• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải pháp ngôn ngữ cho máy tính mua từ nước ngoài về!

ahojmimi

khi chúng ta sở hữu một chiếc máy tính(thường là laptop) hàng xách tay từ nước ngoài về thì có một vấn đề rất khó chịu đó là ngôn ngữ của hệ điều hành. bản thân tôi cũng đau đầu gần 1 tháng, nay mới tìm ra giải pháp nên chia sẻ với AE PV. tất nhiên có rất nhiều lựa chọn khác(ví như cài lại win) nhưng đây là cách theo tôi "ngon" nhất, thể hiện quyền lợi khách hàng "xịn" của MS\-/
nếu máy đã cài win(vista hay 7) bản Ultimate hay Enterpire thì add thêm ngôn ngữ tiếng Anh không khó khăn gì, nhưng còn các bản khác(home...) thì lại là vấn đề.
trước hết các bác vào đây để tải phần mềm Vistalizator ( nó là công cụ để add thêm ngôn ngữ)

sau đó tải gói ngôn ngữ mà các bác thích (cũng trong trang đó luôn, nhớ chọn gói ngôn ngữ tương ứng với hđh của máy nhé, thường thì gói tiếng Anh cho dễ dùng)
công việc bây giờ chỉ mất tầm 5 phút nữa thôi, chạy cái Vistalizator rồi add gói ngôn ngữ vừa tải về. chờ cho xong rồi khởi động lại máy. HẾT!
nếu bác nào không tải được thì mail cho tôi, tôi tải về cho.
;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối: