• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIẢI PHÁP GHI ÂM HAI CHIỀU CHO CUỘC GỌI ĐẾN - IN CALL RECORDING

nvhquan

Cuối cùng cũng có cách để ghi âm hai chiều cho HD2

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\WaveDev]
"MixModeRecord"=dword:00000001

hoặc dùng file cab đính kèm
:D
cảm ơn 4pda.ru member RekGRpth và XDA member korand

caothanhhai

Chắc cái này xong phải kết hợp với 1 trình ghi âm nào khác nữa chứ bác nhỉ !
Để tôi thử xem

nvhquan

Chắc cái này xong phải kết hợp với 1 trình ghi âm nào khác nữa chứ bác nhỉ !
Để tôi thử xem

Dùng chung với VITO hay Resco, hay đơn giản dùng Notes ghi âm đều được, tiếng cả hai chiều đều nghe rất rõ

mossrose

Dùng chung với VITO hay Resco, hay đơn giản dùng Notes ghi âm đều được, tiếng cả hai chiều đều nghe rất rõ

Em dùng VITO ghi cũng được nhưng phải bật Speaker lên mới ghi rõ được, còn không thì nghe rất nhỏ. Làm thế thì lộ hết thiên cơ. Híc,

kanguru

Member

hoặc dùng file cab đính kèm
:D
cảm ơn 4pda.ru member RekGRpth và XDA member korand

Thanks bạn để thử xem sao nhé.

huydong0164

Hôm trước cũng bực mình quá, sử dụng hướng dẫn cho các dòng khác bất lực. Mới hôm qua tìm thấy thông tin bên XDA làm xong. Rất ok. Chưa kịp đưa lên diễn đàn :D

LiveView

Hay wá bác ơi ! Đã test, wá sức ngon ! :). Cái này Mod cho vào chủ đề Top luôn đi ! :)

Ps : Về việc đặt phím tắt cho chương trình ghi âm. Vì để chương trình này chạy thường trực thì tốn pin, còn nếu không khi đang nói chuyện, bất chợt muốn ghi âm ( để làm ...bằng chứng trước tòa chẳng hạn ! hehe ) lại phải bấm ba bốn bước thì dở wá ! :(
Nếu đặt SendKey làm phím tắt cho chương trình ghi âm. Bình thường thì OK, tuy nhiên trong chế độ đàm thoại thì phím này theo mặc định của máy là để ON, OFF Speaker >>> phím tắt bị vô hiệu.

Vì vậy, có cách nào bỏ mặc định của máy cho phím SendKey ( On, Off Speaker) hoặc có cách nào cài thêm phím tắt bằng những phím cứng khác ( ngoài SendKey- vì trong phần Buttons mình chỉ thấy có mỗi phím SendKey, trong khi HD2 có tới 5 phím cứng !?). Rất mong các cao thủ ngâm cứu để hoàn thiện thêm cho e HD2 này ! :)

hnic

sau bao ngày tìm kiếm, giai pháp này quá tuyệt vời ghi âm hai chiều nghe rất nét (chả nhẽ HD2 lại không ghi âm hai chiều được như HD). Cảm ơn bạn nvhquan về bài viết của bạn.

chamcham737877

Sao ghi âm tiếng vẫn bị nhỏ mà phải qua mấy bước mới ghi âm đc :( thôi đành quay lại giải pháp "truyền thống"

daica

bây giờ lỡ mê Android rồi mới biết cái này, chờ bản fix trên Android thôi
Thanks

dongtranson

mình chạy kèm VITO mà sao tiếng ghi âm ngươi bên kia vẫn nghe nhỏ nhỏ các bác nhỉ

namtinhcorp2

các bác nói mà em chẳng hiểu làm thế nào để sử dụng nó cả, nói kiểu này thì chỉ những người biết rồi mới hiểu, con em bập bẹ nên chẳng hiểu cụ thể làm thế nào đẻ ghi âm, qua bao nhiêu bước hay cứ gọi rồi ấn 1 nút là ghi âm đc...? mong các bác tổng hợp và viết rõ 1 bài cho em và những người không rành lắm nghiên cứu, thử nghiệm.

LiveView

các bác nói mà em chẳng hiểu làm thế nào để sử dụng nó cả, nói kiểu này thì chỉ những người biết rồi mới hiểu, con em bập bẹ nên chẳng hiểu cụ thể làm thế nào đẻ ghi âm, qua bao nhiêu bước hay cứ gọi rồi ấn 1 nút là ghi âm đc...? mong các bác tổng hợp và viết rõ 1 bài cho em và những người không rành lắm nghiên cứu, thử nghiệm.
Để ghi âm tốt trước tiên bác phải cài một chương trình ghi âm ( cái mặc định của HD2 mình thấy bèo wá !:D ). Mình đang xài cái này (VITO) thấy rất tốt http://www.mediafire.com/?rzizd7yg7r4nrbe

Sau đó, để ghi âm rõ cả 2 chiều, bác phải chỉnh lại Regitry ( hay cài file cab ở bài 1 để chỉnh tự động).

Còn ghi âm cuộc gọi thì bác có thể chỉnh phần Option trong phần mềm để ghi tự động tất cả các cuộc gọi ( chương trình sẽ luôn chạy ngầm >>> tốn pin), hoặc khi nào cần ghi thì bác mới bật lên.