Ultimate voice recoder. Mình đã setting đủ các kiểu như hướng dẫn, nhưng mà lúc gọi hay bình thường ấn đủ các tư thể của tổ hợp phím tắt [#0 , #1 ...etc], mà vẫn không thấy động tĩnh gì. Chọn auto thì thu âm được :|.

- Ultimate voice recoder là 01 pm ghi âm tự động khi có phát sinh cuộc gọi đi và đến. Do đó khi có cuộc gọi bạn không phải bấm phím gì cả.:-?:-?
- Các tổ hợp phím tắt [#0 , #1 ...etc] (như bạn nói) là để ghi âm môi trường xung quanh (không phải ghi âm cuộc gọi nha ;)). Nếu PM này dang chạy ngầm và bạn dang ở màn hình chính thì bạn chỉ cần bấm tổ hợp phím tắt trên để ghi thì máy sẽ tự động ghi âm thôi. Rất bí mật và an toàn phải không? :D
-Ngoài ra nó còn có 01 số tính năng ưu việt như: Chạy ngầm trong nền invisibli khi ghi âm có thể tắt hẳn tiếng beep khó chịu và có thể tắt biểu tượng của Pm trên màn hình destop. Không biết bạn dùng bản nào, loại máy gì? Có thể tham khảo thêm bản dưới đây xem sao ;);)

http://pdaviet.net/showthread.php?p=725515#post725515

Chỉnh sửa cuối:

thanha1969

Cho hỏi tại sao cài SmartRun v1.00 S60v3,v5 việt hóa cho N81, hẹn được giờ tắt mở, nhưng không chạy được chương trình đã hẹn?

MinhThang

Manager
Cho hỏi tại sao cài SmartRun v1.00 S60v3,v5 việt hóa cho N81, hẹn được giờ tắt mở, nhưng không chạy được chương trình đã hẹn?

Ừ đúng đó bạn nó không mở được chuơng trình đâu, ví dụ nếu muốn mở chuơng trình nghe nhạc thì phải dùng pm nghe nhạc của Lonely cat games. Chứ trình nghe nhạc mặc định của máy thì bó tay.

thuong1

Cho mình hỏi : Trước đây mình vẫn dùng PM bình thường nhưng mấy ngày nay bị sao,Pm Mcleaner ko thể thay đổi cài đặt(giống như bị đóng băng),bấm bất kỳ mật khẩu nào vô cũng được.Còn những Pm khác ko khởi động cùng máy nữa mặc dù mình đã thiết lập khởi động cùng máy.
Mong mọi người giúp mình

troly

Well-Known Member
Cho mình hỏi : Trước đây mình vẫn dùng PM bình thường nhưng mấy ngày nay bị sao,Pm Mcleaner ko thể thay đổi cài đặt(giống như bị đóng băng),bấm bất kỳ mật khẩu nào vô cũng được.Còn những Pm khác ko khởi động cùng máy nữa mặc dù mình đã thiết lập khởi động cùng máy.
Mong mọi người giúp mình

Bạn đã khởi động lại máy chưa? Bạn remove pm đó đi cài lại xem thử. nếu ko đc thì có thể 4mat đi để cài đặt lại.

thuong1

Bạn đã khởi động lại máy chưa? Bạn remove pm đó đi cài lại xem thử. nếu ko đc thì có thể 4mat đi để cài đặt lại.

Mình bị mấy ngày ni rồi (nên đã khởi động máy nhiều lần)
Remove rồi cài lại cũng bị thế
Đã 4mat cách đây mấy ngày nhưng vẫn bị lại

Ai giúp mình với
Mong mọi người giúp mình

troly

Well-Known Member
Mình bị mấy ngày ni rồi (nên đã khởi động máy nhiều lần)
Remove rồi cài lại cũng bị thế
Đã 4mat cách đây mấy ngày nhưng vẫn bị lại

Ai giúp mình với

Vậy bạn hãy 4mat toàn bộ cả máy lẫn thẻ luôn, sau đó cài lại toàn bộ đi. Cái này còn tùy theo máy chứ ko phải máy nào cũng bị nên ko thể giúp bạn chi tiết được:D

thuong1

4mat mấy lần rút ra kinh nghiệm :cài pm MCleaner nếu đăng ký (00000) thì không thể thay đổi cài đặt(giống như bị đóng băng),bấm bất kỳ mật khẩu nào vô cũng được,còn không đăng ký thì dùng bình thường nhưng có 15 ngày
Ai giải thích giùm mình được ko ?

lemoncolor

Anh Thắng ơi, anh giúp em tí nhé.
Hình như cái bản Slick 0.47 nó đã có phiên bản mới rùi hay sao đó anh ơi?
Em cài bản đó vào giờ nó toàn bảo em update phiên bản mới xong thoát ra ngoài lại.
Mong anh giúp em cách không cần update bản mới.
Em cám ơn anh nhiều!

MinhThang

Manager
Anh Thắng ơi, anh giúp em tí nhé.
Hình như cái bản Slick 0.47 nó đã có phiên bản mới rùi hay sao đó anh ơi?
Em cài bản đó vào giờ nó toàn bảo em update phiên bản mới xong thoát ra ngoài lại.
Mong anh giúp em cách không cần update bản mới.
Em cám ơn anh nhiều!

Gỡ hết ra lấy bản 0.50 VH về dùng bạn nhé, hiện tại mình đang dùng rất tốt.